What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm nghỉ ở các resort tại Việt nam

Đi dạo buổi tối? trêm một cái đảo vẵng hoe hoang sơ? rất nên đấy, đi bộ, đi bằng xe đạp theo những tấm biển được chiếu sáng suốt đêm. Đi ra cầu tàu, đi hóng mát ở bãi biển, đi lên quán bar hứng gió, uống cocktail - tất cả đều không tệ.

Mà em đi dạo một mình mới đau chứ, có vài nỗi nhớ, muốn gọi điện thoại cho người quen để xin trợ giúp. Có gọi.

picture.php

Hết trợ giúp - tự đọc biển hiệu mà đi

picture.php

cầu tàu nhìn về phía vịnh Nha Trang

picture.php

Nhìn vào đảo

Buồn lắm, như chấu cắn ko chịu được, phải gây trò

picture.php

Ví dụ như BBQ ngoài bãi biển, đồ hải sản của vùng này thì miễn chê rồi. Múc.. múc... và múc... Sorry các bác hôm ấy em múc hơi nhiệt tình.

picture.php

Cho nên hôm sau giành giải nhất kayak. Vẫn còn giữ giải thưởng rất đẹp ở nhà.

picture.php

Sơ đồ khu nghỉ dưỡng.

Đánh giá thì cứ tùy gu. Riêng ông bạn em thì nói 1 câu: tao chả bao giờ đến đây nữa - như bị giam, tao thích Vinperl, khi nào buồn chân thì còn vù ra phố chơi được. :D

Bác TYYT đi khiếp quá, em đề nghị bác giới thiệu nốt Six Senses Côn Đảo với kế hoạch đi Ana Mandara Ninh Bình Resort là đủ bộ ạ :)

Bác TYYT đi khiếp quá, em đề nghị bác giới thiệu nốt Six Senses Côn Đảo với kế hoạch đi Ana Mandara Ninh Bình Resort là đủ bộ ạ :)

Six Senses côn đảo với ninh bình chưa mở của đón khách bác ạ. Có cái Ninh Bình cũng hay, trong các vùng Bắc Trung Nam thì các khu nghĩ dưỡng ở Phía Bắc ít và yếu kém nhất.

Khu Ana Mandara Đà Loại không còn có tronh danh sách của Sixsenses, thật đáng tiếc. Chắc do kinh doanh thua lỗ.

Tớ có ít ảnh về Six senses Hideway Ninh van bay tết vừa rồi, coi như là bổ sung hình ảnh cho bài của Vova:

Đây là Beach Villa
picture.php

=))=)) Thấy cái thang tre này lại buồn cười. Chả biết mục đích nó để làm gì, nhưng hầu như ai cũng dùng để móc phơi quần đùi

Sixsenses Ninh Vân Bay thì nhất rồi, nhưng giá ăn tối chát quá

Đúng rồi, đây là cây phơi đồ của các resort đó, lần đầu tiên mình cũng chưa nghĩ ra nên hỏi nhân viên - họ giải thích nhằm để tạo sự mỹ quan cho resort.

Romana Phan Thiết

Mình đi đúng dịp gần giáng sinh
- Bãi biển: 7 điẻm, nhiều đá nhưng cát đẹp
- Phòng ốc: 7 điểm, có bể bơi đẹp

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Tiệc buổi tối

attachment.php

attachment.php

Bungallow, có bể bơi riêng nhưng tiện ích chưa đẳng cấp

Tropicana Phú Quốc

Vị trí: Ngay cạnh Resort Sài Gòn-Phú Quốc trên Bãi biển Dương Đông
Phòng ốc: Rất bình thường 6 điểm
Bể bơi : 7 điểm
Biển: Biển Phú Quốc thì miễn chê rồi, mọi người rất thích tắm đêm ở bãi biển Phú Quốc. 9 điểm
Có món tắm ôm nhưng nghe nói các chị miền biển rất to con và đen =)). Cuối cùng chỉ là chuyện cười chứ không biết thực hư thế nào, cho thêm 0,5 điểm.
Thức ăn: đặc biệt gỏi cá chíc quên sầu vì ngon, hải sản các loại tươi ngon, đi tàu ra xa bờ một chút thò cần câu xuống là cá đớp ngay, có phục vụ làm món ngay tại tàu. Rất hay!

attachment.php

attachment.php

Tiệc đêm ở gần bể bơi

Switss bell - Hội an

Phòng ốc: 7,5. Kiểu dáng công nghiệp quá, phục vụ cũng tạm được
bể bơi: dài nhất VN thì phải 9đ
Biển: 8,5đ

Cảm nhận: Không thích Swiss-bell nói chung vì quá nhiều phòng, kiểu công nghiệp, không gian loãng.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,736
Latest member
win79rocks
Back