What's new

Góp ý xây dựng diễn đàn

Sao Mèo thường xuyên gặp lỗi không vào phuot.com hay vietdu.com được. Hệ thống của FF thông báo lỗi không tìm được server. Như thế là tại máy của Mèo, đường truyền nhà Mèo hay do máy chủ của diễn đàn nhỉ? Nhiều khi ba bốn hôm liền không thể nào vào được, cũng thấy ức chế lắm cơ!

Nhà bạn đang dùng dịch vụ internet của nhà cung cấp nào?

Rất kỳ cục là Mèo không biết điều đó :( vì đường truyền của Mèo dùng là do cậu em hàng xóm share miễn phí nên Mèo cũng không hỏi là cậu ấy thuê đường truyền của ai. IP của Mèo là 113.22.181.97; như vậy có suy ra ISP được không?

Em có góp ý là Phượt nên làm 1 giao diện Mobile như bên caravanviet.com ( khi vào bằng điện thoại thì nó ra 1 giao diện rất gọn gàng và nhẹ nhàng). Hình như cài thêm cái themese gì đó thì phải. các admin ngâm cứu cho tụi em thỉnh thoảng lướt lét trên đỉnh cao cái, Chứ giờ vô nó chạy ra cái trang đầy đủ. điện thoại của em còi quá. tèo luôn.

Rất kỳ cục là Mèo không biết điều đó :( vì đường truyền của Mèo dùng là do cậu em hàng xóm share miễn phí nên Mèo cũng không hỏi là cậu ấy thuê đường truyền của ai. IP của Mèo là 113.22.181.97; như vậy có suy ra ISP được không?
Địa chỉ IP không thể suy ra được nhà cung cấp đâu mèo ak , vì mỗi người dùng đều có thể tự đặt lại IP cho mình mà.Nhưng nếu mèo đọc được địa chỉ DNS thì có thể biết được do nhà cung cấp nào .
Về vấn đề đôi lúc mèo không thể truy cập được vào web của mình thì cũng có nhiều lý do lắm.
Nhưng phổ biến nhất là do bản thân web mà mèo truy cập có quá nhiều người vào cùng một lúc, khiến cho đường truyền bị nghẽn , và do mèo sử dụng chung nhiều máy cho một đường ra internet và những máy đó đang thực hiện dowload hoặc upload trong cùng một khoảng thời gian nên đường ra cũng nghẽn luôn.

Nhân tiện mình có ý kiến với forum nhà ta đó là mở thêm 1 chuyên mục riêng dành cho việc hỗ trợ trực tiếp trên web , để anh em bà con member có vấn đề gì cần hỗ trợ có thể trực tiếp lên web và post bài, sau đó thì admin , mod hoặc những người biết cách giải quyết có thể giúp đỡ các bạn ấy .xin hết ạ

mình thấy ở các diễn đàn khác có cái đóng dấu bản quyền ảnh gì gì đó
nhình hay lắm , nhiều khi người ta search trên google "hình ảnh" có hiện ra ảnh của anh em trong forum mà trên cái ảnh lại có dấu bản quyền của forum thì người ta còn biết cái ảnh đó xuất phát từ đâu
BQT mà thấy cái đó được thì làm thử nhé

Forum Phượt phải Login vào mới xem được ảnh host trên Phượt vì vậy khi search ra ảnh mà muốn link sang trang khác thì không xem được.

Phượt ĐÃ có dấu Logo của Phượt auto insert vào ảnh, nhưng xét thấy không cần thiết vì vậy ta dùng cách ẩn ảnh như trên. Phượt Images là để cho Phượt Members xem đã.

Mình là thành viên mới, mình nghĩ nên có 1 Box để những Thành viên mới như mình và thành viên cũ giới thiệu giao lưu để anh em thêm tinh thần đoàn kết
Rất vui khi tham gia diễn đàn này và được làm quen với mọi người
KetHN@

Mình là thành viên mới, mình nghĩ nên có 1 Box để những Thành viên mới như mình và thành viên cũ giới thiệu giao lưu để anh em thêm tinh thần đoàn kết
Rất vui khi tham gia diễn đàn này và được làm quen với mọi người
KetHN@

Thông báo với bạn là diễn đàn đã có 1 topic giới thiệu thành viên mới rồi, bạn xem link đính kèm nhé.

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4091

Chiều nay trời mưa tôi mới nghĩ ra cái này nếu được thì rất bổ ích cho những người sắp có kế hoạch hoặc không có kế hoạch cũng cần xem để biết.
Đó là dự báo thời tiết, nên có một mục dự báo thời tiết và lấy thông tin từ những nguồn tin cậy, đặt một nơi nào đó đẽ nhìn thấy trên diễn đàn.
Những thông tin này có đầy khắp mọi nơi nhưng muốn xem được thì phải tìm hoặc phải đón xem trên tivi, báo, đài. Tình hình là những người thường di chuyển hoặc những nơi không có internet hoặc dùng di động thì khó tìm hơn.
Nếu thấy hợp lý thì các bác nên đưa vào để cập nhật thời tiết nhanh hơn, còn không hợp lý thì cũng không sao. Xin cảm ơn các bác Chủ!!!

@chaubaogia: với những việc mang tính sự vụ nhỏ lẻ như thế này, đề nghị PM trực tiếp cho Mod liên quan để cùng hợp tác giải quyết!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back