What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm nghỉ ở các resort tại Việt nam

Re: Các resort ở Việt nam

well, không đọc kỹ hóa ra bác chủ topic đã có bài về Furama rồi. Nhưng hình như bây giờ Furama còn đẹp hơn nữa bác nhể.

Vừa rồi e đi nghỉ ở Hòn Tằm resort, em có vài cái ảnh.

Bến cảng bên bờ Nha Trang, đi ca nô ra đảo khoảng 15'
attachment.php

Đường lên đảo
attachment.php

Bên dưới nước rất trong có nhiều cá con:
attachment.php

Romatic Bungalow:
attachment.php

Deluxe Bungalow:
attachment.php

Phòng tắm:

attachment.php

attachment.php

Last edited by a moderator:

Em thử post ảnh của bác Red_Dao lại nhé:

Vừa rồi e đi nghỉ ở Hòn Tằm resort, em có vài cái ảnh
Bến cảng bên bờ Nha Trang, đi ca nô ra đảo khoảng 15'

attachment.php

Đường lên đảo

attachment.php

Bên dưới nước rất trong có nhiều cá con

attachment.php

Romatic Bungalow

attachment.php

Deluxe Bungalow

attachment.php

well, không đọc kỹ hóa ra bác chủ topic đã có bài về Furama rồi. Nhưng hình như bây giờ Furama còn đẹp hơn nữa bác nhể.

Xây nhiều hơn, đẹp hơn bác ạ. Giá mà em mua được cái villa ở trỏng (K)
Một cái villa trong Sơn Trà Swissbell giá là 500.000USD mà cũng có chủ hết từ lâu rồi ...

Em vote cho Vinpearland và Furama về độ thân thiện với children và thái độ phục vụ.
Cả nhà đã ai đến La Veranda ở Phú Quốc chưa? Em thấy ảnh trên web rất charming, không hiểu trải nghiệm thực tế thế nào?

Topic này khen Furama quá xá nhỉ. Tui thì mới đi honey moon ở Fusion Maia, hàng xóm mới của bác Furama này. Cơ mà cũng không thể so sánh được vì đây là Spa hotel (resort), đúng nghĩa là spa và không phải trả thêm tiền spa gì cả (có điều đi trúng lúc khách đoàn thì đặt hẹn bị hạn chế). Ở đây có menu các gói spa, massage, beauty, trung bình 1 suất là 1 tiếng. Giá cả hiện tại public là 290$, nhưng bạn có thể book được giá thấp nhất tầm 220$/R/N, bao gồm ăn sáng MỌI LÚC/MỌI NƠI, không hạn chế SPA/MASSAGE. Gọi là room nhưng thật ra là Villa, mỗi phòng đều có BỂ BƠI RIÊNG nè, bồn tắm, phòng tắm đứng, bồn rửa mặt đôi, vườn nhỏ riêng có ghế nêm ngồi thư giãn, có gian phòng khách nhỏ nữa, TV mỏng xoay 360°, đế ipod, có thể mượn ipod xài trong thời gian cư trú, ipad hoặc laptop thì mượn trong khuôn viên public, ko đem vào phòng.

Không khí nơi đây thư thái, nhân viên thân thiện, chân chất, cởi mở, đồng phục nhân viên rất nhẹ nhàng, chỉ phân biệt bộ phận, ko phân biệt đẳng cấp, hay sếp-nhân viên. Mọi thứ tạo cảm giác nhẹ nhàng, thoải mái.

Ăn uống thì thoải mái, báo số phòng và ký receipt (có lúc ko ký), thanh toán 1 lần khi check-out thôi. Mình thấy như vậy rất hay, hợp lý, vì đây là nơi thư giãn, ko phải lúc nào cũng đem theo tiền để trả, mà chỉ đem tiền lẻ để tip thui nhỉ? Trước đó mình chưa ở resort bao giờ, thú thật cũng ko bít tip thế nào cho phải, khi đi ăn, uống, hay spa nữa, mặc dù ng ta nói cái đó ko bắt buộc.

