What's new

[Đã đi] Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/2013.

Status
Not open for further replies.
Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/2013.

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/2013.

Núi Tà Cú cao 649 m, thuộc thị trấn Thuận Nam, huyện Hàm Thuận Nam, tỉnh Bình Thuận là một điểm leo núi mà dân phượt hay lui tới. Nhiều người cứ nghĩ khi đến bức tượng Phật Thích Ca nằm, làm bằng bê tông, quét vôi trắng dài 49 m là lên tới đỉnh nhưng thật ra chỉ ở độ cao ở độ cao 563. Để lên tới đỉnh ngọn núi nằm trong khu rừng cấm, cần hơn 3 giờ để vượt qua những con dóc nghiêng 45°.

Hải đăng Kê Gà với dáng đứng mạnh mẽ, cao vút trên nền trời xanh ngắt như khẳng định vị thế giữa một vùng biển trời tuyệt đẹp, màu xanh ngọc của nước biển hoà cùng màu xanh lơ của mây trời, màu trắng của những bãi cát dài, màu xanh của những rặng thuỳ dương và những ghềnh đá hoa cương trắng hồng đã tạo cho nơi đây một vẻ quyến rũ khó tả, nguyên sơ và yên bình.
Kế hoạch:

1/ Mục đích, yêu cầu:
- Thiết thực hưởng ứng BĐH diễn đàn phát động tuần lễ "Phượt vì Môi trường"
- Tuyên truyền cho khách tham quan, du lịch tại Tà Cú và Kê Gà về việc chung tay bảo vệ môi trường.
- Thu dọn rác tại bãi biển kê gà và trên đường leo núi.

2/ Lịch trình:
- Ngày 1 (7/6 - thứ 6 ):
+ 18h30: khởi hành tại Ngã tư Hàng Xanh (Ngay cây xăng);
+ 21h30: đến ngã ba 30 ăn bánh canh chả nạp năng lượng;
+ 23h00: đến bãi biển Kê Gà, gửi xe tiến ra bãi biển hạ trại;
+ 23h10: BBQ “Biển”, nghỉ ngơi.

- Ngày 2 (8/6 - thứ 7):
+ 05h30: Ngắm bình minh, tắm biển.
+ 7h00: thu dọn rác và đi ra chợ nhỏ ăn sáng ( có nhiều món lắm ăn mỗi cái 1 chút như bánh canh chả cá, bánh hỏi lòng heo, bánh xèo miền trung, bánh khọt, cơm cá biển kho….), khi bụng đã no thì đi qua núi Tà Cú
+ 8h30: chinh phục đỉnh Tà Cú
+ 17h00: hạ trại, BBQ “Núi”.

- Ngày 3 (9/6 - Chủ Nhật):
+ 6h30: ngắm sương mù, ăn sáng, dọn vệ sinh, thu gom lều;
+ 8h00: xuống núi dọc đường thu gom rác, đến chùa tắm nước suối cho mát, tiếp tục xuống núi và thu gom rác *đoạn này rất nhiều*.
+ 12h30: đến chân núi, lấy xe, ăn trưa rồi đi dọc con đường ven biển đẹp nhất Việt Nam về Sài Gòn (dọc đường ăn bún riêu cua)- đến Bà Rịa có thể ăn bánh canh Long Hương.

3/ Chi Phí: 150k/thành viên. Bao gồm:
+ Ngày 1: Ăn tối: 20k, ăn khuya: 40k
+ Ngày 2: Ăn tối: 60k
+ Ngày 3: Ăn trưa: 30K
(các bữa ăn khác tự chuẩn bị)

4/ Các vấn đề liên quan:
- Lều/võng/túi ngủ/đèn pin ..
- Áo mưa, quần áo tắm biển, găng tay hạt nhựa leo núi…
- Bánh mì, đồ hộp hay mì gói ăn sáng; kẹo, bánh ngọt; Thuốc cá nhân…
- Phương tiện: xe máy; (Xăng/nhớt: xế ôm chia)
- Off: Lúc 18h30, ngày 27/5/2013, tại Café Mơ Phượt, Đ/c: 62/19 Huỳnh Tịnh Của, P19, Q. Bình Thạnh ( Đối diện lô C chung cư Phạm Viết Chánh - Bình Thạnh)

5/ Đăng ký tham gia, vui lòng cho các thông tin cần thiết sau:
+ Tên:
+ Xế hay Ôm:
+ Xe máy (Có/Ko):
+ Lều/võng/túi ngủ:

* Mọi thông tin góp ý xin vui lòng Trung:
+ Điện thoại: o9o6 985 567
+ FB: http://www.facebook.com/trung.pham.9484

Last edited by a moderator:
Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/20

