What's new

Gửi những ai đang "độc một thân"

Độc thân? Với tôi đơn giản là chưa tìm được một nửa của mình, mà, có thật là ai sinh ra cũng có sẵn 1 nửa của mình ở tương lai không, tôi cũng không tin cho lắm...!
Độc thân, vì người "iu" mình thì mình không "iu" lại, còn người mình "iu" thì không "iu" lại mình! Haizzz, chỉ biết nhủ thầm chắc do duyên số lận đận!
Vậy nên, xin chúc mừng những ai đang yêu và được yêu, các bạn thật là may mắn, hãy trân trọng và gìn giữ tình yêu của mình nhé, và cũng hãy nhìn những người độc thân như chúng tôi một cách cảm thông hơn, chia sẻ hơn...!
Tặng những ai còn độc thân 1 bài thơ của Puskin:

TÔI ĐI TÌM MỘT NỬA CỦA RIÊNG TÔI
Tôi đi tìm một nửa của riêng tôi
Nhưng tìm mãi đến bây giờ chẳng thấy
Nửa của tôi ơi, em là ai vậy
Sao để tôi tìm tìm mãi tên em?

Chiều dần buông thành phố vào đêm
Ngọn cỏ hàng cây từng đôi ríu rít
Họ may mắn hơn tôi hay họ không cần biết
Nửa của mình hay nửa của ai kia?

Tôi đi tìm một nửa của riêng tôi
Và có thể suốt đời không tìm thấy
Không có em tôi đành sống vậy
Không lấy nửa của ai làm nửa của riêng mình

Cái na ná tình yêu thì có trăm ngàn
Nhưng đích thực tình yêu chỉ có một
Nên đôi lúc tưởng như mình đã gặp
Nửa của mình nhưng nào của mình đâu

Không phải của mình chẳng phải nửa của nhau
Thì thượng đế ơi đừng bắt tôi lầm tưởng
Bởi tôi biết khổ đau hay sung sướng
Là đúng sai khi tìm nửa của mình

Tôi tìm em, tôi đã đi tìm
Và vẫn biết trên đời này đâu đó
Em cũng đi tìm... tìm tôi như vậy
Chỉ có điều mình chưa nhận ra nhau

Thôi thà độc thân cho khỏe mấy bác ơi...
Tự do tự tại muốn làm gì làm... Sống thoải mái, không gò bó !

Nhật ký của Trai độc thân
Nửa đêm, có cảm giác như đang gác chân lên... mặt "vợ". Lạnh ngắt! Thôi rồi, quên không cất cái laptop lên bàn.

........................................

Lại đêm, ném cái dép sang mái nhà hàng xóm, ồn ào, nghe loáng thoáng: "…1 giờ rồi mà không cho người ta ngủ à...", chỉnh lại đồng hồ rồi thiếp đi lúc nào không hay…

Nửa đêm, có cảm giác như đang gác chân lên... mặt "vợ". Lạnh ngắt! Thôi rồi, quên không cất cái laptop lên bàn...
Bạn cho mình xin nội dung này tí nhé. Thấy hay hay, về chia sẻ với mọi người cho vui. (c)

Thôi thà độc thân cho khỏe mấy bác ơi...
Tự do tự tại muốn làm gì làm... Sống thoải mái, không gò bó !
Chắc bác đang vướng víu tay chân vì người yêu hay vợ con chứ gì :))
Đứng núi này toàn trông núi nọ...
Độc thân buồn lắm bác ơi, kiếm người hiểu mình tâm sự khó lắm. Họa chăng kiếm mấy thằng bạn nhậu giải sầu khuây khỏa. Mà bọn nó cũng buồn vì độc thân :-<
Khổ vì một chữ tình :(

Che

Này em che nắng
xoay tròn ô xinh
ô ơi che vậy
khó nhìn, ta ghen!

Mưa rơi nhỏ nhỏ
che cành lá xanh
cây như muốn gửi
vài lời bâng quơ.

