What's new

Hai thằng phượt rừng Thác Mai ngày Tết...

Chào các anh chị em nhà Phượt...^^...Lâu quá rồi em không tham gia diễn đàn,nay xin tái ngộ bằng topic mới nhất này....^^.Chả là Tết thấy chán đời nên em và thằng bạn tên Phương bàn nhau đi xe máy lên Thác Mai du hí mùa xuân từ mùng 4 đến mùng 6 Tết :D . Chuyến đi này chỉ có hai thằng thôi nên gồng đồ cũng hơi phê,hehe. Sau đây là hồi kí sơ sơ cùng vài hình ảnh và clip quay trên đó cho mấy bác xem chơi,có gì mấy bác vào FB của em và chú Phương xem thêm,cỡ 400 tấm hình lận mà e lừi up quá :p.

Mùng 4: bắt đầu khỏi hành tại nhà em,phóng chiếc Wave S vèo vèo trên quốc lộ gió mát thổi vào mặt cũng vèo vèo cùng với hình ảnh các bác Hugo bắt "lùa vịt" buổi sớm rất là thú vị,chuyến đi bắt đầu một cách đơn giản thế đấy...:D. Mà xui cái xe chú Phương đứt công tơ mét nên phải chạy rà rà mắc công Hugo quắc vào là hỏng chuyến du hí xuân tươi đẹp mới bắt đầu...:)):

Cái đường ban đầu vào Thác Mai rất đẹp,láng o chạy vèo vèo nhưng khi đi đến đường đất thì nó như thế này:
[video=youtube;wRKzBs0j9LE]http://www.youtube.com/watch?v=wRKzBs0j9LE&context=C38c27bfADOEgsToPDskLMezCslvLB6HR_VMZYSayg[/video]

Hai anh em tụi tui dừng lại chụp hình vài phát cho đã:

Chắc tháng 7 này em cũng làm 1 chuyến như 2 bác.Mà 2 bác đi đường như thế nào để đến đó vậy? Tới ngã 3 Dầu Dây thì em biết,còn tiếp theo thì em thua...có gì mấy bác chỉ giúp em với.Em thấy mấy bác phượt sướng quá hehe...

Chắc tháng 7 này em cũng làm 1 chuyến như 2 bác.Mà 2 bác đi đường như thế nào để đến đó vậy? Tới ngã 3 Dầu Dây thì em biết,còn tiếp theo thì em thua...có gì mấy bác chỉ giúp em với.Em thấy mấy bác phượt sướng quá hehe...

Rẽ trái đường hướng lên Đà Lạt, bạn cứ chạy theo đường lớn tầm 50km sẽ thấy bên phải có cái biển to đề là Thác Mai.
Từ đường vào tới khu du lịch trong thác Mai tầm 25km thì phải

các bạn cho mình hỏi là nếu tiếp tục đi thẳng lên thượng nguồn Thác Mai thì sẽ đến đâu vậy? Kỳ này chọn thác Mai, bọn mình tính đi băng rừng vượt thác "tới bến"

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,429
Latest member
df999vn
Back