What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
em mới nhận đc thêm thông tin từ bạn bè " vợ chồng đi chung thì khả năng 1 người đi và 1 người ở lại là rất lớn " ko biết có phải ko nhỉ ??

Cái này thì ko hẳn như vậy. Mình sinh năm 89, chồng sinh năm 84 .! Xin visa đều dc cấp như thường . Quan trọng mục đích chuyến đi là gì thôi bạn àh

Theo dõi chủ đề này cũng lâu, mình cũng đi nhìu nước, chưa nộp hồ sơ mà giờ vẫn hồi hợp :). À nhân tiện cho hỏi, khoản chứng minh tài chính mình nộp giấy thông báo số dư tài khoản, khỏi nộp sổ tiết kiệm được không nhỉ? Ai đã làm rồi cho bít dùm nhé. Thanks

Hoangdoan : dạ em và bx đi theo dạng người thân bảo lãnh .. viết giấy mời về mời đi .. người thân ( cậu mợ ruột ) bảo hộ tài chánh .. VC em cũng chứng minh dc việc làm ( ~ 20tr/tháng cả 2 người .. làm thêm bên ngoài ko chứng minh dc nên ko tính )có sổ TKNHang ~ 300tr .. có giấy UQ nhà cửa do ba mẹ cho nhưng lúc trc ko sang tên làm gì .. về phần người bảo lãnh cũng có công việc ổn định .. thu nhập cũng chưng minh đc ..
Nhưng cho em hỏi thêm " ở VN yêu cầu trong STK ngân hàng mỗi người tối thiểu 5000$ ~ 100tr .. cái này 2vc em đủ điều kiện " .. nhưng yêu cầu của người thân bão lãnh tại Úc số tiền trong ngân hàng tối thiểu là bao nhiu nhỉ ? "

Theo dõi chủ đề này cũng lâu, mình cũng đi nhìu nước, chưa nộp hồ sơ mà giờ vẫn hồi hợp :). À nhân tiện cho hỏi, khoản chứng minh tài chính mình nộp giấy thông báo số dư tài khoản, khỏi nộp sổ tiết kiệm được không nhỉ? Ai đã làm rồi cho bít dùm nhé. Thanks

Mình đã có visa Úc. Mình không nộp sổ tiết kiệm, chỉ là xác nhận số dư tài khỏan thôi (bằng Tiếng Anh + Việt).

Hi,

Vợ chồng mình đang học tập tại Úc, và muốn làm visa cho mẹ sang chơi và thăm cháu. Các ACE cho mình hỏi một số thông tin về làm visa cho người thân sang Úc, visa du lịch 676.

1. Visa này thường từ 3 tháng -1 năm tùy mục đích, mình không rõ có bạn nào xin được 1 năm trường hợp này không? Lý do thế nào? vì mình thấy đa số xin đi 3 tháng là dễ đc (các lý do sang chăm sóc cháu....đại loại là không hợp lý). Không hiểu mình có thể xin cho mẹ mình visa 1 năm và multi entry không?

2. Trường hợp này có thể bị gọi khám sức khỏe, nhưng tỉ lệ không phải đi khám sức khỏe phụ thuộc vào yếu tố nào?

3. Mình định nộp hồ sơ tại VN, nhưng nhà mình k ở Hà Nội, không hiểu đã có ai nộp hồ sơ qua mail/post và đóng tiền qua chuyển khoản không nhỉ? Hay là nhất thiết phải lên văn phòng nộp hard copies in person?

4. Nếu nộp ở VN thì cụ thể những giấy tờ gì nhất thiết phải dịch tiếng anh?

5. Mẹ mình đã về hưu, có giấy tờ là chủ nhà đất... không hiểu có dễ dàng trong việc chứng minh dàng buộc với VN

Mong đc mọi người chia sẻ kinh nghiệm

Many thanks in advance :)

Mình đã có visa Úc. Mình không nộp sổ tiết kiệm, chỉ là xác nhận số dư tài khỏan thôi (bằng Tiếng Anh + Việt).

Bạn nộp HN or TPHCM? Nhân tiện cho mình hỏi những giấy tờ nào dịch công chứng? Giấy tờ nào công chứng? Cảm ơn bạn nhìu!

Bạn nộp HN or TPHCM? Nhân tiện cho mình hỏi những giấy tờ nào dịch công chứng? Giấy tờ nào công chứng? Cảm ơn bạn nhìu!

Mình nộp ở TP.HCM nhe bạn. Các giấy tờ công chứng gồm : hộ khẩu, CMND, giấy chủ quyền nhà, giấy khai sinh, giấy kết hôn. Giấy tờ dịch công chứng chỉ có khai sinh và giấy kết hôn thôi. Chúc thành công.

anh phuc2006 cho em số đt gấp đc ko ạ ??? số của em 0907711459 - Tuấn .. em muốn hỏi 1 số điều

Em đang định tháng 5 này qua Úc thăm bạn 1 tháng nên cũng đang mày mò việc xin visa ạ, mọi người cho e xin 1 số lời khuyên với ^^
Em hiện tại đang nghỉ làm để học luyện thi lên Cao Học nên tình trạng công việc chắc là unemployed ạ @@, còn sổ tiết kiệm em có thể Chứng minh được ạ, nhà đất thì e đang ở chung với ba mẹ.
Em đã đi Singapore, Malaysia và Mỹ thì việc xin visa có khả quan không ạ, ngoài ra em còn phải chứng minh thêm gì không??? Em có nên nhờ bạn em viết thư bảo lãnh không hay em tự xin visa du lịch thôi !
Cho e hỏi 1 câu hơi lúa xíu là, bạn em viết thư bảo lãnh là viết email hay là phải làm đơn theo form mẫu ạ ^^!
Em cảm ơn mọi người

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back