What's new

Kiếm bạn đồng hành du xuân (1 - 4/2/2014)

Chào các bạn.
Tình tình tết này nghỉ dài ngày chúng ta có nhiều thời gian để đi chơi, lang thang. Mình đang dự tính lên cung Sài Gòn – Phan Thiết – Phan Rang – Đà Lạt. Các member nào có hứng thú với cung này vào bắn chém nha. Mình cần thêm các bạn góp gạch xây nhà cho chắc. thời gian còn dài các bạn cứ thỏa mãi suy nghĩ nha.
Hành trình dự kiến: Ngày 1/2 đến 4/2 tức mồng (2-3-4-5 tết)

Mồng 1/2( mồng 2 tết ) Ngày 1: Sài Gòn – Mũi Né ( Phan Thiết ) 247 km
- Khởi hành 6h sáng, dự kiến đến 15h chiều. Nếu lang thang tự sướng ở cung đường tới thì trễ hơn. Kiếm nhà nghỉ, kiếm chỗ ăn uống.
- Buổi tối chơi và nghỉ ở khu du lịch Mũi Né, đi chợ Mũi Né, đồi cát…

Ngày 2: Mũi Né – Phan Rang ( 125 km )
- Sáng dạy ca phê cà pháo, lang thang ngắm bình minh trên biển…
- Khởi hành 9h-10h chúng ta lang thang lên phan thiết, ngó nghía các địa điểm tham quan du lịch, chơi bời và nghỉ ngơi sáng dạy sớm để lên Đà Lạt.
-Kiếm nhà nghỉ và các đặc sản của Phan Rang.

Ngày 3: Phan Rang –Đèo Ngoạn Mục – Đèo D’ran - Đà Lạt ( 120 km )
- Khởi hành 9h sáng, lang thang ở khu Đèo Ngoạn Mục và Đèo D'ran, chụp ảnh tự sướng và làm thưởng ngoạn thiên nhiên.
- Lên Đà Lạt book phòng, lang thang các điểm nổi tiếng của Đà Lạt.

Ngày 4: Đà Lạt – Sài Gòn ( 310 km )
- Khởi hành khoảng 9h. Đường về chúng ta cũng thong thả chạy, vừa ngắm cảnh.

* Kinh phí dự tính khoảng : 1.5tr – 2tr.

Dự tính off vào 18/1/2014 :
+ Nhận gạch các member đi.
+ Bàn bạc bắn chém đường đi, và các thiết bị thiết yếu.
Bạn nào đi có thể đăng kí :
sđt : 0979 454 186
Fb: https://www.facebook.com/huy.nguyenquoc1
Yahoo: nguyenquochuy_tsb

Last edited:
Re: Kiếm bạn đồng hành du xuân 2014 ( a/l )

hãy cùng làm 1 chuyến đi cho cuộc đời lớn thêm nha mọi người :D

minh o Ninh Thuan, tet nay du dinh di tham quan 1 vai dia diem thuoc khu vuc Ninh Thuan-Cam Ranh. Day la Plan cua minh, tinh mung 4 tet se di, moi nguoi toi Ninh Thuan co mun tham gia ko.

Du xuân Biển Đảo 2014: Phan Rang-Vĩnh Huy-đảo Bình Hưng-Bình Tiên-Ngọc Sương- Cam Ranh- Đảo Bình Ba.
Ngày 1:
8h: xuất phát từ Phan Rang đi Vĩnh Huy, 40km. Khoảng 9h tới nơi, thuê tàu đáy kính xem san hô, ghé vịnh tắm, chụp hình và ăn trưa, ngủ nghỉ.
Khoảng 14h: lên xe đi Bãi Kinh (11km) và thuê tàu ra đảo Bình Hưng. Sau đó thuê tàu lên đảo, homestay, thăm thú cảnh gồm: bãi trc, bãi sau, bãi trứng, bãi Sam, hải đăng Hòn Chút. Mình đọc dc là ở đây chỉ có điện đến 8h tối, xe máy hầu như ko có, đảo rất hoang sơ. Về ngủ đêm thì lên đó kiếm nhà dân homestay, đi ra đảo thấy dân đảo ok. Tối đó làm bữa hải sản nhậu lai rai, rồi sang hôm sau dạy sớm. trekking 4km lên Hải Đăng ngắm bình minh, về ăn sáng, tắm biển.
Ngày 2:
9h: vào lại đất liền, tiếp tục rong ruổi đi Bình Tiên (10km), thăm quan bãi chính, bãi Cà Tiên, resort Ngọc Sương. Đây đc ca nợi là 1 trong những bãi biển đẹp của miền trung, rất đáng để đắm mình trong những khung cảnh đó.
13h: tiếp tục đi cảng Cam Ranh để kịp chuyến 4h ra đảo Bình Ba. Ăn chơi, tắm biển, ngắm cảnh. Các bạn có thể search Bình Ba để biết them nhiều thông tin ăn chơi nhé.
Ngày 3: 12h30 trở về Cam Ranh, café, tham quan. Chiều tối trở về Lại Phan Rang
Chi Phí:
Xăng: 150k, chia đôi xăng xế
Tàu đáy kính tham quan tại Vĩnh Huy: 80k/ng
Tàu ra đảo Bình Ba:25k/luot/nguoi
Ăn Uống tạm tính 1 ngày 250k/nguoi
Ngủ nghỉ: Tạm tính 200k/2 đêm.
Chi phí đây là tạm tính vì chưa update và chi tiết, nhưng mình nghĩ cũng tầm 1.5tr/ người cho chuyến này.