Chao nghiêng đôi cánh
chim che gió trời
tưởng như mời gọi
cùng chim bay chơi.

Ta che đôi mắt
mười ngón tay thô
mơ hồ ta ngắm
em xinh xa xăm.

Tình yêu dẫu bé
làm sao ta che
hồn nhiên nó chạy
Em, bắt lại dùm ta!

Còn em chẳng biết
có che "gì" không
ta thì chỉ muốn
"gieo mầm sâu thâm"

tshoangnhat
Sài gòn 19/09/2011

Cái này viết lâu rồi, và hiện tại vẫn độc thân nen em post chung vui ủng hộ topic :D

dẫu biết rằng cố nhớ là sẽ quên
nhưng nỗi nhớ càng dày thêm mỗi lúc
tự dặn lòng cố quên hình bóng đó
sao trong lòng nỗi nhớ cứ chơi vơi
ko quên đc nên ta đành phải nhớ
ko muốn nhớ mà chẳng thể nào quên
..đành..
ngoảh mặt bơ đi khi nỗi nhớ dâng đầy..

Hôm nay, một bạn gởi cho đường link có bài viết này nên copy cho mọi người xem qua :)

10 điều tốt của việc "độc thân vui vẻ" :D

1. Tớ vẫn là tớ, không phải cố gắng hóa thân thành mẫu người lý tưởng trong mắt của một ai đó.

2. Chẳng phải cãi cọ với ai, chẳng phải giận hờn vu vơ rồi chờ ai đó năn nỉ và xin lỗi, cũng như không phải hồi hộp sợ người ta giận nếu chẳng may mình mắc phải lỗi lầm gì.

3. Không phải nhấp nhỏm chờ điện thoại của một ai đó, không phải suốt ngày trăn trở với một mớ câu hỏi như: “Ấy có đang nhớ đến mình không?”, “Sao ấy chẳng chịu nhắn tin và gọi điện cho mình?”.

4. Tự nhiên vét tới muỗng kem cuối cùng mà chẳng sợ mất điểm với ai đó và có nhiều thời gian lang thang khắp các quán hàng vặt mà chẳng sợ bị chê là trẻ con.

5. Có nhiều thời gian cho bạn bè, nhất là không phải luôn luôn xếp lịch đi chơi và hẹn hò để cân bằng giữa bạn bè và người yêu. Tất cả khoảng thời gian trống bạn đều có thể dành cho bạn bè mình một cách trọn vẹn.

6. Ăn mặc thỏa thích. Nghĩa là bạn không phải trau chuốt trước gương cả tiếng đồng hồ, điều chỉnh lại tóc tai, quần nào mặc với áo nào thì đẹp, phối hợp màu sắc ra sao để gây ấn tượng trong mắt người ta. Cũng như không phải băn khoăn bề ngoài của mình ổn hay không, mà bạn chỉ cần biết bạn sẽ mặc gì để thoái mái đi chơi với bạn bè, thế thôi.

7. Không bị phân tâm lúc học hành và làm việc. Nhất là trong những ngày thi cử, một chút rắc rối với người yêu sẽ khiến tâm lý của bạn không giữ được ở mức ổn định và kết quả không khá mấy là điều hiển nhiên.

8. Tự đưa ra quyết định cho chính mình. Muốn đi chơi xa. Không phải bị ai đó kiểm sóat suốt ngày với những tin nhắn như: “Đi với ai?”, “Trai hay gái?”, “Ở mấy ngày?”...

9. Bạn có thể tự nhiên làm những gì bạn thích, tự nhiên đi cùng những anh bạn mới quen mà chẳng sợ ai đó đang ghen tuông ầm ĩ cả lên.

10. Tự nhiên vui, buồn vu vơ mà chẳng cần phải giải thích cho ai cả.

~~~

Đọc qua thấy cũng hay hay, có cái đúng nhưng có cái cũng không đúng, tùy cảm nhận của mỗi người.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back