What's new

[Cung TM] Kawasami - Lười và lười - 11h thứ 7 07/4 - 08/4 - 200k(cập nhật lại)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Kawasami là biển Long Hải với nắng - gió - cát và hải sản tươi rói. Đã ghé Kawasami nhiều lần và yêu cái ...chợ quê Phước Hải cách KDL này 5 phút chạy xe máy ghê đi được. :L
BBO muốn đi tắm biển với Cún, mà quen đi có nhóm rồi, đi 1 mình 2 mẹ con không vui nên mình mở thớt này rủ rê các Phượt lười.
Lịch trình như sau:
- 11 trưa thứ 7: tập trung cổng CV Tao Đàn đường Cách mạng Tháng Tám: xuất phát hướng qua cầu Phú Mỹ đi phà Cát Lái - chợ Bà Rịa - Long Hải - Phước Hải - Kawasami : khoảng 110 km, di chuyển mất khoảng 2,5h -4h tùy tốc độ chạy.:)gun BBO thì hết tầm 4h) : 5h hạ trại tại Kawasami : tắm biển, chuẩn bị chương trình ẩm thực lai rai từ chiều tới khuya.

- Ngày chủ nhật: lười nên ai muốn ngủ ráng, ngủ nướng, ngủ khét gì thì cứ việc ngủ. Bạn nào thức sớm đón bình minh, săn ảnh, tắm biển thì cũng thoải mái. BBO đi chợ Phước Hải thu gom hải sản: cá, mực, tôm ....về tiếp tục nổi lửa lai rai tiếp.

Ăn, uống, ngủ, tắm biển...cho đến 4 hoặc 5h chiều thì nhổ trại, trả lại bình yên cho Kawasami. (BB)

BBO là thích Lười - từ lười đến rất lười, nên các bạn nào cũng muốn có những lúc chỉ cần được lười biếng ngồi ghế bố ngắm biển, nghe gió ru bên tai và nắng ấm áp trên mắt, trên môi và ngủ thì đi cùng BBO nhé.

Nếu các bạn muốn có 1 cuối tuần thong thả, có thời gian yên tĩnh để cân bằng lại bản thân thì chúng ta cùng đi.

Chương trình Kawasami lần này hứa hẹn nhiều trò chơi hấp dẫn.

1 tylist làm việc tại 1 tờ báo có số phát hành cực lớn và uy tín trong giới thời trang trẻ đã xung phong sẽ tư vấn cho các hot boy-hotgirl những shot hình Độc-Đẹp (có thể Đẹp chưa là đỉnh - nhưng Độc thì tylist này bao show là đạt chuẩn Đỉnh đỉnh đỉnh của Độc:LL )

Dự kiến sẽ có thêm nhiều trò chơi và bổ sung âm thanh ánh sáng cho chương trình thêm xôm tụ.

BBO nhận quăng gạch đến 31-3, off chốt đoàn và đóng deposit tối 4-4 tại quán cà phê sắp khai trương của Mis Mơ yêu quý. (beer)

Nếu các bạn có thể đi được từ buổi sáng thứ 7-ngày 7/4 đông, BBO sẽ sắp xếp để khởi hành thành 2 đợt sáng và trưa.

Come on baby. :L

Last edited:
Re: Kawasami - Lười và lười - 11h thứ 7 07/4 - 08/4 - 200k(cập nhật lại)

Hehe..đi phuot nhiều rồi, nhưng đây là lần đầu tiên nhậu từ trưa cho tới khi tàn tiệc (4h mấy sáng), tất cả anh chị em cùng đi ngủ (không có ngủ buffet à nghe :LL). Có lẽ là zui wá & 1 phần là rượu uống ok & một phần là ka với mấy em chân dài trong đoàn nhạc viện (c). Đêm dường như hơi ngắn, 10 lít rượu và mấy két bia dường như không đủ, hết rượu nên mọi người đành đi ngủ vì lúc đó uống bia dường như lạt quá :)) Sáng mai mới 8h lão cún alo kêu ace dậy ăn sáng mà ai cũng tỉnh bơ (c).

