What's new

[Đã chốt đoàn] Khám phá mùa thu Lệ Giang (19 - 24/10/2011) - Update thông tin tr54

Status
Not open for further replies.
Hi cả nhà,

Mình vốn mê mẩn mùa thu Lệ Giang và các khu thành cổ từ rất lâu nhưng vì điều kiện thời gian không có nhiều nên đành ngậm ngùi ngóng các chuyến đi trên Phượt. Nhân dịp VNA đang khuyến mại chuyến HN – Côn Minh vào đúng mùa thu khiến niềm đam mê lại trỗi dậy, cầm lòng không đặng nên mình đã đặt ngay lịch trình HN – CM 5 ngày 6 đêm như sau:

1 VN 908 19OCT HANKMG 1700 1925
2 VN 909 24OCT KMGHAN 2025 2055

Giá vé : 202USD/1 vé/2 chiều ( Đã bao gồm các khoản thuế và lệ phí)

Tham khảo kinh nghiệm của các phượt thủ đã đi Lệ Giang, mình lên tạm lịch trình Côn Minh – Lệ Giang – Shangrila – Đại Lý để mọi người tham khảo và nếu hứng thú thì join cùng mình nhé. Các bạn có thể đặt vé máy bay KM (hạn xuất vé cuối cùng là 21/3) hoặc nếu có nhiều thời gian và để tiết kiệm chi phí, các bạn có thể đi đường bộ trước và hẹn join cùng đoàn tại Côn Minh.

Số người dự kiến 7 – 10 người

Lịch trình chi tiết
Ngày 0:
- 17h – 19h25: Bay Hà Nội – Côn Minh
- 22h24 – 6h18: Côn Minh - Lệ Giang (bằng tàu hỏa)
Ngày 1: Nghỉ ngơi, thăm thú thành cổ Lệ Giang
Ngày 2: Ngọc Long Tuyết sơn – Shangrila (thuê ô tô)
- Ngọc Long Tuyết Sơn
- Khúc quanh sông Dương Tử
- Khe hổ nhảy
- Đến Shangrila, nghỉ ngơi thăm quan phố cổ của Shangrila
Ngày 3:
- Thăm tu viện Songzalin
- Đi núi tuyết Thạch Ca, thung lũng Trăng Xanh
- Về Lệ Giang, ghé thăm Thạch cổ trấn
- Tối nghỉ ngơi tham Lệ Giang
Ngày 4:
- 8h10 – 9h46: Lệ Giang - Đại Lý (bằng tàu hỏa)
- Thăm quan thành cổ Đại Lý
- Tam Tháp
- Phim trường Thiên Long Bát Bộ
- Hồ Nhĩ Hải
- 22h09 – 5h14: Đại Lý – Côn Minh (bằng tàu hỏa)
Ngày 5: Thăm quan Côn Minh
- 20h25 – 22h55: Bay Côn Minh – Hà Nội

Hành trình của mình di chuyển chủ yếu bằng tàu hỏa để đảm bảo thời gian chính xác và an toàn. Tuy nhiên mình mới chỉ tham khảo các chuyến tàu qua website http://www.chinatravelguide.com/ctgwiki/Special:CNTrainSearch?from=Lijiang&to=Kunming&Submit1=submit , mình sẽ tìm hiểu thực nếu không có các chuyến tàu như vậy thì sẽ lên phương án đi bằng ô tô tuy nhiên sẽ vẫn đảm bảo về cơ bản thời gian như trên.

