What's new

[Chia sẻ] Hành trình 3 ngày Đăk Nông-Đà Lạt-Phan Rang-Phan Thiết nắng gió

Đã hơn 1 năm rồi nhưng chuyến đi 3 ngày lên Đăk Nông , Đà Lạt rồi xuống Phan Rang , xuôi theo đường ven biển qua Phan Thiết , về Bà Rịa - Vũng Tàu ... lòng tôi còn nhớ mãi...

Mặc dù đi cũng khá nhiều chuyến nhưng bắt đầu từ chuyến này mới đầy đủ hình ảnh về chuyến đi...
Tôi cũng biết phượt.vn này khá lâu và cũng đã đọc nhiều top pic chia sẻ của những thành viên "gạo cội" ... Nhưng tôi mới vừa đăng ký nick phượt.vn thôi...

Tôi cũng muốn chia sẽ những chuyến đi của mình như những thành viên khác... Vì là thành viên mới, có gì chưa hiểu mong các QTV và thành viên đi trước chỉ dẫn thêm...Thankyou! ....

1 ngày đầu tháng 7/2017 , công việc cũng rãnh rỗi...Lại nhớ tới những lần rong ruổi 1 mình trên những cung đường xa lạ... Nên lại vác ba lô lên vai để tìm thú vui xê dịch...
Lần này làm 1 chuyến nhỏ , khởi hành từ Bình Dương với đích đến là Đăk Nông > Đà Lạt và vùng đất Phan Rang đầy nắng gió...

... 6h sáng đang có mặt tại tòa nhà Trung tâm hành chính tập trung tỉnh Bình Dương

Tòa nhà hành chính tập trung tỉnh Bình Dương

https://m.facebook.com/minhhieu.huynh.986?ref=bookmarks

Last edited:
Đường Sao Bọng - Đăng Hà , nơi này là địa phận Xã Thống Nhất , huyện Bù Đăng , Bình Phước...

Con đường vắng vẻ , khá xấu nhiều ổ gà , ổ voi lởm chởm... xuyên qua những đồi núi thấp và những vườn cao su , vườn điều bạt ngàn của huyện Bù Đăng , Bình Phước...View attachment 145772View attachment 145773View attachment 145774View attachment 145775View attachment 145776View attachment 145777View attachment 145778View attachment 145779
Xin lỗi! Có bạn nào vô tình ngang qua thấy bài viết mình không? Nếu thấy thì có thấy hình ảnh hiển thị to hay nhỏ ? Hay là QTV đã xóa bài rồi, chỉ mỗi mình là thấy bài viết này thôi? Mình mới tham gia nên chẳng hiểu gì, còn nhiều chuyến đi mà kiểu này hoang mang quá , không muốn viết tiếp...
Hay lắm viết tiếp đi bạn.mới viết mà được vậy là ok.like bạn.

Hay lắm viết tiếp đi bạn.mới viết mà được vậy là ok.like bạn.
Cám ơn bạn đã quan tâm và động viên , bây giờ mình viết cũng đã quen rồi ... Có điều mỗi người 1 cách viết khác nhau , mình thì văn vẻ , câu từ cũng không được thanh thoát cho lắm , nhưng cũng cố gắng diễn tả 1 vài thông tin mình biết về những nơi đã đi qua ...

bạn úp bài nhiệt tình thế là tốt rồi, còn ảnh chụp với văn vẻ thì từ từ sẽ tốt hơn. đâu phải ai cũng hay ngay từ đầu. mà bạn có thời gian đi nhiều sướng nhỉ. m muốn đi loanh quanh giống bạn mà k có thời gian

bạn úp bài nhiệt tình thế là tốt rồi, còn ảnh chụp với văn vẻ thì từ từ sẽ tốt hơn. đâu phải ai cũng hay ngay từ đầu. mà bạn có thời gian đi nhiều sướng nhỉ. m muốn đi loanh quanh giống bạn mà k có thời gian
Có bạn gì hay là adm gì đấy vào báo xấu nhưng mình không hiểu lắm ? Có người báo xấu là bài sẽ bị xóa ah , mình cũng mới tham gia diễn đàn phượt nên cũng không rành lắm? Nói chung 1 người viết 1 kiểu , có hay cũng có dở chứ, hi ! Nhiều lúc rãnh rỗi mình cũng hay đi đây đó chơi , vậy bạn không có thời gian ah , thích thì đi thôi bạn ? Cũng mấy tháng rồi không có đi đâu , mới tập viết bài và mình đang viết kể lại những chuyến đi vừa qua ... lại thèm cảm giác vác balo lên đi lang thang đây đó. Nhưng những khu vực bán kính 500km đi hết rồi?? , nên sắp tới mình quyết định sẽ xuyên 63 tỉnh thành Việt Nam trong ít nhất 150 ngày ... Vì thời gian và kinh phí nên chuyến đi sẽ chia ra nhiều lần ... Cảm ơn bạn đã động viên bài viết , thân!