Trời ơi,buồn quá ,không theo được mọi người lên đỉnh huhu
Mọi người vào đây xem phần hình mình chụp nhé
https://www.phuot.vn/threads/99791-...-tuyệt-vời-Ban-đêm-trờiơi?p=904691#post904691

Mình có nhờ anh jimmytrung169 mua cái võng, mà hôm ngày đi anh jimmytrung169 quên mang theo để ở nhà
Giờ bạn nào muốn có cái Võng để sau này đi phượt thì ghé chổ anh jimmytrung169 lấy nha, cảm ơn

võng này là võng mới hả bạn wowomisa???? có phải là võng mùng, có thể làm liều được???? Nếu đúng vậy thì bạn để lại cho mình nha. Mình là mem mới, chưa đi phượt lần nào nhưng tại quởn quá + tính lại ham hố nên cũng muốn thử cảm giác phượt là như thế nào ^^

Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/20

ông anh ơi, có 2 pic của anh trong máy em nè, mà giờ cái lap của em nó cùi ngô quá ko post được. Đê khi nào rảnh "rình trộm" máy con bạn quăng lên cho ông anh! kk

Tình hình là chuyến đi sẽ có hồi ức chính thức và đây không chỉ là báo cáo về chuyến đi mà là một cách tuyên truyền về việc bảo vệ môi trường.
Mà Trung là người không giỏi trong việc viết lách và chưa có kinh nghiệm viết hồi ức. Vì vậy, bạn nào có kinh nghiệm và tham gia xuyên suốt hành trình thì ứng cử nha! rất mong các bạn ủng hộ nhiệt tình "Phượt vì môi trường". Nếu may mắn chuyến đi "Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/2013" nhận được 1 giải thưởng nào đó từ diễn dàn thì đây sẽ là món quà hết sức ý nghĩa và là 1 động lực rất lớn cho các thành viên tham gia.
Có thành viên trong chuyến đi nói với Trung rằng: "sao chuyến đi này ai cũng hiền và dễ thương....".
Tham gia hành trình này không chỉ là tham giai các trò chơi vận động, hay vượt biển, leo núi mà đó chính là chúng ta đã chung tay vì một thế giới đẹp hơn cho tương lai, hành động cả đoàn cùng nhau nhặt rác hết sức đẹp mà không có từ ngữ nào diễn tả. Biển kê Gà hay Núi Tà Cú sẽ ghi nhận sự đóng góp hết sức chân tình của các bạn. Các bạn thật tuyệt vời!

;)
đúng rùi, nhưng dù sao cũng áy náy với mọi người rất nhìu, cảm ơn thêm lần nữa. nhất là anh ba khía với anh chốt đoàn( ko bít tên a là j`)đã lun theo mình suốt chặng đường đề phòng xe hư

,

Những lúc khó khăn, cần sự hỗ trợ lúc đó thể hiện sự đoàn kết "Đoàn kết là sức mạnh"

úi giời ui hôm đi đã nhớ là fai trả xiền cho anh mà thế nào lại quên mất ha ha:))
Anh có Vietcombank ko? :)

ông anh ơi, có 2 pic của anh trong máy em nè, mà giờ cái lap của em nó cùi ngô quá ko post được. Đê khi nào rảnh "rình trộm" máy con bạn quăng lên cho ông anh! kk

Nói xấu mình không hè, mình được anh jimmytrung169 phân công làm phóng viên chiến trường chứ bộ keke

võng này là võng mới hả bạn wowomisa???? có phải là võng mùng, có thể làm liều được???? Nếu đúng vậy thì bạn để lại cho mình nha. Mình là mem mới, chưa đi phượt lần nào nhưng tại quởn quá + tính lại ham hố nên cũng muốn thử cảm giác phượt là như thế nào ^^

Ưm ừm, võng mới 100%, mình nhờ anh jimmytrung169 mua dùm để đi chuyến này đó mà, có thể làm liều được, còn bạn muốn chắc hơn thì gọi điện hỏi anh jimmytrung169 là uki nhất kaka

Cái này bạn đang nói mình,hay nói ai vậy, nếu là mình ..thì hơi run run, gửi qua cho mình,đừng post lên đây nhá hĩ hĩ

Last edited:

Nhà mình có ai làm nhật ký ko ạh. Tại vì có nhóm sau đi nên ngồi hóng và kiếm kinh nghiệm cho chuyến đi ấy mà. Tks cả nhà nhiều :)

Tình hình là ko thấy bạn nữ nào bỏ quên cái túi nhỏ màu hồng ah? chuyến đi này hình như mình có số nhặt của rơi hay sao ah! chạy trên đường thì lượm đôi giày (chủ nhân đã nhận) giờ lại cái túi xinh xinh màu hồng

Có ốp át share hình ảnh gì không anh Trung uj, e đang giữ khá nhiều hình đẹp của đoàn đây. Hihi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,302
191,737
Latest member
luathoangnguyen
Back