What's new

[Đã chốt đoàn] Khám phá mùa thu Lệ Giang (19 - 24/10/2011) - Update thông tin tr54

Status
Not open for further replies.
Hi cả nhà,

Mình vốn mê mẩn mùa thu Lệ Giang và các khu thành cổ từ rất lâu nhưng vì điều kiện thời gian không có nhiều nên đành ngậm ngùi ngóng các chuyến đi trên Phượt. Nhân dịp VNA đang khuyến mại chuyến HN – Côn Minh vào đúng mùa thu khiến niềm đam mê lại trỗi dậy, cầm lòng không đặng nên mình đã đặt ngay lịch trình HN – CM 5 ngày 6 đêm như sau:

1 VN 908 19OCT HANKMG 1700 1925
2 VN 909 24OCT KMGHAN 2025 2055

Giá vé : 202USD/1 vé/2 chiều ( Đã bao gồm các khoản thuế và lệ phí)

Tham khảo kinh nghiệm của các phượt thủ đã đi Lệ Giang, mình lên tạm lịch trình Côn Minh – Lệ Giang – Shangrila – Đại Lý để mọi người tham khảo và nếu hứng thú thì join cùng mình nhé. Các bạn có thể đặt vé máy bay KM (hạn xuất vé cuối cùng là 21/3) hoặc nếu có nhiều thời gian và để tiết kiệm chi phí, các bạn có thể đi đường bộ trước và hẹn join cùng đoàn tại Côn Minh.

Số người dự kiến 7 – 10 người

Lịch trình chi tiết
Ngày 0:
- 17h – 19h25: Bay Hà Nội – Côn Minh
- 22h24 – 6h18: Côn Minh - Lệ Giang (bằng tàu hỏa)
Ngày 1: Nghỉ ngơi, thăm thú thành cổ Lệ Giang
Ngày 2: Ngọc Long Tuyết sơn – Shangrila (thuê ô tô)
- Ngọc Long Tuyết Sơn
- Khúc quanh sông Dương Tử
- Khe hổ nhảy
- Đến Shangrila, nghỉ ngơi thăm quan phố cổ của Shangrila
Ngày 3:
- Thăm tu viện Songzalin
- Đi núi tuyết Thạch Ca, thung lũng Trăng Xanh
- Về Lệ Giang, ghé thăm Thạch cổ trấn
- Tối nghỉ ngơi tham Lệ Giang
Ngày 4:
- 8h10 – 9h46: Lệ Giang - Đại Lý (bằng tàu hỏa)
- Thăm quan thành cổ Đại Lý
- Tam Tháp
- Phim trường Thiên Long Bát Bộ
- Hồ Nhĩ Hải
- 22h09 – 5h14: Đại Lý – Côn Minh (bằng tàu hỏa)
Ngày 5: Thăm quan Côn Minh
- 20h25 – 22h55: Bay Côn Minh – Hà Nội

Hành trình của mình di chuyển chủ yếu bằng tàu hỏa để đảm bảo thời gian chính xác và an toàn. Tuy nhiên mình mới chỉ tham khảo các chuyến tàu qua website http://www.chinatravelguide.com/ctgwiki/Special:CNTrainSearch?from=Lijiang&to=Kunming&Submit1=submit , mình sẽ tìm hiểu thực nếu không có các chuyến tàu như vậy thì sẽ lên phương án đi bằng ô tô tuy nhiên sẽ vẫn đảm bảo về cơ bản thời gian như trên.