Mình cũng không nhớ đây là lần thứ mấy đến với Thành phố ngàn hoa Đà Lạt... Nhưng cũng như những lần trước, cứ đến rồi đi, chẳng thăm thú gì nhiều...

Chiều nay hồ Xuân Hương lộng gió, lòng hơi se lạnh... Cái lạnh tâm hồn của 1 kẻ lữ khách đường xa...

View attachment 146018

View attachment 146019

View attachment 146020

View attachment 146021

View attachment 146022

View attachment 146023

View attachment 146024

Đoạn video clip bên bờ HồXuân Hương chiều lộng gió

AI BẨU ĐI ĐÀ LẠT MỘT MÌNH, ĐÀ LẠT PHẢI 2 NGƯỜI MỚI ZUI...

Khi gần tới Phan Rí Cửa thì 2 bên đường DT 716 khá mát mẻ với những hàng cây xanh râm bóng mát... Tôi cứ chạy chậm và vi vu ngắm cảnh , chẳng việc gì phải vội vì mấy khi được tự do , rong chơi thế này ??? ...

View attachment 146554

View attachment 146555

View attachment 146556

Phan Rí Cửa là 1 trong 2 Thị trấn của huyện Tuy Phong , Bình Thuận... Nơi này đang ngày 1 phát triển và trong tương lai gần Phan Rí Cửa sẽ được nâng cấp lên thành Thị xã thứ 2 của tỉnh Bình Thuận , cùng với TX La Gi...

Lúc này tôi đang đứng trước Chợ Phan Rí Cửa

View attachment 146557

View attachment 146558

Phía trước là Cầu Sông Lũy , qua Cầu thì Tỉnh Lộ 716 sẽ rộng thênh thang , kéo dài tới tận Ngã 3 Bàu Trắng ...

View attachment 146559

Ghe thuyền tấp nập dưới chân Cầu Sông Lũy

View attachment 146560

View attachment 146561

View attachment 146562
QUÁ ĐẸP, MÌNH ĐANG LÊN KẾ HOẠCH CHẠY CUNG ĐƯỜNG VEN BIỂN TỪ THỊ TRẤN LIÊN HƯƠNG - PHAN RÍ - MŨI NÉ - PHAN THIẾT - LONG HẢI RỒI VỀ SÀI GÒN.

Lần đi trước ,suýt chút nữa chú dẩn bộ ở khúc nầy vì hết xăng ! Cũng cái tật kén cá chọn canh ,chú thích đổ xăng A95 ,nên khi bình xăng báo đỏ ,tìm hoài không cây xăng nào có A95 nên ỷ y chạy ,vì khi báo vạch đỏ bèo lắm cũng chạy được 30km ,cứ thế khi vào đoạn Bàu Trắng - Phan Rí chạy ,nào ngờ gió ngược và dốc đã bào mòn xăng ,vừa chạy vừa nhìn đồng hồ xăng thấy nó càng xuống ,tim chú cũng xuống theo ,đâu dám cho bà xã biết ( Vì cứ ghé cây xăng không chịu đổ ), dắt bộ giữa đồng trống nắng cháy da ,tưởng tượng ra muốn trốn luôn ! Vừa chạy vừa mong cho mau đến cầu sông Lũy ! May mắn trời thương vừa đến cầu quẹo phải thì gặp cây xăng ! Hú hồn A95 hay A92E5 đều chơi tuốt Thoát nạn !
HE, HE KINH NGHIỆM CŨNG XƯƠNG MÁU ĐÓ...ĐI PHƯỢT LÀ KHÔNG CÓ SỰ LỰA CHỌN NHIỀU...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back