What's new

[Chia sẻ] Ký ức độc hành xuyên việt tháng 06/2011

rất hoan nghênh và khâm phục ý chí của bạn vì 2 tuần mà hết có 6tr thì quá là ok...
mình cũng đang chuẩn bị đi phượt bằng xe đạp từ HCM-HN đây, mình sẽ ghé những địa điểm của bạn đó
cám ơn những chia sẻ của bạn nhé!!!

Thêm một người nữa đi xuyên Việt,khi nào thì đến mình đây ta.Mình sẽ quăng xe lên tàu hỏa ra Hà Nội rồi sẽ đi cung Tây Bắc.Đi như vậy mất khoảng bao nhiêu ngày mấy bác?

Bắt chước theo như hành trình của bạn, mình cũng sẽ đi xe máy 1 mình từ Sài Gòn -> Nghệ An. Cứ sáng sớm đi, tối ngủ, 5-6h sáng lại xuất phát tiếp. Hình như ko ai đi 500km/1 ngày vì ko đảm bảo an toàn cho người và xe? Và còn chưa kể bất trắc dọc đường đối với đứa chả có kinh nghiệm gì nhỉ :(

Ngày 1: Sài Gòn-Phan Thiết-Nha Trang
Ngày 2: NT-Quãng Nam-Quãng Bình
Ngày 3: Quãng Bình-Đà Nẵng-Nghệ An

Nếu chỉ dừng lại để nghỉ lấy sức rồi đi tiếp chứ ko vi vu gì liệu tiết kiệm được thời gian tới mức nào? Bạn cho mình ý kiến với, cảm ơn nhiều á!

Bắt chước theo như hành trình của bạn, mình cũng sẽ đi xe máy 1 mình từ Sài Gòn -> Nghệ An. Cứ sáng sớm đi, tối ngủ, 5-6h sáng lại xuất phát tiếp. Hình như ko ai đi 500km/1 ngày vì ko đảm bảo an toàn cho người và xe? Và còn chưa kể bất trắc dọc đường đối với đứa chả có kinh nghiệm gì nhỉ :(

Ngày 1: Sài Gòn-Phan Thiết-Nha Trang
Ngày 2: NT-Quãng Ngãi-Quảng Nam
Ngày 3: Đà Nẵng-Quảng Bình - Nghệ An

Nếu chỉ dừng lại để nghỉ lấy sức rồi đi tiếp chứ ko vi vu gì liệu tiết kiệm được thời gian tới mức nào? Bạn cho mình ý kiến với, cảm ơn nhiều á!
Bạn tìm hiểu lại hành trình qua bản đồ VN nhé. Mình giúp chỉnh lại tên các tỉnh ngay 2,3 của bạn. Đi vậy mệt lắm. Chỉ chay thôi chứ đâu có ngắm cảnh được gì.

Mình thay đổi được thời gian rồi, nhưng vẫn là đi trong vòng 1 tuần thôi. Đêm vội lắm nên mình viết nhầm, cảm ơn bạn nhiều! Đúng là đi vậy mệt và ko ngắm cảnh được nhiều nhưng mà có được cảm giác đường trường.. Nhân dịp 30/4 được nghỉ cố đi một chút, cả năm chẳng có dịp nào đi cả. Chuyến này ko tính là xuyên Việt mà chỉ tính là "phi tới đích như dự định" thôi :))

Từ SG-NT còn quen thuộc, từ NT-QN thì ko biết gì, ra ĐN có bạn, từ ĐN-QB cũng ko biết đi ra sao nhưng nghỉ lại chắc cũng không vấn đề gì. Cùng lắm cứ đi ngắm cảnh rồi về bằng tàu vậy. Hiện tại mình tìm hiểu các bài viết trên forum, những dụng cụ cần thiết nhưng tiếc là mọi thứ chỉ là lý thuyết thôi T_T Hy vọng ko có gì thay đổi thì 29/4 khởi hành được. Máu lắm rồi, nung nấu lâu lắm rồi!

Những gì bạn viết ở trên làm mình nhớ lại những kỷ niệm của chuyến đi vừa rồi, quả thật là một dấu ấn của đời người.
Lúc mình thực hiện chuyến đi này cũng không chuẩn bị gì nhiều lắm nên hành lý rất gọn, đi đến đâu thì ăn ngủ nghỉ ở đó
Vận tốc chạy khoảng 40km/giờ, vừa đi vừa ngắm cảnh, mệt thì ghé quán nước bên đường có bóng cây mát rượi, ngủ nhà nghỉ bình dân.
Nhớ lên lịch trước những điểm đến và mang theo bản đồ, nước,... Tiền, 1 tuần cũng tạm được cho 1 chuyến đi như thế nếu bạn biết tận dụng thời gian, sau chuyến đi bạn sẽ học được nhiều điều bổ ích.

Chúc bạn thành công

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back