What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Em lại thấy đi cả nhà đôi khi lại dễ hơn ấy chứ :D
Anh/chị thử lên IOM nhờ họ tư vấn thử xem.

Gia đình mình định đi 5 người: 2 VC + 1 bé 7 tuổi + Bố mẹ > 60 tuổi.

Mọi giấy tờ có thể đáp ứng. Nhưng nghe nói đi cả nhà rất khó xin VI SA. nhưng không lẽ đi 1 mình.

Các bạn đã từng xin VI Sa cho cả nhà cho mình ý kkiến và tư vấn cho mình nha. Cám ơn cả nhà

mình thì du dinh 15/10 sẽ đi, dang tim ve vna ma mac wa, hon 21chai :((
bạn cứ in giấy đó ra rồi lúc làm hồ sơ, người ta sẽ lên hệ thống xem số visa number của bạn, thong tin chắc có hết rùi hehe...
lúc nộp IOM cũng nói sẽ nhắn tin làm đợi hoài, đến lúc nhận email, gọi dt hỏi thì mấy chị ấy nói vậy là xong rồi :))

bạn có ngại bay 1 chặng dừng ở Kul không thời gian mình thấy cũng tiện, bay chiều rồi sáng hôm sau tới syd, khoảng thời gian bạn đi mình xem thử giá vé chỉ tầm khoảng 512$ thôi, rẻ nửa vietnam airline

Uh, mình kiểm tra thì khoảng 600usd/khu hoi bao gồm hành lý 20kg đi về luôn.. 512usd chưa có hành lý hihi
chắc mua aa di cho rẻ quá :D

bạn có ngại bay 1 chặng dừng ở Kul không thời gian mình thấy cũng tiện, bay chiều rồi sáng hôm sau tới syd, khoảng thời gian bạn đi mình xem thử giá vé chỉ tầm khoảng 512$ thôi, rẻ nửa vietnam airline

Uh, mình kiểm tra thì khoảng 600usd/khu hoi bao gồm hành lý 20kg đi về luôn.. 512usd chưa có hành lý hihi
chắc mua aa di cho rẻ quá :D
chịu khó đi 1 chặng dừng vất vả tí tiết kiệm được khối tiền đó chứ, mình thì không thik kí gửi vì xuống sân bay phải đợi hành lí nữa, mà mang nhiều lại phải xách nặng nên đi bụi lúc nào cũng chỉ từ 5-7kg toàn mang đồ nhẹ mặc cho xong ^^
bữa chưa chưa có visa mà mình liệu book vé máy bay luôn, mua sớm nên được vé rẻ khoảng 440$ thôi

Chúc mừng bạn nha....bạn dự định đi khi nào?

Cám ơn bạn nha. Plan của mình là cuối tháng 10 mới đi, vì thời gian đó, công việc của mình cũng ko nhiều, nên sếp mới duyệt phép cho mình đó.

các chị book vé máy bay ở đâu mà được rẻ vậy ạ? Cho em đường link với. Em tính tháng 12 dương này đi Brisbane hoặc Sydney. Các chị cho em xin link để book được vé giá rẻ với. Chứ không vé bây giờ chát quá ạ

Mình thấy đa số mọi người mua vé của AirAsia đó bạn.
Nếu xác định ngày đi thì bạn mua trước đi để đc vé tốt.

các chị book vé máy bay ở đâu mà được rẻ vậy ạ? Cho em đường link với. Em tính tháng 12 dương này đi Brisbane hoặc Sydney. Các chị cho em xin link để book được vé giá rẻ với. Chứ không vé bây giờ chát quá ạ

em hiện tại vừa nghỉ làm được 1 tháng và em đang đi học tiếp. Vậy xin visa có bắt buộc phải là người đang đi làm ko hả các chị?

hôm nay là ngày thứ 10 kể từ ngày mình nộp visa vẫn bặt vô âm tín T.T
hok biết có phải do mình không có thư mới nên xét lâu k nữa vì hôm bữa chỉ ở IOM có nói rõ vì mình k có thư mời nên hiếm khi nào bị phỏng vấn lắm, và thời gian chờ đợi tin nhắn của IOM là từ 2 - 4 tuần T.T

Vậy là mình nằm trong số hiếm không có thư mời mà vẫn phỏng vấn, hơ hơ hơ

A/c chị ơi cho em hỏi chút với ạ , em đang định nộp hồ sơ visa du lịch Úc 6 tháng mà lại lần đầu ạ , bạn em sẽ gửi thư mời và bảo lãnh cho em
Em thì là sv vừa mới tnghiep không có tài sản gì, công việc của em vẫn chưa ổn định chỉ là thỉnh thoảng đi part-time thôi ạ
Mọi chi phí du lịch đều là người bảo lãnh chi trả
Cho em hỏi cái này có khả quan không ? Em rất sợ tại vì mn bảo là xin 6 tháng mà là lần đầu thì rất khó. Em có nên sửa thành 3 tháng không? Em cảm ơn a/c nhiều!!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back