Đó là lý do chuyến phuot lười này đề nghị noname chuyển bia thành rượu, vừa uống rượu vừa được tắm biển chắc là uống tới sáng luôn ha chị BBO.
Bữa đó chị BBO chắc là sẽ vui nhất vì được toàn thể anh em chúc mừng sinh nhật, đồng thời toàn thể anh em chắc cũng sẽ bầu chị làm hoa hậu biển Kawasami ;). Sẽ cùng yêu cầu chị lên múa lửa để toàn thể ace nâng ly chúc mừng (beer).

ACe nói đúng hog :))

Thấy các Bác mê man với Bia rồi Rượu, Rượu rồi lại Bia làm em hoảng quá, dù gì thì em cũng ráng có mặt ít nhất buổi off gần đây nhất để chiêm ngưỡng dung nhan của các cao thủ

Gạch mềm của bạn e đã chuyển thành gạch cứng, anh chị cập nhật giúp em nhé

Plan Cần Giờ của bác caonguyen_dom hiện có 3 mem:
caonguyen_dom : xế
lazycat24691 : ôm
Me oi sua dau : ôm

---->ây da, tình hình là bác caonguyen_dom đắt show ôm quá nghen, có ai hứng thú với cung HCM-Cần Giờ-Vũng Tàu-Kawa nữa thì quăng gạch nhé. Chốt chắc là vào ngày off luôn,bác caonguyen nhỉ :D

@Chị BBO: Chị ơi, em đi chợ sáng cn nhá. Muốn đi chợ biển buổi sáng cho biết ạ <không biết được ko,hic hic> Với off là mình off ở đâu vậy chị? để em biết đường mà mò tới vào tối hôm đó ạ :D

Huhu thèm di wá mà em đang dưỡng bệnh ở Buon Ma Thuot. Hix

=))=)) mà sao đi đâu cũng thấy bài của bác mồm bị mod xóa thế =))=)) lão này hình như bị các mod thù hay sao í:LL:LL
Hì hì, pác nói quá nhời. Thế sao đã gọi là thù, như vậy chỉ có thể gọi là thương cho roi cho vọt thôi. Bác nói thù làm e nổi hết da gà !

Em xin chân phóng viên tập sự, Gear của em là D90, rất mong học hỏi nhiều từ anh Caonguyen, xin theo anh tour cần giờ. Nếu chị BBO cần thì em cũng có thể thồ hàng dc. :D

@ Caonguyen_dom: nhận thêm 1 xế plan Cần Giờ nhé. Như vậy là được 2 xe: caonguyen_dom : xế, lazycat24691 : ôm,Me oi sua dau : ôm, kibo2212: xế. Thêm khoảng 3-4 xe nữa thì có 1 đội hòan hảo. :LL

Cần Giờ rất hấp dẫn, me vụ đi đò từ Cần Giờ qua Vũng Tàu từ năm ngoái mà lần nào cũng trật vuột. Trip Cần Giờ Caonguyen_dom tổ chức tháng trước cũng cực vui và leader này trong đầu lão ý tưởng như điện xẹt ý.

@ lazycat24691 : Đi chợ sáng chủ nhật với chị hén. Vậy thì phải đi ngủ ngay khi 12h điểm như Lọ Lem phải bỏ bữa tiệc dạ hội giữa chừng, thức khuya là sáng hôm sau không nhẩm tính tiền chợ được đâu. :)

@ Off toàn đoàn từ 6h chiều ngày 4-4 tại quán cà phê của chị Summer Flowers tại 002, lô C, chung cư Phạm Viết Chánh.(Các bạn nào đăng ký đi Shihanouk dịp Giỗ Tổ thì tối nay nhớ qua off, chốt danh sách đóng cọc để chị Mơ book xe và khách sạn.)

