What's new

Một vòng Đông Bắc (Yên Bái,Cao Bằng, Hà Giang) ngày 23-26/7/2011

Đi lẻ tẻ các điểm phượt mãi nên chuýen này quyết làm một cung vòng tròn vùng Đông Bắc của Tỏ quốc. Dự kiến 4h30 chiều ngày 22/7/2011 xuất phát xong vì công việc lại chuyển giờ xuất phát vào 5h sáng ngày 23/7.

Trời doạ đổ mưa cơn khá to.
attachment.php

Cung đường dự kiến
attachment.php

Rủi quá. Trời đổ mưa như trút nước nhưng lên kế hoạch rồi nên cứ đi, đường tối mờ, mưa hắt rát mặt. Không thể chạy thêm được đến huyện Yên Bình nghỉ chờ bớt mưa
attachment.php

Mưa ngập đường đi
attachment.php

Sang đất Tuyên Quang có đoạn không 1 dọt mưa.
Đường khô tuyệt đẹp
attachment.php

Đồi núi đất Tuyên
attachment.php

Qua dòng sông chảy
attachment.php

Last edited:
Hình như chính là đèo Mã Phục (chưa đến đỉnh). Em cũng có 1 bức hình chụp gần Mã Phục.
Nhìn xuống chân đèo

Sau lưng là 1 vách núi phẳng

Đèo này thì đúng là Mã Phục. Còn đèo kia tên gì không nhớ nhung nói chung là chúng rất đẹp.

Đến hồ Ba Bể là có ngay các sạp hàng bày bán những sản vật địa phương chủ yếu cà cây thuốc, chè, cá hồ ... đặc biệt là mắm tép hồ loại này chưng với thịt thì rất tốn com. (chẹp chẹp!.... thèm quá vì mấy ngày toàn rượu với đặc sản nóng hết cả bụng)

Còn đây là Hồng Bắc Cạn tuy nhỏ nhưng rất ngọt, thơm. Làm quả hồ lô về đựng rượu nào!

Bác này đi một vòng quả là có những bức ảnh thật đẹp. em tháng trước cũng đi một chuyến với mấy anh em lên đến Cao Bằng nhưng tiếc quá không chụp được đẹp như bác. Xem lại những bức ảnh này nhớ lại hỉnh ảnh hôm trước. màbacs có biển 21 bác ở chỗ nào thế. em cung Yên Bái đây

Bác này đi một vòng quả là có những bức ảnh thật đẹp. em tháng trước cũng đi một chuyến với mấy anh em lên đến Cao Bằng nhưng tiếc quá không chụp được đẹp như bác. Xem lại những bức ảnh này nhớ lại hỉnh ảnh hôm trước. màbacs có biển 21 bác ở chỗ nào thế. em cung Yên Bái đây

Hì! cám ơn. Tôi ở ngay phường HH còn Bạn ở chõ nào vậy?

Xem xong topic của bác không biết nói j hơn, quá tuyệt vời quá đẹp. ước j em cũng làm được 1 chuyến như thế này

Đường vào mộ anh Kim Đồng

Qua 1 cây cầu với dòng suối trong xanh

Hai bên đường trồng mía và những ruộng lúa

Trứoc cổng vào khu mộ có các Mế ngồi bán hương, hoa quả của địa phương (Cây nhà lá vườn)

Mộ anh Kim Đồng được xây ốp đá và tượng đài đựoc đắp rất nghệ thuật

Mộ anh Kim Đồng vẫn nguyên như 2009 em đi . Chưa có tôn tạo gì cả .

Xem xong topic của bác không biết nói j hơn, quá tuyệt vời quá đẹp. ước j em cũng làm được 1 chuyến như thế này

Cảm ơn bạn! Thực ra cung này rất nhiều người đi nhưng những gì mọi người cảm nhận 1 lần, 2 lần ... mà vẫn luôn hấp dẫn bởi phong cảnh thiên nhiên, con người luôn mới lạ theo không gian và thời gian. Chúc bạn đạt được ước mơ của mình.

Mộ anh Kim Đồng vẫn nguyên như 2009 em đi . Chưa có tôn tạo gì cả .

Hì! Thôi đừng tôn tạo nhiều mà mất nét hoang sơ mộc mạc. Chỉ cần người dân chăm lo dọn dẹp cho sạch sẽ và hương hoa thường xuyên là đẹp lắm rồi.

@ Trần hữu Tân: cám ơn bạn. Em SR250 này cùng tôi trên các chặng đường phượt rất an toàn, đặc biệt leo đèo nhưng xuống đèo và đi đường trơn thì khá nguy hiểm

Một xe tải nặng leo đèo

Đèo Tài hồ Sìn nhìn như hình của chủ thớt khá cao.Theo mình được biết những thằng container như thế là bị cấm đi .Sao con này lại mò lên được nhỉ ?

Đèo Tài hồ Sìn nhìn như hình của chủ thớt khá cao.Theo mình được biết những thằng container như thế là bị cấm đi .Sao con này lại mò lên được nhỉ ?

Thực tế cung đường này rất nhiều xe Contener chạy lên Biên giới. Nhiều cung nguy hiểm hơn nó vẫn đi đấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back