Về chi phí: do mình chưa có con số chính xác về lệ phí tham quan các điểm cũng như tiền ăn nên một số chi phí sẽ chỉ ước tính được số tiền. Tạm tính cho đoàn 7 người

1 Vé tàu Côn Minh - Lệ Giang (tàu nằm) : 470.000
2 Vé tàu Lệ Giang - Đại Lý (tàu ngồi) : 120.000
3 Vé tàu Đại Lý – Côn Minh (tàu nằm) : 470.000
4 Thuê xe di chuyển ra ga, đi lại các nơi : 135.000
5 Thuê xe đi Shangrila 2 ngày : 900.000
6 Phòng nghỉ Lệ Giang : 300.000
7 Phòng nghỉ Shangrila : 150.000
8 Vé thăm quan : 2.200.000
9 Tiền ăn : 2.400.000
Tổng tiền 7,145.000/người

Nhờ các phượt thủ đã đi Lệ Giang góp ý và chia sẻ thêm kinh nghiệm giúp mình nhé.
Thời gian còn rất nhiều. Welcome tất cả các bạn tham gia cùng với mình

Danh sách chốt đoàn (trang 24) https://www.phuot.vn/threads/16535-K...2011)/page24

Last edited by a moderator:
Re: Khám phá mùa thu Lệ Giang (19 - 24/10/2011)

Quan Sơn mình đi 3 lần rồi, tuy nhiên mọi ng muốn đi thì mình cũng chiều :D
Mà mùa này đi thuyền nắng lắm đấy, không mát mẻ đâu, không biết đủ sức mà váy vóc chụp ảnh không nữa :)) nhưng ăn uống thì ngon lắm ah: gà đồi, cá sông (thèm thèm ).
Hihi nghĩ đến cảnh đi xe máy hơi nản hay mình thuê xe đi đê, rủ rê kèm cặp thoải mái :))

Chị chưa đi chỗ đó bao giờ. Thế nó có kết hợp được cả 2 điều kiện trên không em :))
Xem thuê xe bao nhiêu tiền nhỉ, chứ chị cũng ngại đi xe máy lắm. Mà có xe bus không nhỉ :D

Em chỉ biết ủng hộ ace thui chứ mù tịt thông tin về chỗ này !!!hehe
Đoàn mình toàn nữ nên đi xe máy là hơi vất đấy ...các ace tính xem thế nào nha ! em chỉ biết chờ đi ké thui :d

Quan Sơn hay Việt Hải=>e đi đâu cũng được, miễn là tháng 7 đi, e ủng hộ tuốt, :))

Quan Sơn hay Việt Hải=>e đi đâu cũng được, miễn là tháng 7 đi, e ủng hộ tuốt, :))

Vì em nói bận tháng 6 nên đã thu xếp tháng 6 chỉ đi đâu đó một ngày, còn tháng 7 mới đi Cát Bà 2 ngày đấy.

Bà con ơi, Quan Sơn ở Hà tây nhé. Chỉ cần lên Google đánh "đi Quan Sơn, hoa sen" là ra cả trang đường link, tha hồ đọc. Gửi tạm mấy cái link để chủ thớt và các bạn xem xét quyết định nhé. Nếu không thích Quan Sơn, cứ lên Hồ Tây cũng OK, chị vote hết :)))

http://www.vietravel-vn.com/nhatkyluhanh/BaiduthiChitiet.aspx?nid=7281&l=2&mnID=68
http://vctv.vn/380p110c134/di-quan-son-ngam-sen-no.htm
http://www.baotayninh.vn/newsdetails.aspx?id=230&newsid=17267

cả nhà muốn ngắm sen chớ gì
5h sáng kéo nhau ra hồ tây chụp chẹp ngắm sen hơi đẹp luôn, em xung phong chân nháy kiêm mẫu
Sau đó cả nhà kéo nhau đi ăn sáng
Tiếp đó cà phê hay xem phim gì đó thì tùy
Còn lại để tập trung cho vụ đi Cát Bà
Chứ e nói thật mùa này ngắm sen thì đẹp, đi trên hồ cũng đẹp nhưng mà nắng lắm. Em có kinh nghiệm năm ngoái đi chùa Hương ngắm sen t6 rồi, cả đoàn chuẩn bị ngất tập thể vì say nắng:)):)):)).
nếu muốn ngắm sen thì phải đi sớm để lúc đi trên hồ khỏi nắng chứ không tôm luộc hết