@ Chưa có bạn nào xung phong nhận vụ âm thanh, ánh sáng, Dj giúp BBO . Help.

@ Khi3mkp : nồng nhiệt chúc mừng cặp đôi hòan hảo. Có em là chị yên tâm có 1 nồi cháo khuya ngon lành cho cả đoàn. Kì này chị nhờ e 1 chuyện đó thôi, giúp chị nhé. :L

@ Sa Mac: vì Sa mac là thương binh nên BBO mới nhờ làm trưởng nhóm. Công việc của trưởng nhóm là nhàn hạ nhất đấy. Còn 3 tuần nữa lận, không sao. :)

Trưa nay BBO demo cái plan Long Sơn câu view, hihi. Giờ chuẩn bị đi làm thôi. Chúc cả nhà 1 ngày may mắn và vui vẻ.

Last edited:

c31/3 chốt danh sách, ngày 4/4 off toàn đoàn, thu tiền, chia nhóm, nhận xế ôm.

Để thuận tiện trong quá trình di chuyển, chúng ta sẽ chia nhóm, cử trưởng nhóm, dẫn đoàn-chốt đoàn, hỗ trợ nhau trong gameshows.

Về phần hậu cần, bữa tối Thứ 7 + BBQ party sẽ dùng chung toàn đoàn. Các bữa ngày chủ nhật thì BBO sẽ đi chợ chung, thực phẩm sẽ được chia về từng nhóm, mỗi nhóm sẽ là 1 bếp, như vậy sẽ dễ chuẩn bị thực phẩm, nấu nướng và chén nữa. :Dam. Đi Phượt , không phải đi tour nên chúng ta sẽ cùng nhau chuẩn bị và cùng nhau chơi nhé.

Chương trình BBO dự định như sau:
- 17h: tập trung toàn đoàn tại Kawasami, dựng lều trại, chuẩn bị bữa ăn tối.
- 18h: dùng bữa tối: bún nem nướng, thịt bò nướng (rau sống nước mắm)
- 19h30: khởi động Gameshows : Kawasami Next Top Model và Kawasami Got Talent
- 21h-24h : BBQ Party và Midnight Dance Party
- Sau 24h : ai làm nấy biết, Ban tổ chí không takecare nữa. :gun:Dam

Menu BBQ Party:
- Tôm nướng sa tế, mực trứng nướng, xúc xích nướng, salad Nga, trái cây, cháo trắng lá dứa hột vịt muối ăn khuya. (NT)
- Thức uống: nước lọc bình 20l, nước ngọt, bia (No Name tài trợ 2 thùng Zorox), vang đỏ Đà lạt (BBO tài trợ 12 lít), Rượu Áp xăng : 5l (Python)...

Ngày chủ nhật:
- Bữa sáng: Cà phê + bánh mì opla. Bánh mì, trứng, cà phê sẽ giao cho trưởng nhóm.
- 7-9h: Ban tổ chí đi chợ, các thành viên hưởng thụ biển xanh-cát trắng-nắng vàng của bờ biển Long Hải. Kế Bên Kawasami là resort Tropicana Long Hải, có nhiều trò chơi như ca nô dù kéo, lướt ván...
- Từ 9h, sau khi càn quét chợ Phước Hải, hải sản sẽ đổ về trại và chúng ta bắt đầu Phượt "mỏ": cá, mực, bạch tuộc, chem chép, nghêu, sò huyết, vẹm xanh, móng tay, hàu ...Em nào hấp được thì hấp, nướng được thì nướng...Cháo hải sản hoặc cháo cá hoặc bún cá ngừ thơm, tùy chợ. Trái cây.

Ngày chủ nhật không có chương trình hoạt động chung, dành thời gian để lườiiiiiiiiiiiiiiiiiiii(beer)

- 16h: nhổ trại.

