What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
hôm qua mình mới mua phí bên ACE do lội page thấy, cũng rẻ mà lại dễ mua, mua bằng thẻ ATM nội địa xong nó gửi mail xác nhận lun, mình mua có 5 ngày bảo hiểm toàn cầu hạng mức vàng là 273k nếu hạng platinum là 441k

Àh, hôm trước mình hỏi kinh nghiệm mua bảo hiểm du lịch cũng thấy có video giới thiệu về ACE ở youtube http://www.youtube.com/watch?v=XFvjP4l34YA

Thấy cách mua tiện lợi, giới thiệu chi tiết và đặc biệt tiết kiệm phí cho người già và gia đình có trẻ em, rồi lại cho phép hoàn lại 100% tiền nếu không xin được visa nên mình cũng đăng ký mua của ACE ở http://shopbaohiem.com
Trả tiền qua ATM chút xíu là thấy có hợp đồng gửi về email xác nhận luôn, khỏe ru!

Chào mng em vừa bị từ chối visa du học Úc vì ko có bằng cấp lớp 11 ở VN :(
Em đang tính apply visa du lịch vào tháng 10 vậy có ỗn ko ạ?
Bị từ chối 1 lần em thấy nãn wa :((

Cac ban nu co ai di du lich tu tuc trong thang 9 thi cho minh ke theo voi. Minh tinh xin visa uc de du lich voi me chong theo tour nhung gio me chong minh khong di nua. Minh da duoc cap visa roi. Cac ban nu co ai di tu tuc thi cho minh di chung voi nhe. Co gi lien lac voi minh qua email: [email protected]. Cam on rat nhieu.

Khong phai chuyen dau ban. Chi can cong chung so hoac nho ngan hang xac nhan so du. Con neu co han muc credit card thi nop them xac nhan/ sao ke cua ngan hang. The debit card khong quan trong, tinh chat giong nhu saving account thoi.

Cám ơn bạn nha. Tiện thể mình tự chi trả chi phí chuyến đi, nhưng lại không biết ở câu 40 của form 1419 phải trả lời thế nào, nhờ các bạn giúp mình với.

40. Give detail of How you will maintain yourself financially while you are in Australia.

một thông tin bổ ích cho những ai đang có ý định đi du lịch nước úc xinh đẹp, mọi người có thể đặt mua vé máy bay đi úc giá rẻ tại khangvuongbooking.com xin phục vụ các bạn với giá vé máy bay cạnh tranh rẻ nhất.

Mình cũng đang nghiên cứu form 1419 và cũng đánh dấu câu này để hỏi kinh nghiệm. Mình nghĩ là phần này liệt kê mình dự trù các khoản living expenses trong những ngày lưu trú tại Úc như thế nào và chi trả ra sao. Ví dụ, chi phí khách sạn, trả bằng credit card và đặt cọc một phần từ VN, chi phí ăn uống, đi lại trả bằng tiền mặt: dự tính bao nhiêu bữa x số tiền + đi lại bằng phương tiện gì dự tính bao nhiêu tiền. Mình cũng liệt kê ra mình sẽ mang bao nhiêu tiền mặt, hạn mức tín dụng của thẻ là bao nhiêu để đáp ứng được các khoản chi tiêu trên.

Các bạn đã xin được visa thành công giúp mình và bạn @dnhhanh câu này nhé.

chị mua vé khởi hành ngày nào? em đi từ 28/9, là nữ, đi 1 mình và cũng đang tìm người đi chung 1 đoạn ở Melb đây :)

Cám ơn bạn nha. Tiện thể mình tự chi trả chi phí chuyến đi, nhưng lại không biết ở câu 40 của form 1419 phải trả lời thế nào, nhờ các bạn giúp mình với.

40. Give detail of How you will maintain yourself financially while you are in Australia.

Trong muc 40 minh dien la i have saving ( ghi so tien cua ban da goi o NH) in the bank

Mình cũng đang nghiên cứu form 1419 và cũng đánh dấu câu này để hỏi kinh nghiệm. Mình nghĩ là phần này liệt kê mình dự trù các khoản living expenses trong những ngày lưu trú tại Úc như thế nào và chi trả ra sao. Ví dụ, chi phí khách sạn, trả bằng credit card và đặt cọc một phần từ VN, chi phí ăn uống, đi lại trả bằng tiền mặt: dự tính bao nhiêu bữa x số tiền + đi lại bằng phương tiện gì dự tính bao nhiêu tiền. Mình cũng liệt kê ra mình sẽ mang bao nhiêu tiền mặt, hạn mức tín dụng của thẻ là bao nhiêu để đáp ứng được các khoản chi tiêu trên.

Các bạn đã xin được visa thành công giúp mình và bạn @dnhhanh câu này nhé.

Phan nay trong ho so minh de trong khong dien.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back