What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Chuyến đi đã thành công tốt đẹp...
Chúc mừng các bạn đã có chuyến đi thành công tốt đẹp!
Đầu tuần các bạn bắn phá thêm mầy trang ảnh ọt lấy tinh thần cổ vũ ACE chuyến đi tới chứ?!
(Quote ảnh thêm lần nữa để chúc mừng!)

Được đó cả nhà, trông có vẻ mịt mù nhưng cái cờ kia phất cao lên là được rùi ....Chúc mừng chúc mừng

Chuyến Tà Chì Nhù điểm danh nhé:

1, worldwhite
2, MUHSK
3, tqnam
4,5 Loanmel + 1 bạn ( 2 ôm)
6, Lee_jee_ooh + Bạn ( xế - ôm)
7, hoamoc ( ôm)
8, quyennt
9,...........

Các bạn cứ đăng ký nhé, có ôm chắc sẽ có xế :)

Bác chủ thớt ơi!Em quyết tâm vụ TÀ CHÌ NHÙ...hihi.Em đăng kí tổng cộng 3 suất ôm( tính cả em và 2 bạn nữa ạ).Bác chíu cố em nhá!Thanks bác

Chuyến Tà Chì Nhù điểm danh nhé:

1, worldwhite
2, MUHSK
3, tqnam
4,5 Loanmel + 1 bạn ( 2 ôm)
6, Lee_jee_ooh + Bạn ( xế - ôm)
7, hoamoc ( ôm)
8, quyennt
9,...........

A Thu để ý vụ người dẫn đường nhé.

Ý Hùng là người dẫn đường lên núi à, có gì em chia sẻ luôn để anh cập nhật nhé.

E đồ rằng dịp nhà mình đi có khi hợp chợ ở Xà Hồ ý. Nên chủ động liên lạc và tìm người dẫn đường trước đi A ạ. Đoàn nào cũng đông sơ sơ cứ 2 người dẫn đường là cả bản Xà Hồ ko còn người đâu :)). Số đt thì chắc Quyền còn đó, ko tham khảo bạn quycoctu gì gì đó :D.

Sau khi nghỉ ngơi hơn 1 ngày cho lại sức, Kiếm tui xin phép kể lể sơ qua hành trình chuyến đi leo Hàm Lợn bằng phóng sự ảnh ạ . Lười quá nên cứ để nguyên bản post lên chứ ko xài kem đánh răng PS nữa ạ.

Đầu tiên là tập trung tại địa điểm gửi xe nhà anh Liệu . Sau khi nai nịt trang bị gọn gàng thì làm 1 kiểu trước lên đường ạ :

Qua 1 cánh đồng chè xanh bát ngát thì các dân nữ nhà ta lao vào hái để chuẩn bị cho cuộc chè chén buối tối trên đỉnh núi :

1 chút quang cảnh xung quanh chân núi:

Bữa trưa đạm bạc thôi ạ. Để dành tối đánh chén phủ phê :

Đây là đường khe lên đỉnh núi, rất trơn và gập ghềnh, nói chung là phê lòi dom ạ :

Đang đi thì gặp 2 cô sơn nữ đang rửa rau và hứng nước ven bờ suối.

Phút nghỉ chân dọc đường đi, cả 3 tranh 1 tự sướng tập thể 1 phát :

.....

Cuối cùng sau bao vất vả, cả ba cũng lên tới đỉnh. Tranh thủ hạ trại nhóm lửa thui :

Sau 1 hồi hì hục thì bữa tối đạm bạc cũng đã chuẩn bị xong :

Ăn uống xog, cả 3 ra giao lưu lửa trại với nhóm sinh viên cắm trại gần đó, nói chung là không khí rất vui, mọi người nhảy nhót chơi bời hát hò tới tận gần 1h sáng :

Nấu trà xanh hái được ở chân núi với nước sương hứng được hồi tối cho bữa sáng, ngon cực ạ :

Và nướng sắn :

Ôi nhìn ba bác đi thật là sung, trong khi tháng này e bị giam chân ở công ty cả ngày chủ nhật

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,603
191,449
Latest member
mamamelody
Back