Thui, lan man nhiều quá, để entry sau mình sẽ post hình nhé, chụp bằng máy KTS nên ko đc lung linh lắm :D

thui có sẵn facebook mọi người vào coi luôn series ảnh honey moon của em luôn vậy nhé :)

Ah, tiện em comment luôn cái vụ ăn sáng, ai thích ăn sáng lúc nào cũng được nhé, tối thui cũng đc, còn ăn ở bãi biển hay đâu đó trên cây (miễn sao trong khuôn viên resort nhé) thì book trước để set up. Hai vợ chồng nhà em cũng làm 1 bữa ăn sáng ngoài biển, dễ thươgn lắm. Có rải hoa xung quanh và trang trí trên bàn. Ở đây sử dụng hoa đồng tiền làm chủ đạo, 2 đứa em khoái lắm (lúc tụi em mới quen, chồng em ưa tặng hoa này lắm, chưa dám tặng hoa hồng haha). Mỗi ngày là một màu hoa nhé.

Còn ăn sáng a la carte hay buffet thì tùy ý, có sẵn 3 nhà hàng phục vụ Fire, Tonic, Fresh, nhưng chỉ riêng Fire có buffet thôi, buffet rất đẹp, nhiều, Tây. Cứ thoải mái ăn sáng, đọc báo, lướt net bằng ipad các bác ạ.

Mà ai có nhu cầu tìm hiểu các loại hương liệu spa thì cứ việc nhé, có 7 loại đấy. Có cả thư viện sách về sức khỏe, mà e chưa có nhòm vào. hihi Khu vực Spa rộng, đẹp, thư thái, có hồ bơi, thác, sauna,...

Ở đây mọi thứ đc sắp đặt hài hòa theo phong thủy nhé. Nào là hứng gió biển, lùa vào tứ phương, cho nên ở khu vực resort lúc nào cũng thấy thư thái, mát mẻ, không khí thoáng đãng, thích lắm.

Nhà em ở có 3 đêm, tới phút chót định extension thêm 1 đêm nữa nhưng rồi lại thôi, ham hố quá. Lần khác chắc sẽ ghé nữa, hi vọng không tăng giá.

À, phải kể đến bác Christian, ng Đức, giám sát ở đó. Bác ấy trẻ, mà gây chú ý của tui từ lúc mới đến ngồi ở lobby lau mặt, xơi nước thì thầy bác ấy chăm chú nhìn 1 anh batender pha chế. Khiếp, kĩ thế. Lúc nghỉ ngơi, ăn trưa ở Fresh- nhà hàng nhìn ra biển thì có 1 cô rất dễ thương ra chào hỏi, bắt chuyện, biết chồng tui ng Đức, với lại 2 đứa dở tiếng Anh hay sao đó haha nên một lúc sau giới thiệu anh Christian ấy tới, hỏi han có cần giúp đỡ gì ko. Mà bác ấy nhiệt tình thật, lúc gần đi, chồng tui muốn đặt báo hay mua sách gì đó tiếng Đức đọc, thì bác ấy hăm hở đem cho 1 đống sách để đọc. Hỏi mua thì bác ấy nhiệt tình đi hỏi cấp trên rồi báo lại là tặng luôn 1 cuốn, chồng tui phải nói là like mạnh hehe. Ah, còn vụ cái ngày welcome- arrival day đó, buổi chiều đi chơi, kiếm chỗ thuê xe máy về tới cổng thì thấy có mấy nhân viên ở cửa chào hỏi, vui vẻ lắm, có ng hỏi là phòng 2302 đúng ko (hay thật), lúc vào phòng thì thấy bồn tắm đang sắp đầy và được rải hoa hồng, và thắp nến (đèn cây) xung quanh, chùi ui lãng mạn lắm đó hehe

Kể tới đây đc rồi, chỉ có điều tui hơi ko hài lòng lắm là lúc đó trúng khách đoàn, tui ko đc massage/spa cả ngày, mà chỉ đc 1-2 lần/ngày thui

ah, quên kể chuyện mình đặt phòng qua chudu24 nên giá là 220$, nhưng đặt phòng ở đấy phải thanh toán mới xác nhận booking. Khi ở đó đêm cuối rồi, định nán lại thêm 1 đêm nữa, mới hỏi giá trực tiếp ở đấy vì đặt qua chudu24 phải trả tiền trước, thì được offer giá 225$ vì ở đây 3 đêm nên giá ưu đãi (public giá 290$), nhưng mình nghĩ bình thường book cũng có thể lấy giá đó được thôi à

hình như ở đây các bác chỉ viết và đề cập tới resorts méc méc không à...có bác nào đã từng đi resorts nào giá zrẻ zrẻ hơn chút chút không ???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back