Vật dụng cá nhân: lều, túi ngủ, võng, đồ ấm, thuốc cá nhân, kem chống muỗi, kem chống nắng, bikini (nữ), quần siêu nhân (nam), 1 bộ chén (tô), muỗng, đũa, đĩa nhỏ, đèn pin.

Vật dụng nhóm cần thiết:
- 1 bếp gas mini + 3 lon gas, 1 nồi, 1 chảo nhỏ, vỉ nướng trung hoặc lớn, đồ gắp đá để lật đồ nướng, bạt trải.

Cần xế chở đồ: 1 thùng xốp.

Xuất phát 3 đợt, với 2 plan nhỏ
- Sài Gòn-Cần Giờ-Vũng Tàu-Kawasami|:chiều thứ 6, chi phí thêm 170k : cao nguyên_dom chủ trì
- Sài Gòn-Long Sơn(đường qua 2 đảo)-Kawasami : 6h sáng thứ 7, chi phí thêm 20-30 cho bữa trưa tại nhà Lớn Long Sơn: BBO chủ trì
- Sài Gòn-Kawasami : 13h chiều thứ 7 : Long Vinasun chủ trì

Các bạn quăng gạch cứng rồi thì sắp xếp công việc và đăng ký thời điểm xuất phát luôn nha. Nhóm xuất phát k ảnh hưởng đến việc chia thành 4 nhóm để chơi trò chơi và chăm sóc lẫn nhau trong việc ăn ngủ tại Kawasami nhé. :)

Nhóm cùa caonguyen sẽ có kế hoạch chi tiếc khi đã off và gút lại danh sách cụ thể, dự kiến khoảng 16 mems là đẹp. Đây là cung đường hứa hẹn 1 thử thách dành cho các đồng chí thích chinh phục và khám phá => sẽ rất bất ngờ.

Các bạn tham gia cung đường cần giờ sẽ là 1 team riêng với tên đội "Lười _ không mệt mỏi", do đó bạn lazycat24691 vừa là thủ quỹ của nhóm vừa đi chợ cho đoàn => suy nghĩ kỹ nha => 1 người không thể làm tốt 2 công việc trong cùng 1 lúc đâu nha.

@ lazycat24691: Đi chợ sáng chủ nhật với chị hén. Vậy thì phải đi ngủ ngay khi 12h điểm như Lọ Lem phải bỏ bữa tiệc dạ hội giữa chừng, thức khuya là sáng hôm sau không nhẩm tính tiền chợ được đâu.
Và liệu điều ngủ sớm có được không. "Liệu Có Được Không _ không được, không được, không được"

Sẽ gút số lượng khi vừa đủ.

Trời Đất! Lạy Chúa! Nam Mô A Di Đà Phật!
BBO múa lửa :gun :help:help:help!

Định đăng ký nhưng nghe vụ này bỏ chạy mất dép luôn(BB)!

Caca này...Gửng càng già càng cay mà anh, vì kỳ này là phượt lười và "khám phá"vưà "chinh phục" (NT) nữa nên dù gì thì BBO nhà em vẫn có vẻ đẹp tiềm ẩn mà...(c)

@caonguyen_dom : dạ,em biết rồi ạ :D Về cung cần giờ em cần chi tiết hơn xí để có đặt gạch cứng luôn không ạ :D *tại em mò trên yh không thấy caonguyen_dom online nên không hỏi thêm được.

Tóm lại, em sẽ hết sức chú ý và nếu cảm nhận công việc nào em không hoàn thành tốt được em sẽ rút và báo trước chi tiết ạ (c)

*Em vẫn hứng thú với cung Cần Giờ nhưng sợ thời gian cập rập,sẽ làm rõ hơn và xem xét có đặt gạch cứng cung Cần Giờ hay phải đi với BBO sáng t7 vào hôm off,tức 4/4 này.

Có thể hôm đó em sẽ đến trễ 1 tý, vì hôm đó có buổi gặp mặt thầy hướng dẫn thực tập ạ :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,894
191,765
Latest member
fcb88today
Back