What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Trang web của sứ quán vừa mới thay đổi lại phí visa từ 01/09 và có bản Hướng dẫn nộp hồ sơ xin thị thực đi thăm Úc (Diện 600) tiếng Việt mới nhất, ghi rõ các loại giấy tờ cần nộp, loại nào tiếng Việt, loại nào tiếng Anh, các bạn lưu ý nhé. Phí visa giờ là 130 AUD

Giá xin visa thị thực du lịch/thăm thân đã tăng rồi các bạn ơi :3.381.xxx mới tăng 1-9 vừa rồi. Hôm tháng 8 thì 3.041.000 giờ tăng nữa. Chán quá. Mình mới qua IOM sáng nay.

Xin chào cả nhà!
Mình rất muốn đi du lịch úc,nhưng chưa bít xin thủ tục visa như nào
Mình đọc trong diễn đàn thấy có nhiu a chị đã xin dc visa,mình rất mong các a chị có thể tư vẫn và gửi mình xin các mẫu from như traver plan,from 1419,.mình dự đinh sang úc 7 ngày.!mong các a chị giúp để mình hoàn thành hồ sơ!
Mình hiện là du học sinh nhật bản,visa du học của mình ở nhật hết hạn 7/2014
Rất mong dc các anh chị tư vẫn và chỉ giúp!mình dự định đi vào kì nghỉ đông
Mọi người gửi tài liệu thì gửi vào mail này giúp mình nhé [email protected]

Last edited:
Các anh chị ơi, cái chỗ mà câu 16

Identity card

Family name: e biết rồi
Given names: e biết rồi
Type of document:... là gì ? chỗ này là e ko biết
Identity number: e biết rồi
Country of issue: e biết rồi

Xin chào cả nhà!
Mình rất muốn đi du lịch úc,nhưng chưa bít xin thủ tục visa như nào
Mình đọc trong diễn đàn thấy có nhiu a chị đã xin dc visa,mình rất mong các a chị có thể tư vẫn và gửi mình xin các mẫu from như traver plan,from 1419,.mình dự đinh sang úc 7 ngày.!mong các a chị giúp để mình hoàn thành hồ sơ!
Mình hiện là du học sinh nhật bản,visa du học của mình ở nhật hết hạn 7/2014
Rất mong dc các anh chị tư vẫn và chỉ giúp!mình dự định đi vào kì nghỉ đông
Mọi người gửi tài liệu thì gửi vào mail này giúp mình nhé [email protected]

Bạn đến thẳng IOM Úc ở địa chỉ
- Cao Ốc PDD, 162 Pasteur, Lầu 8, Quận 1, TP HCM.
(Cho các đương đơn cư trú ở Đà Nẵng hoặc các vùng từ Đà Nẵng trở vào phía Nam)
hoặc
- o Ốc CMC, Lầu 12A, Duy Tân , Dịch Vọng, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
(Cho các đương đơn cư trú từ Đà Nẵng trở ra phía Bắc)
Người ta sẽ tư vấn cho bạn mẫu đơn nào, và đưa cho bạn form cùng với giấy ghi các yêu cầu người ta cần bạn chưng thực luôn, bạn khỏi cần phải lo gì hết, chỉ việc làm theo từng bước thôi :) . Ở đó thậm chí cũng có mẫu đơn điền sẵn nữa, cứ thế mà làm theo thôi. Xem nhanh qua rồi có gì không hiểu, cứ hỏi mấy chị ở đó, người ta giải thích kĩ từng bước cho bạn. Đi du lịch thì đơn giản, chứ không phức tạp như mấy cái khác.
Chúc bạn sớm có visa

Bạn đến thẳng IOM Úc ở địa chỉ
- Cao Ốc PDD, 162 Pasteur, Lầu 8, Quận 1, TP HCM.
(Cho các đương đơn cư trú ở Đà Nẵng hoặc các vùng từ Đà Nẵng trở vào phía Nam)
hoặc
- o Ốc CMC, Lầu 12A, Duy Tân , Dịch Vọng, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
(Cho các đương đơn cư trú từ Đà Nẵng trở ra phía Bắc)
Người ta sẽ tư vấn cho bạn mẫu đơn nào, và đưa cho bạn form cùng với giấy ghi các yêu cầu người ta cần bạn chưng thực luôn, bạn khỏi cần phải lo gì hết, chỉ việc làm theo từng bước thôi :) . Ở đó thậm chí cũng có mẫu đơn điền sẵn nữa, cứ thế mà làm theo thôi. Xem nhanh qua rồi có gì không hiểu, cứ hỏi mấy chị ở đó, người ta giải thích kĩ từng bước cho bạn. Đi du lịch thì đơn giản, chứ không phức tạp như mấy cái khác.
Chúc bạn sớm có visa
Thanks bác nhưng e đang ở nhật lên ko đến dc bác nào có mẫu from 1419 gửi e xin để e điền với

Last edited:
Cả nhà cho mình hỏi vấn đề này với:
Hai vợ chồng mình muốn đi du lịch tu túc Úc khoảng 15 ngày nhưng có một chút thắc mắc lo lắng về vấn đề xin visa. Hai VC có công ty riêng (chồng là Giám Đốc và mình làm trợ lý cho chồng) thì mình có cần phải xin xác nhận nghĩ phép hay không? Như vậy hai VC có thể làm chung một bộ hồ sơ hay không? Về tài sản xe cộ thì đứng tên công ty...vậy thì mình nên làm thế nào? Mình ở Hội An thì nên nộp hố sơ ở ĐSQ Hà Nội hay LSQ SG? Mong các bạn hướng dẫn giúp mình với vì ở xa nên mỗi lần đi nộp hồ sơ khá vất vả và tốn kém nên phải chuẩn bị thật kỹ , cảm ơn mọi người nhiều.

Thông báo với các bạn sắp đến Úc là bus miễn phí 555 ở Syd không còn chạy tuyến Elizabeth nữa mà chỉ còn Geogre street thôi. Và free shuttle bus ở Melb cũng không còn free mà là 5$/vé/ngày nhé.
Thay đổi không đáng kể nhưng hy vọng giúp các bạn ít nhiều chủ động hơn khi chuẩn bị travel plan.:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back