Về chi phí: do mình chưa có con số chính xác về lệ phí tham quan các điểm cũng như tiền ăn nên một số chi phí sẽ chỉ ước tính được số tiền. Tạm tính cho đoàn 7 người

1 Vé tàu Côn Minh - Lệ Giang (tàu nằm) : 470.000
2 Vé tàu Lệ Giang - Đại Lý (tàu ngồi) : 120.000
3 Vé tàu Đại Lý – Côn Minh (tàu nằm) : 470.000
4 Thuê xe di chuyển ra ga, đi lại các nơi : 135.000
5 Thuê xe đi Shangrila 2 ngày : 900.000
6 Phòng nghỉ Lệ Giang : 300.000
7 Phòng nghỉ Shangrila : 150.000
8 Vé thăm quan : 2.200.000
9 Tiền ăn : 2.400.000
Tổng tiền 7,145.000/người

Nhờ các phượt thủ đã đi Lệ Giang góp ý và chia sẻ thêm kinh nghiệm giúp mình nhé.
Thời gian còn rất nhiều. Welcome tất cả các bạn tham gia cùng với mình

Danh sách chốt đoàn (trang 24) https://www.phuot.vn/threads/16535-K...2011)/page24

Last edited by a moderator:
Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành khám phá mùa thu Lệ Giang (19 - 24/10/2011)

Ban thu trang oi , cho minh dat mot cuc gach de tham gia nha, minh rat thich phuot o Le Giang, mong duoc mot ngay nao do co nhom ban phuot cung minh, hom nay doc duoc tin nhan cua ban minh vui lam lam , cho minh tham gia voi nha , mot co biey chut it tieng hoa nen co gi ho tro minh se rang het suc

Ôi, có mấy hôm không vào đây mà thấy nhà xôm tụ quá ta.
SG thấy đông vui quá mà không biết ngoài này được mấy bạn rùi Trangv nhi?

vậy các bác ở sg tụ tập 1 bữa để tiện lên kế hoạch cụ thể và ước tính chi phí nhé. Để em còn nạp năng lượng cho chuyến đi nữa. ^^. Nghe các bác toàn đi đôi, đi cặp, đi cùng vợ còn em có 1 mình à.
Bành Ái My, sn 48, nữ, đt 0909300347.
Yên tâm đi, tớ cũng một mình nè. Chúng mình đi chung mà (c)

ôi hội SG đi CTC bắt đầu đông lên rồi này, chắc phải xếp lịch lại quá :))

Chị Trang ơi chị thay đổi lịch sang chơi ở Đại Lý rùi Lệ Giang, Shangrila đc ko? Vì em thử ghép SG-KL-Chengdu-Jiuzhaigou-Chengdu-Lijang-Shangrila-Lijang-Dali-Kuming-HN-SG thì không đc do ngày 16 AA ko có chuyến bay từ KL-Chengdu, nếu bay 17 thì không đủ thời gian chơi và di chuyển bằng đường bộ, dời sang 15 thì lại không nối chuyến từ SG-KL-Chengdu được. Nếu chị đổi đc thì em sẽ đồi sang plan SG-HN-Kuming-Dali-Lijang-Shangrila-Lijang-Chengdu-Jiuzhaigou-Chengdu-KL-SG hehe.

@SG: Mấy bạn ở SG muốn đi CTC có ý kiến gì ko?

Chị Trang ơi chị thay đổi lịch sang chơi ở Đại Lý rùi Lệ Giang, Shangrila đc ko? Vì em thử ghép SG-KL-Chengdu-Jiuzhaigou-Chengdu-Lijang-Shangrila-Lijang-Dali-Kuming-HN-SG thì không đc do ngày 16 AA ko có chuyến bay từ KL-Chengdu, nếu bay 17 thì không đủ thời gian chơi và di chuyển bằng đường bộ, dời sang 15 thì lại không nối chuyến từ SG-KL-Chengdu được. Nếu chị đổi đc thì em sẽ đồi sang plan SG-HN-Kuming-Dali-Lijang-Shangrila-Lijang-Chengdu-Jiuzhaigou-Chengdu-KL-SG hehe.

@SG: Mấy bạn ở SG muốn đi CTC có ý kiến gì ko?