Chị chưa đi chỗ đó bao giờ. Thế nó có kết hợp được cả 2 điều kiện trên không em :))
Xem thuê xe bao nhiêu tiền nhỉ, chứ chị cũng ngại đi xe máy lắm. Mà có xe bus không nhỉ :D
Có xe buýt đi về đến gần chỗ Quan Sơn nhưng không vào được phía trong hồ, Quan Sơn nằm ở đường đi Vân Đình chùa Hương lúc đi đi qua một cái đập tràn
Chỗ này cách quê nội em không xa

Đi Quan Sơn hay phết đấy mọi người ạ, vừa có hồ vừa có núi vừa có đảo :D Năm ngoái em đi vào mùa thu, cây cối sen siếc các thể loại tàn hết cả rồi mà vẫn thấy đẹp (c) Đi thuyền nhỏ trên hồ rất thích, tuy nắng nhưng mà gió mát lắm, còn cảnh thì mê ly:"> Đợt em đi vớ được một bác lái đò rất tốt, cho cả bọn mượn ô lại còn cho mỗi đứa một quả khế ăn (beer)
Mà cái hoa trên hồ không phải là hoa sen, nó màu trắng lại bé tí xíu, gọi là gì em quên mất rồi :">

Last edited:

https://www.phuot.vn/threads/19610-Việt-Hải-(24.6-26.6)-Tắm-biển-đạp-xe-leo-rừng.-Tuyển-xế-ôm

Có phải chị Trang nói tháng 7 mình đi chỗ này không ah :D Xem xét tình hình mình join đoàn đó luôn keke

Chuẩn đấy. Cả nhà xem xét xem đu theo nhóm này luôn cho khỏi phải lo lắng tổ chức nhiều này.

cả nhà muốn ngắm sen chớ gì
5h sáng kéo nhau ra hồ tây chụp chẹp ngắm sen hơi đẹp luôn, em xung phong chân nháy kiêm mẫu
Sau đó cả nhà kéo nhau đi ăn sáng
Tiếp đó cà phê hay xem phim gì đó thì tùy
Còn lại để tập trung cho vụ đi Cát Bà
Chứ e nói thật mùa này ngắm sen thì đẹp, đi trên hồ cũng đẹp nhưng mà nắng lắm. Em có kinh nghiệm năm ngoái đi chùa Hương ngắm sen t6 rồi, cả đoàn chuẩn bị ngất tập thể vì say nắng:)):)):)).
nếu muốn ngắm sen thì phải đi sớm để lúc đi trên hồ khỏi nắng chứ không tôm luộc hết

Còn vụ đi loanh quanh đâu đó một ngày thì mình thấy chương trình của em chuot_ngo là hấp dẫn nhất đấy. Có thưởng ngoạn này, có ăn uống này, có giải trí này... mà không đến nỗi thoát xác :D

Quên mất một việc phải trình bày với cả nhà, rằng cái đợt VNA bán vé rẻ, có một em đã gọi điện cho mình nói rằng sẽ cố gắng đặt vé để tham gia đoàn. Trong trường hợp không đặt được thì chắc chắn đi đường bộ và đề nghị mình cho vào danh sách. Mình đã nhiệt tình đồng ý và sau đó thì... quên béng đi mất. (Tuổi tác nó ập đến khổ thế đấy ) :T
Hôm nay em í gọi điện cho mình để thông báo là sẽ đi đường bộ, vậy nên xin phép cả nhà mình cho tên em vào danh sách nhé. Thôi thì có thêm bạn gái đi cùng với Khánh Nguyên cho đỡ bị em Quyền bắt nạt :)):))

Tên: Thái Thị Thùy Dương
NS: 05/07..

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,854
191,743
Latest member
hot51vnnet