What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Nhóm em dự kiến lên Mộc Châu tầm 13-14/10, các bác cho em hỏi tầm này Mộc Châu hoa cải đã nở đẹp chưa ạ? cám ơn các bác

13-14/10 mà lên thì đến đất còn chưa xanh bác nhá. Vào thời điểm hiện tại đồng bào còn chưa gieo hạt, do đó dự kiến là năm nay hoa cải sẽ có muộn hơn năm ngoái :D

P/s: Năm nay ở rừng thông bản Áng cải sẽ ko có nhiều bằng năm trước vì hiện tại ngô đã xanh rì ở các vạt đất năm ngoái trồng cải nhá, do đó các bác có ý định lên MC ngắm cải thì cần chú ý chọn các địa điểm cho phù hợp nhá :)

13-14/10 mà lên thì đến đất còn chưa xanh bác nhá. Vào thời điểm hiện tại đồng bào còn chưa gieo hạt, do đó dự kiến là năm nay hoa cải sẽ có muộn hơn năm ngoái :D

P/s: Năm nay ở rừng thông bản Áng cải sẽ ko có nhiều bằng năm trước vì hiện tại ngô đã xanh rì ở các vạt đất năm ngoái trồng cải nhá, do đó các bác có ý định lên MC ngắm cải thì cần chú ý chọn các địa điểm cho phù hợp nhá :)
Em định đi MC ngắm hoa cải tầm giữa hoặc cuối tháng 11. Bác cho em xin ít kinh nghiệm đc ko ạ.

Theo dõi topic này đã lâu, vẫn nung nấu ý định làm một chuyến MC mùa xuân, được ngắm hoa mận nở trắng trời mà đầu năm nay chưa thực hiện được... Bác Người Mộc Châu ơi cho em hỏi, khoảng giữa tháng 2 (14-16/02/13) có còn hoa mận nhiều không (theo kinh nghiệm của Bác)? Vì Tết năm nay nghỉ được nhiều nên đang muốn đi lắm, phải book vé máy bay từ SG ra HN dịp Tết từ bây giờ...Mà hiện giờ cũng chỉ có một mình, nữ lái xe chạy loanh quanh vào thời điểm đó ổn không Bác. Đa tạ Bác trước :)

À, có bạn nào đang có ý định giống mình thì pm nha!

Bạn đi tầm đó thì muộn mất rồi, nếu có thể đi sớm hơn (vào tháng 1) thì tốt hơn. Bạn cứ để lại thông tin liên lạc hoặc theo dõi topic để biết thêm thông tin khi mình cập nhật nhé :)

Lần trước mình đi mộc châu nhưng k thấy chỗ nào có bãi cỏ như các bác chụp,vào ngũ động thì chả tìm được cái động nào cả,đi mãi trong rừng,mệt wa lại đi ra :(

Bạn đi tầm đó thì muộn mất rồi, nếu có thể đi sớm hơn (vào tháng 1) thì tốt hơn. Bạn cứ để lại thông tin liên lạc hoặc theo dõi topic để biết thêm thông tin khi mình cập nhật nhé :)

Cảm ơn Bác, vậy khoảng thời gian nào tháng 1 thì được hả Bác? Sẽ vẫn tiếp tục theo dõi topic, nếu được có gì Bác pm qua [email protected] giúp em nha, thanks Bác! ^^

Bạn Người Mộc Châu có thể cập nhật tình hình thời tiết với cả hoa trên đó thế nào k? mình định đi hôm 19/10 mà xem dự báo thời tiết thấy toàn mưa nên cũng hơi lo

Cám ơn bạn

CHo mình hỏi là cuối tháng này lên Mộc Châu đã có hoa gì nở chưa nhể...Em đang định đi chơi trên đó mà lăn tăn quá vì chưa biết mùa này trên đó có gì hay ho....giúp em cái

chào cả nhà. mình người Sơn La mà chưa đi Mộc Châu lần nào cho tử tế, ấp ủ 1 lần đến MC mùa xuân ngắm hoa đào hoa mận mà chưa có dịp...hjk, nếu có bạn nào đi MC cho mình đi với, các bạn đi từ HN lên, mình phi từ SL xuống nhập hội ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,853
191,739
Latest member
TravelWithMe
Back