Chị đã tính kỹ trước khi lên lịch trình rồi, nếu đi Đại Lý trước sẽ mất nhiều thời gian ở Đại Lý còn ở Lệ Giang - Shangrila không được nhiều, trong khi chuyến đi này chị chủ đích dành nhiều thời gian ở Lệ Giang hơn. Em tính lịch trình của em cụ thể như thế nào?

Last edited:

Em đã thử lên lịch thế này, chơi ở CTC trước, sau đó nhập đoàn ở Lijang.
- 17/10/2011: (16/10 không có lịch bay từ KL-Chengdu, 15/10 lại không thể nối chuyến SG-KL-Chengdu).
SG-KL: bay AA 10h40-13h30
KL- Chengdu: bay AA 18h15-22h40
Nghỉ đêm ở Chengdu.
- 18/10/2011:
Sáng: bay đi CTC 0630-0720.
Khám phá CTC.
- 19/10/2011:
Sáng bay về Chengdu.
Chengdu-Lijang: 22h bằng đường bộ (tàu lửa và xe khách)
- 20/10/2011: nhập đoàn HN tại Lijang.
Em muốn ở Chengdu chơi 1 ngày nhưng nếu khởi hành như lịch này thì không thể, hơn nửa thời gian khá xít xao, di chuyển bằng máy bay 2 chiều Chengdu-CTC khá đắt, khoảng 5tr; thời gian chờ đợi bay từ KL-Chengdu lại hơi dài nên nghĩ sang hướng ngược lại, nhưng nếu chị đã fix plan vậy thì thôi, hihi. Em lên plan thấy hơi nản, khó về thời gian nghỉ phép lẫn chi phí nên đang chuyển sang hướng để dành CTC cho năm 2012 :D

Em đã thử lên lịch thế này, chơi ở CTC trước, sau đó nhập đoàn ở Lijang.
- 17/10/2011: (16/10 không có lịch bay từ KL-Chengdu, 15/10 lại không thể nối chuyến SG-KL-Chengdu).
SG-KL: bay AA 10h40-13h30
KL- Chengdu: bay AA 18h15-22h40
Nghỉ đêm ở Chengdu.
- 18/10/2011:
Sáng: bay đi CTC 0630-0720.
Khám phá CTC.
- 19/10/2011:
Sáng bay về Chengdu.
Chengdu-Lijang: 22h bằng đường bộ (tàu lửa và xe khách)
- 20/10/2011: nhập đoàn HN tại Lijang.
Em muốn ở Chengdu chơi 1 ngày nhưng nếu khởi hành như lịch này thì không thể, hơn nửa thời gian khá xít xao, di chuyển bằng máy bay 2 chiều Chengdu-CTC khá đắt, khoảng 5tr; thời gian chờ đợi bay từ KL-Chengdu lại hơi dài nên nghĩ sang hướng ngược lại, nhưng nếu chị đã fix plan vậy thì thôi, hihi. Em lên plan thấy hơi nản, khó về thời gian nghỉ phép lẫn chi phí nên đang chuyển sang hướng để dành CTC cho năm 2012 :D

Lịch trình toàn thấy máy bay và máy bay thế này cũng hơi nản nhỉ :(
Mất nhiều thời gian và chi phí quá. Thôi CTC để năm sau đi, lên lịch chị tham gia cùng với ;)

Last edited:

Hihi, chắc em theo plan của chị, chứ ham hố quá chắc em đói luôn, hehe. Mà sao nghĩ tới tháng 10 lâu thế nhỉ, em muốn đi bây giờ luôn oa oa =))

Hihi, chắc em theo plan của chị, chứ ham hố quá chắc em đói luôn, hehe. Mà sao nghĩ tới tháng 10 lâu thế nhỉ, em muốn đi bây giờ luôn oa oa =))

Hehe giống chị rồi, ban ngày ở chỗ làm luôn miệng nói chuyện Lệ Giang với sếp, đêm về thì thao thức, nằm ngủ toàn mơ Lệ Giang =))

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,883
191,758
Latest member
thichxemphim11
Back