minh o Ninh Thuan, tet nay du dinh di tham quan 1 vai dia diem thuoc khu vuc Ninh Thuan-Cam Ranh. Day la Plan cua minh, tinh mung 4 tet se di, moi nguoi toi Ninh Thuan co mun tham gia ko.

Du xuân Biển Đảo 2014: Phan Rang-Vĩnh Huy-đảo Bình Hưng-Bình Tiên-Ngọc Sương- Cam Ranh- Đảo Bình Ba.
Ngày 1:
8h: xuất phát từ Phan Rang đi Vĩnh Huy, 40km. Khoảng 9h tới nơi, thuê tàu đáy kính xem san hô, ghé vịnh tắm, chụp hình và ăn trưa, ngủ nghỉ.
Khoảng 14h: lên xe đi Bãi Kinh (11km) và thuê tàu ra đảo Bình Hưng. Sau đó thuê tàu lên đảo, homestay, thăm thú cảnh gồm: bãi trc, bãi sau, bãi trứng, bãi Sam, hải đăng Hòn Chút. Mình đọc dc là ở đây chỉ có điện đến 8h tối, xe máy hầu như ko có, đảo rất hoang sơ. Về ngủ đêm thì lên đó kiếm nhà dân homestay, đi ra đảo thấy dân đảo ok. Tối đó làm bữa hải sản nhậu lai rai, rồi sang hôm sau dạy sớm. trekking 4km lên Hải Đăng ngắm bình minh, về ăn sáng, tắm biển.
Ngày 2:
9h: vào lại đất liền, tiếp tục rong ruổi đi Bình Tiên (10km), thăm quan bãi chính, bãi Cà Tiên, resort Ngọc Sương. Đây đc ca nợi là 1 trong những bãi biển đẹp của miền trung, rất đáng để đắm mình trong những khung cảnh đó.
13h: tiếp tục đi cảng Cam Ranh để kịp chuyến 4h ra đảo Bình Ba. Ăn chơi, tắm biển, ngắm cảnh. Các bạn có thể search Bình Ba để biết them nhiều thông tin ăn chơi nhé.
Ngày 3: 12h30 trở về Cam Ranh, café, tham quan. Chiều tối trở về Lại Phan Rang
Chi Phí:
Xăng: 150k, chia đôi xăng xế
Tàu đáy kính tham quan tại Vĩnh Huy: 80k/ng
Tàu ra đảo Bình Ba:25k/luot/nguoi
Ăn Uống tạm tính 1 ngày 250k/nguoi
Ngủ nghỉ: Tạm tính 200k/2 đêm.
Chi phí đây là tạm tính vì chưa update và chi tiết, nhưng mình nghĩ cũng tầm 1.5tr/ người cho chuyến này.
plan của các hay đó, nhưng bọn em chạy khoảng 1000 km, chắc anh em mình hẹn nhau càe chém gió cho vui ha. chứ em đu theo bên anh nữa thì bjo mới về đc. :))

Ok ban. Neu chieu toi ngay 2 cac ban toi Phan Rang som, khoang 4h chieu, minh se dan cac ban di hai dang Mui Dinh de ngam hoang hon, sang hom sau day som tam bien, an sang va ghe vao thap Cham (giong o Nha Trang), cai nay cung tien duong vi no nam tren QL27 di Da Lat. Lhe minh o so dthoai: 094 876 1357 hoac face https://www.facebook.com/minmax32111

kèo này thơm nè nhưng cho mình xin địa chỉ of nha 0904351714 mình sẻ góp ý khi cafe đả

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,966
191,803
Latest member
Matin
Back