What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Hôm qua nhà cháu về cháu thấy vụ đánh nhau mà cháu rất thương cho anh Taxi cho dù bình thường cháu rất ghét dân Taxi ạ.nhưng cháu thấy ỉ đông hiếp yếu nhưng cũng chẳng muốn xen vào vì mình cũng chưa hiểu mô tê gì cả,chỉ thấy a taxi đó bị 2 thằng nó vừa đánh vừa đập cả kính xe taxi đó,mà vẫn phải van xin chúng nó thế mới sợ chứ

QUYÊN (quyennt) và CƯỜNG (Tình Cờ) sẽ chịu trách nhiệm toàn đoàn chuyến này!
Các thành viên lưu SĐT của nhau nhé!
- XẾ tập trung đi đường, tập trung bám đoàn
- ÔM có nhiệm vụ thông tin liên lạc. Nếu ko gọi đc cho ÔM khác thì mới gọi tới SĐT của XẾ.
- Đến ngã 3, 4 mà ko biết đường thì dừng lại đợi xe chốt
- Moi săm móc lốp (nếu ko có cửa hàng sửa xe) thì alo ÔM của Langtusau

6h sáng mai 28/4, đoàn đi HG sẽ khởi hành từ cổng ĐH Quốc Gia phía Phạm Văn Đồng. Đề nghị cả nhà đi tiễn đoàn, chúc tụng,...

Last edited:
Tôí qua anh Tuấn gọi điện bảo nhà mình đang dư 1 xế, làm tư tưởng lập trường mình lung lay ghê gớm, muốn đi Hà Giang quá.
Nhưng đã lòng tự hứa với lòng là dịp nghỉ này sẽ dành cho gia đình rồi, sẽ về quê thăm ông bà ngoại, đành lỗi hẹn cả nhà.
Cám ơn anh Tuấn đã nhớ gọi rủ em:)
Chúc cả nhà một chuyến đi thật vui vẻ, thượng lộ bình an!:)

chị nga ơi dư xế mà cung này đi xa mà lại thiếu ôm mà nhất là ôm chuyên nghiệp thì đi buồn ngủ lắm chị ạ
Tôí qua anh Tuấn gọi điện bảo nhà mình đang dư 1 xế, làm tư tưởng lập trường mình lung lay ghê gớm, muốn đi Hà Giang quá.
Nhưng đã lòng tự hứa với lòng là dịp nghỉ này sẽ dành cho gia đình rồi, sẽ về quê thăm ông bà ngoại, đành lỗi hẹn cả nhà.
Cám ơn anh Tuấn đã nhớ gọi rủ em:)
Chúc cả nhà một chuyến đi thật vui vẻ, thượng lộ bình an!:)

Nắng nào bằng nắng mùa hè
Buồn nào bằng lúc bạn bè xa nhau

E chào cả nhà, tối nay e lên đường ra đảo làm robinson rồi, e chúc đoàn đi Hà Giang nhà mình lên đường bình an, ăn chơi trác táng tới bến nhá. :D

Cả Hội ơi nghỉ lễ vui vẻ nha.

Last edited:
Danh sách xế - ôm & thứ tự chạy xe nhé:

1.Tình Cờ - quyennt: xe dẫn đoàn
2.Vân bby - Long
3.Hoang - ChAnchAn
4.Tanhtanh - Nganguyen
5.ltluong - Nhoceddy
6.Phúc
7.Nikio - tdhai
8.Langtusau - Ha rika: Mang đồ sửa xe, chốt đoàn.

Trong trường hợp chạy tối, xe số 7 & số 1 đổi chỗ cho nhau.

Ngày mai 6h, mọi người tập trung ở ĐHQG, tầm 6h30 xuất phát nhé. Mình sẽ đưa mỗi người 2 chai nước, ủng đi mưa, áo phản quang(bác Tình Cờ cho nhóm mượn).
Mọi người nhớ đổ đầy xăng trước khi đi nhé, lắp gương; mang áo mưa, áo khoác(đêm chắc lạnh đấy).

Chuyến Hà Giang đông vui quá, tiếc là ko tham gia được, chúc mọi người có một hành trình suôn sẻ, chân cứng đá mềm :D

Đã nhận xế ôm ah. Nhưng khổ thân bạn Phúc phải chạy độc hành 1m. Nhà mình có tuyển ôm cho bạn ấy ko nhở?

Tình hình là bạn Phúc đang kêu gào đòi ôm, ko là bạn ý tự kỷ ở nhà. Nhà mình xem thế nào tìm ôm giúp bạn ý, y/c: dưới 100kg(yêu cầu đơn giản nhỉ :D)

Mọi người nhớ mang thêm các đồ dùng cần thiết, chắc là chẳng ai quên đâu nhở: Quần áo cho 4 ngày, nên mang theo áo khoác gió nhẹ để nếu tối có lạnh thì vẫn có cái để giữ ấm nh. Ai hay bị lạnh chân nhớ đem theo tất và khăn quàng cổ ạh. Ngoài ra, Kem đánh răng (tuýp nhỏ gọn nhẹ), bàn chải đánh răng, khăn mặt, dầu gội đầu (nên mua dạng gói để tiết kiệm diện tích Ba lô), Xà phòng bánh mình đã mua 1 bánh, bạn nào ké thêm bánh nữa là đủ cho cả nhà cùng dùng đấy nhở.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,425
Latest member
shopdancing123
Back