What's new

Hồ Nam - Khi tiên giới là có thật!!! 25/01 - 2/2 (28 Tết - M7 Tết)

Trương Gia Giới + Phượng Hoàng Cổ Trấn - Khi tiên giới là có thật!!! (28Tết - M7Tết)

Sau chuyến Vân Nam quá rực rỡ thì mình quyết định sẽ đi Hồ Nam vào dịp Tết âm :3
Tết ở Trung Quốc thế nào chắc mng cũng rõ, rất đông và hung hãn. Chi phí sẽ cao hơn ngày thường và k thể biết có điều gì bất ngờ đang chờ đợi @@
Vậy nên chuyến đi này chắc chắn rất vất vả. Cảnh sắc nơi này vào mùa đông cũng ko có gì quá đặc sắc.
Ai muốn đi thì cân nhắc kĩ nhé. Cung đường của mình đúng thật chỉ dành cho những ai thực sự yêu thích TQ, và thích hành xác =))
Có lẽ ít ai như mình, người ta muốn tránh dịp đó ra ko được thì mình lại đâm đầu vào =))
Thực ra cũng vì ngày thường khó mà nghỉ dài nên đành….nhắm mắt đưa chân =))

Mình sẽ lập team 6-7 người (để nếu phải thuê xe riêng thì sẽ có chi phí thấp nhất). Hiện đang có 3 người.
Mình xin phép ưu tiên những bạn có thể giao tiếp = tiếng Trung hoặc có tài khoản nội địa TQ (để book vé tàu). Vì vé tàu TQ dịp Tết sắp bán nên mình sẽ chốt đoàn trước 15/12.
Chi phí dự kiến: 10 triệu
Đây là số đt của mình: O9l6. 557475
Ai đăng ký thì inbox thông tin và facebook để mình add vào group nhé. Thanks all!

Đây chỉ là lịch trình tạm (có thể thay đổi thứ tự các ngày cho nhau để thuận tiện nhất)
Lịch chi tiết mình đang lên. Khi nào off sẽ gửi cho mng để cùng bàn bạc :3

Ngày 0 (tối 28 Tết – 25/1): HN – ck Hữu Nghị (164km) - ck Bằng Tường – Nanning (215km) = 379km
Ngày 1 (29 Tết – 26/1): Nanning – Zhangjiajie = 960km
Ngày 2 (30 Tết – 27/1): Tiamenshan
Ngày 3 (M1 Tết – 28/1): Wulingyuan (Yuanjiajie + Yangjiajie + Tianzishan)
Ngày 4 (M2 Tết – 29/1): Wulingyuan (Jinbianxi + Huangshi Zhai)
Ngày 5 (M3 Tết – 29/1): Wulingyuan (Baofeng + Huanglong)
Ngày 6 (M4 Tết – 30/1): Zhangjiajie - Fenghuang =235km
Ngày 7 (M5 Tết - 31/1): Fenghuang
Ngày 8 (M6 Tết – 1/2): Fenghuang – HuaiHua (80km) – Nanning (675km) = 755km
Ngày 9 (M7 Tết – 2/2): Nanning – HN = 379km
Sáng M8T – 3/2 có mặt ở HN

Nguồn ảnh: chôm trên mạng :">

Last edited:
Hi bạn, mình có thể giao tiếp tiếng Hoa, nhưng bây giờ xin visa TQ ở TP.HCM khó quá. Có cách nào không?. Nếu có visa TQ mình có thể join nhé.

Nếu cần bạn có thể gửi visa ra ngoài này t gửi dịch vụ làm giúp cho nhé
Tuy nhiên giá sẽ cao hơn so với các bạn ở HN.
Mình hay làm ở đây, bạn tham khảo xem sao
Công ty Nam Thanh: 04.39262144. 51 Đào Duy Từ Hoàn Kiếm Hà Nội

Lịch trình có thể rút ngắn hơn để đi gọn trong dịp tết được ko ban. Mình ko nghỉ thêm được ngày nào sau tết :(
Để vừa đủ trong dịp tết thì sẽ phải cắt 2 ngày. Như vậy thì cập rập quá bạn ah @@

Mình ở Đà Nẵng, tối 28 mới được nghi. Rất muốn tham gia mà không biết bay ra Hà Nội kịp ko ?
21h20 tàu chạy HN - Nam Ninh
Bạn căn h xem có kịp ko nhé @@
Từ sân bay Nội Bài -> ga tàu đi bus mất khoảng 1 tiếng, taxi khoảng 40'

rất muốn đi để ngắm & lưu lại những khung cảnh đẹp. mà nghe đến từ thích hành xác thì sợ quá vì thân hình nhỏ bé !!! :(
mà mông 1 mới bay từ ĐN ra thì liệu có kịp không

rất muốn đi để ngắm & lưu lại những khung cảnh đẹp. mà nghe đến từ thích hành xác thì sợ quá vì thân hình nhỏ bé !!! :(
mà mông 1 mới bay từ ĐN ra thì liệu có kịp không
Mình đi từ tối 28 bạn ah ^^~ Cung này đi bộ nhiều mà bạn. Ngày đi Thiên Môn Sơn có thể đi đến 20km nhé =)) ko hành xác thì là gì :3

Mình đi từ tối 28 bạn ah ^^~ Cung này đi bộ nhiều mà bạn. Ngày đi Thiên Môn Sơn có thể đi đến 20km nhé =)) ko hành xác thì là gì :3

vẫn ham hố lắm =)) thé nếu đu theo được mình đứng 1 góc săn ảnh đợi các bạn đc không =))

vẫn ham hố lắm =)) thé nếu đu theo được mình đứng 1 góc săn ảnh đợi các bạn đc không =))

Từ Thiên Môn Sơn cho đến công viên TGG lịch trình đều là đi theo 1 vòng từ sáng đến chiều tối mới kết thúc, mình e là đứng chờ ko nổi đâu @@ mà đi tách đoàn như vậy cũng kém vui, lỡ có vấn đề gì thì cũng chết dở... :|

lịch trình "đẹp" quá chị ơi, tiếc là em không nghỉ dịp tết đc :) anyway chị cho e vào group fb của chị với nhé, e hóng xin kinh nghiệm mọi người để dành "hồi môn" mơi mốt đi ạ. FB: Hồng Hạnh Nguyễn vừa add chị và có ib cho chị đó ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back