What's new

Lang Thang trên đỉnh Chứa Chan

Tuần trước có 1 đoàn leo Chứa Chan, vì mắc bận không theo được nên chủ nhật này quyết định phải đi thử coi sao :).
Vì nhởn nhơ la cà nên tối mới xuống tới đất, có nhiều hình ghi lại hành trình, xin post lên cho các bạn coi chơi. Quả núi này tyuệt đẹp, rất đáng leo. Lần sau có chuyến nữa mình cũng xin theo.

Đường lên chùa, một nghìn mấy trăm bậc thang đó, quên đếm :)).

Xắt lát chuối bom trước khi chiên.

Hai bên đầy hàng quán. Đây là cảnh làm chuối chiên giòn đó các bạn.

Sản phẩm thương mại đây.

Mấy cái thân cây này được quảng cáo là trị bá bệnh!!!

Last edited:
Mình không thấy cái sân bay, có thể khuất sau tảng đá nào đó, cũng không hỏi các chú bộ đội. Nhưng mình thấy có bãi đất trống này dư sức đậu 1 bầy trực thăng:

Té ra cái khúc cây Nhân mật đó trị đau mình nhức mẩy, vì chủ hàng nói trị bá bệnh nên mình đi luôn, biết vậy mua vài khúc, vừa leo núi vừa nhai :)

Trên đỉnh Chứa Chan Pre 75 có 1 sân bay dã chiến trên đó và là 1 cứ điểm trên đó ... kết hợp với pháo binh Tiểu khu Long Khánh.

Mình cũng đã từng vài lần độc hành lên núi Chứa Chan. Lần sau nếu có đi nữa thì nhớ thông báo đi cùng cho vui nhé. Mà nghe nói là phía gần sân bay dã chiến còn nhiều bom mìn xót lại lắm đó.

Lần trước nhà pkm định leo trở lại thăm mấy anh bộ đội thế mà đụng ngay đợt rà mìn thế là hủy, nhà mình leo đêm nên ko thấy cảnh xung quanh như bạn, hình đẹp lắm (c)

Công nhận leo dữ thiệt. Tui leo tới đây 2 lần rồi, từ hồi còn là sinh viên, cả hai lần cũng chỉ leo tới hết ngọn suối ( nơi nó chui từ núi ra) thôi à. Hẹn có dịp lao lại cho tới đỉnh mới chịu. Hổng lẽ leo tới đỉnh núi Bà Đen rồi mà lại chào thua đỉnh Chứa Chan sao?

Từ ngày hòa bình tới giờ gần 40 năm, lại rà phá mấy đợt còn đâu nữa mà lo các bạn. Mìn sát thương chắc không còn vì mục nát cả rồi. Họa chăng chỉ còn mìn chống tăng thôi mấy loại đó không ai cài trên núi. :D

Từ ngày hòa bình tới giờ gần 40 năm, lại rà phá mấy đợt còn đâu nữa mà lo các bạn. Mìn sát thương chắc không còn vì mục nát cả rồi. Họa chăng chỉ còn mìn chống tăng thôi mấy loại đó không ai cài trên núi. :D

Mình nghe thằng bạn làm công an ở Xuân Lộc méc là hai năm trước có nhóm cán bộ đoàn lên đó mần cái chi đó và bị mìn nổ chết mất một người, không biết có phải nó hù mình không nữa!

Em phục mấy bác quá, em chỉ leo đến được suối Tôm là thở phì phò, đầu cổ tóc tai mồ hôi mồ kê chèm nhẹp, mặt mũi đỏ ké bừng bừng như thằng say rượu vậy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back