What's new

Full HD Movies cho các phượt thủ thủ phượt tại gia (trích lời SonTT)

Tờ vừa mua con My Book 1Tb xong. Kận về thì ới nhé để copy ít phim xem đỡ buồn vì không Chấm được :D

Tờ vừa mua con My Book 1Tb xong. Kận về thì ới nhé để copy ít phim xem đỡ buồn vì không Chấm được :D

Ơ, tưởng chấm thật, hoá ra chấm bằng mồm à kụ.
Đang ở đâu hú 1 phát cà phê bắn ruồi cái lào ;)

Kận làm cái review một số cách/thiết bị xem phim HD đi nào.
Ví dụ 2 cách anh biết là:
1. anh nên chạy phim HD trên laptop rồi xuất hình ra LCD TiVi qua ngõ DVI (dùng convertor DVI-HDMI). Cách này rẻ tiền nếu đã có laptop.
2. mua thiết bị chơi phim HD chuyên dụng mất 4-5 trăm Đô + HDD

Ko biết chất lượng hình ảnh và các ưu nhược điểm khác của 2 cách trên như thế nào? Có cách gì khác nữa không?

Tranh thủ đang ở nhà dưỡng thương sau vụ chấm chít, làm một bài kiếm "Thanks" đi nhé!

:help

Kận làm cái review một số cách/thiết bị xem phim HD đi nào.
Ví dụ 2 cách anh biết là:
1. anh nên chạy phim HD trên laptop rồi xuất hình ra LCD TiVi qua ngõ DVI (dùng convertor DVI-HDMI). Cách này rẻ tiền nếu đã có laptop.
2. mua thiết bị chơi phim HD chuyên dụng mất 4-5 trăm Đô + HDD

Ko biết chất lượng hình ảnh và các ưu nhược điểm khác của 2 cách trên như thế nào? Có cách gì khác nữa không?

Tranh thủ đang ở nhà dưỡng thương sau vụ chấm chít, làm một bài kiếm "Thanks" đi nhé!

:help

Nhà em đã dùng cách 2 vì thấy cách 1 hơi lích kích và tiếng thì không được ngon lắm . Theo em thì đùng converter từ DVI sang HDMI đã làm cho chất lượng hình kém đi rồi .

Qua kiểm chứng thì thấy cách 2 cho ra chất lượng âm thanh, hình ảnh cực hoành tráng nhất là những phim DTS (em dùng với bộ Loa Logictec Z5500 kết hợp với đường Optical Audio out ) xem Die Hard 4 lạnh cả gáy hoặc Saw cả mấy phần thì sởn da gà vì cứ như thằng giết nguời đứng sau lưng mình .

Tổng chi phí - trừ Loa Z5500 là : Tvix HD 495 USD mua của Handheld + WD Essensial My Book 1TB (4T5 VND)

Bác Kận ới, làm ơn cho em hỏi, cái Multimedia HD hay là Mediaplayer thì dùng có được không?
VD như con nay chẳng hạn :Samsung HD753LJ! 32MB Cache! 5.1 SURROUND SOUND 750MB
hay là cứ chơi con HD bình thường nhỉ, mông lung quá ....................
giá ở nhà có rẻ hơn không? bên này cái con Sámung kia giá 140E đang khuyến mại

BÁc Nato ạ cái bác nói ở trên chỉ là Cái ổ cứng HDD của Samsung thôi . Cái ổ cứng 750 Gb có giá 140 E thì nghe hợp lý hơn là cả cái HD Multimediaplayer + HDD 750GB = 140E . Hiện tại ở Hà nội, Santec là Multimedia Player alone (ko có HDD) và không chơi được định dạng Full HD và HD có đuôi mkv cũng đã 270 Mỹ rồi bác ạ . Bác nghiên cứu lại xem nhé :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back