What's new

Iphone - Dành cho những phượt gia đã vã sẽ có :D

À, bác Lịch Việt :)

Lịch Việt có bản chạy trên iPhone 3.0 chưa bác? Mình mua license từ dạo còn chạy 1.1.4, không biết license đó có được upgrade miễn phí không nhỉ?

Hihi, mình chưa upgrade lên 3.0 nên chưa nâng cấp LV nữa. Khi mọi người dùng FW 3.0 nhiều nhiều thì mình sẽ upgrade LV lên.

Thời hạn nâng cấp miễn phí đã hết rồi nhưng bạn cứ gửi thông tin cho mình nha, mình sẽ gửi mã bản quyền mới cho bạn.

Nói về Lịch Việt thì bạn dùng chức năng PM nha, mình ko muốn quảng cáo lung tung, tốn tài nguyên của diễn đàn :D

Apple đã không quảng cáo quá khi nói iPhone 3Gs chạy nhanh gấp đôi iPhone 3G.

Quả là iPhone 3Gs chạy cực nhanh. Safari chạy nhanh không khác gì trên Macbook (c)! Có lẽ việc tốc độ CPU tăng gấp rưỡi và RAM tăng gấp đôi đã góp công lớn vào việc tăng tốc của 3Gs.

Nói chung là bạn sẽ rất hài lòng khi dùng iPhone 3Gs, dù rằng nó không có khác biệt gì về mặt hình thức so với iPhone3G

Từ ngày xài con 2sim evntele mình trở thành low tech luôn. Nhưng mình quyết tâm trở lại high tech như xưa. cvn tư vấn cái coi: máy là không sợ tốn kém (hơi quá :))), cần GPRS để sau này đi chấm chơi,...nói chung là high tech :)

Từ ngày xài con 2sim evntele mình trở thành low tech luôn. Nhưng mình quyết tâm trở lại high tech như xưa. cvn tư vấn cái coi: máy là không sợ tốn kém (hơi quá :))), cần GPRS để sau này đi chấm chơi,...nói chung là high tech :)
Bắt giò bác, GPS nhé :D

Hiện giờ thì có 1 vài lựa chọn:
1. iPhone 3Gs
2. Một em PPC nào đó trong số rất nhiều em hiện nay (cái nào cũng ra đời với một sứ mệnh là trở thành một "iPhone killer" ;) )
3. Nokia N97 hay E75 chạy Symbian

Ba loại dùng 3 hệ điều hành khác nhau. Em không muốn sa đà vào việc phân tích thằng nào hay, thằng nào dở. Chỉ có nhận xét qua là:
- Windows Mobile thì đã quá già cỗi và chậm chạp, các máy bây giờ đều có cấu hình khủng nhưng chạy vẫn ì ạch. Nhiều phần mềm.
- iPhone thì chạy trên nền của MacOS rất ổn định. Duyệt web cực nhanh.
- Symbian: cá nhân em không coi là hitech ;), nhưng cả Nokia N97 và E71 đều có bàn phím cứng, rất tiện cho soạn thảo email.

GPS:
Tất cả đều có GPS cả, nhiều em (tất nhiên trong đó có iPhone) có aGPS nên fix vị trí gần như tức thì (dựa vào việc nội suy vị trí từ vị trí tương đối của điện thoại với các trạm phát sóng điện thoại xung quanh). Phần mềm bản đồ thì PPC và iPhone có ưu thế hơn so với Symbian. iPhone mà dùng với Gmaps thì tuyệt cú mèo. Trong khi PPC có ưu điểm là chạy được phần mềm Ozi rất cần thiết cho việc đi chấm. Máy Symbian có GPS nhưng phần mềm chạy trên hệ điều hành đó hạn chế hơn, đặc biệt là do màn hình bé và không có cảm ứng.

Tuy nhiên để đi chấm thì em nghĩ các loại phone óng mượt đời mới bây giờ đều không thích hợp. Bác nên mua một con PPC cùi bắp, mua thêm 1 viên pin dung lượng cao to oành để chuyên dùng cho mục đích đó.

Nhưng mình lại không thích lích kích. Nhớ hồi đó mấy đứa em trong phòng có PDA nhưng không có điện thoại, mình bảo cứ lấy cộng dây thun cột 2 cái lại với nhau là OK. =))
Hay mình đợi cái vụ 3G rồi làm luôn 1 thể nhỉ? Chắc phải đến đầu năm sau, coi như mua quà thưởng tết cho mình ;)

Nhưng mình lại không thích lích kích. Nhớ hồi đó mấy đứa em trong phòng có PDA nhưng không có điện thoại, mình bảo cứ lấy cộng dây thun cột 2 cái lại với nhau là OK. =))
Hay mình đợi cái vụ 3G rồi làm luôn 1 thể nhỉ? Chắc phải đến đầu năm sau, coi như mua quà thưởng tết cho mình ;)
Có gì lích kích đâu bác, tất cả các loại em nói trên (kể cả cái PPC cùi bắp để đi chấm) đều có phone cả mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back