What's new

Gấp,gấp-Tá Xì Láng & Háng Tề Chơ (T7&CN ngày 14&15 tháng 1/2012)

Status
Not open for further replies.
Gấp,gấp-Tà Xì Láng & Háng Tề Chơ (T7&CN ngày 14&15 tháng 1/2012)

-Sáng nay cafe chém gió nổi hứng.Mình và 1 người bạn sẽ chạy Tây Yên Bái, để kết thúc 1 năm cũ và đón chào năm mới.Rất mong tìm thêm 1 hoặc 2 xế đồng hành cho vui(theo dự báo vào 2 ngày này tại Yên Bái thời tiết nắng đẹp)
Lịch trình:
-Thứ 7 Ngày 14/1/2012: HN – Văn Chấn - Phình Hồ - Háng Tề Chơ / Làng Nhì/
-CN Ngày 15/1/2012: Tà Xi Láng - Bản Mù - Trạm Tấu (nếu đường về Tà Xùa đã thông sẽ chạy Mộc Châu-HN)- Nghĩa Lộ - Văn Chấn - Thượng Bằng La - Đèo Lũng Lô - Mường Cơi - Thu Cúc - Thanh Sơn - Thanh Thuỷ - Sơn Tây - HN
Kinh phí:Khoảng 250-300k/1.ngày
-Bạn nào có hứng đặt gạch ôm -xế thì alo cho mình nhé.mình cũng ít OL
-Vì đường đi khó lên mình không tuyển xế mới nha
-offline vào tối thứ 5 nhé,tại cafe Gió Đầm Trấu(đối diện bến xe Lương Yên)
-phone:09 tám 3 chín 2 một bốn 5 chín:gun

Last edited:
Re: Gấp,gấp-Tá Xì Láng & Háng Tề Chơ (T7&CN ngày 14&15 tháng 1/2012)

Đoàn đã chinh phục thành công Háng Tề Chơ trong nắng đẹp và trở về an toàn,xin cảm ơn những người bạn đồng hành vui tính,Xin chào và hẹn gặp lại trên những cung đường tiếp theo

Em cũng đã trở về với cái xó ở trên Công ty, trong tình trang tay run ( giặt nhiều đồ) buồn ngủ ( và đã vừa đi trên QL5 vừa ngủ gật khi lái xe) và chân run do ngồi xe quá lâu. Cám ơn Bác tete, giantia, skygen, sonvc, nguoinhaque, và bạn ôm quá đỉnh... Một chuyến đi đã đi vào ký ức. Hẹn gặp lại mọi người ở những thử thách tiếp theo. Em chờ ảnh của mọi người. Em thì chẳng có cái nào cả.

A tete mở hồi ức đi nào, để e còn post ảnh, ảnh nhìu vô số luôn, đoàn chúng ta có cái "trường ca kéo pháo" vào Làng Nhì đấy nhé, phải cho nó lên ngay đầu cho nóng...hề hề, tưởng Háng Đề Chơ nó thía nào, cũng không phải là không "bò" vào được, minh chứng là em đã vào và ra an toàn, về nhà hơi muộn tẹo vì mải lang thang hồ Thác Bà quá. Đợi hồi ức cùng nhau viết nào.
Chúc mọi người mọi điều bình an và vui vẻ, tất cả chúng ta đã vào Háng.

Sonvc tạo đi, hay chú cứ up lên trang flickr, hay photobucket trước đi vậy.
Chưa nghĩ ra cái tên hay ho cho cái top đó nhỉ?

Đoàn đã chinh phục thành công Háng Tề Chơ trong nắng đẹp và trở về an toàn,xin cảm ơn những người bạn đồng hành vui tính,Xin chào và hẹn gặp lại trên những cung đường tiếp theo
Hú hú, bác tete ơi, về an toàn và lành lặn rùi thì chúng ta cũng nên sớm kể chuyện đi nhể, mọi người chắc đang nóng "nòng" muốn kể về cảm xúc của chính bản thân sau chuyến đi rùi đấy...

Sonvc tạo đi, hay chú cứ up lên trang flickr, hay photobucket trước đi vậy.
Cứ tà tà, để ngồi thở nghĩ ngợi lại cái nội dung chuyến đi cái đã, mà cái này chỉ bác tete là rõ căn nguyên nhất, nên phiền bác ấy nã quả đạn đầu tiên.
Về ảnh ọt thì con "máy ghẻ" của iem chụp tổng cộng là 371 kiểu, nhưng không hiểu do cái éo gì mà hỏng mất 93 kiểu, toàn ảnh của các ace và bác tete tự sướng ấy chứ, nhưng các bức hình quan trọng như "kéo pháo", ảnh "chân thực" về con đường vào Háng hay ảnh Háng Đề Chơ thì nguyên vẹn mới đểu chứ...Nhưng thành viên nhà mình cũng chụp nhìu thì phải nên không lo lắng là không có chuyện để nói...
Up ảnh thôi (chuyện up ảnh để tạo link nhúng forum hơi lâu nên các bà kon cứ thư thả đợi đã nhé).

...
Iem đề xuất một cái tên để mọi người ngâm cứu nhé (đây là ngu ý của em vì ảnh em nhìu lắm, nói chuyện bằng hình ảnh sợ là không chi tiết được hết cho): "Cảm xúc Háng Đề Chơ - trecking", sẽ kể đầy đủ chi tiết về con đường chúng ta đã đi, cho mọi người ngâm cứu đồng thời cũng là kinh nghiệm xuống Háng Đề Chơ cho các đoàn đi sau (nếu ham muốn đi), đoàn chúng ta đã không cần tới người dẫn đường, vẫn tìm được đường xuống thác ngon và khi quay lên thì cảm xúc dạt dào tung hứng bay bổng, ý các bác thế nào? Được không bác tete nhỉ? Chờ ý kiến chỉ đạo của các bác.
Các bác có tấm hình nào dính cái mặt iem thì cho iem xin, iem xin được cảm ơn và tạ hậu (các bác gửi trả ảnh dính mặt em thì gửi vô gmail: [email protected] nhé).
Cám ơn tất cả mọi người đã đoàn kết với nhau trong chuyến đi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back