What's new

Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - EURO 2012

Trận này thì dễ chọn, chắc vì ít người thích các bạn Thổ nửa Âu nửa Á cho lắm :LL
Tớ thì khoái Croatia từ thời Prosinecki, Jarni, Boban,... (Ngày xưa chơi bóng đá Nhựt 3 trên Play Station 1 toàn chọn đội Croatia thôi :)) )

2 đội Thổ và Croatia ko có anh nào đẹp giai nên chắc em Mây với bạn susu ko ủng hộ đâu :LL

Hôm nay khéo cả làng Phượt tủng hộ Croatia. Âu cũng là một dịp tốt để anh chị em ta xích lại gần nhau, nhỉ? :L

Ôi bác Mì ống nói oan cho em quá cơ. Gặp bác là vinh dự lớn cho em í chứ:). Su su thì cũng lâu rồi không gặp nhỉ, kể từ lần tình cờ gặp ở Bảo Lâm:). Tình hình bác CVN xem thế nào tổ chức cho anh chị em giao lưu nhờ

:mad:): Đúng là mày không thể khá lên được:LL :LL :LL

Ôi bác Mì ống nói oan cho em quá cơ. Gặp bác là vinh dự lớn cho em í chứ :). :LL :LL :LL

Bạn Mây làm tớ ngượng quá :">

Ở SG nhà Phượt hình như hơi ít người, có mỗi bạn Linh đã post lịch lên nhưng toàn lệch giờ và trái điểm nên cũng chưa có dịp gặp mặt :D

Bạn Mây ủng hộ Croatia với anh em nhé, có bạn Su vui tính và nhiệt tình tham gia mục này lắm cơ nhưng từ sáng đến giờ chả thấy bạn í đâu :(

Bàn về lịch sử tí nhỉ ...

Croatia thuộc Liên bang Nam Tư cũ (Bosnia Herzegovina, Croatia, Macedonia, Montenegro, Serbia và Slovenia).

Tuyển Nam Tư từng tham gia WC đầu tiên 1930. Tuyển U20 Nam Tư vô địch thế giới năm 1987 tại Chi Lê. Những cái tên của thế hệ vàng hồi ấy Boban, Prosinecski, Suker, Mijatovic, Jarni, Stimac ...

Euro 1992 Nam Tư qua vòng loại nhưng bị cấm vận nên Đan Mạch được gọi thay thế (và đã vô địch giải năm đó)

Sau khi tách khỏi NT tuyển Croatia đã lọt vào vòng CK Euro 1996, Hạng 3 WC 1998, lọt vào WC 2002, Euro 2004 và WC 2006.

Hy vọng đêm nay Croatia sẽ vượt qua Thổ Nhĩ Kỳ và làm được tốt hơn những Euro trước :)

Tiến lên Croatia !!!
Tiếp bước truyền thống Nam Tư "những thuật sĩ Châu Âu" (c)

Last edited:
Có chứ! Nhà em cổ vũ Croatia nhưng cũng ủng hộ cả Thỏ nữa!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back