What's new

Một vòng Đông Bắc (Yên Bái,Cao Bằng, Hà Giang) ngày 23-26/7/2011

Đi lẻ tẻ các điểm phượt mãi nên chuýen này quyết làm một cung vòng tròn vùng Đông Bắc của Tỏ quốc. Dự kiến 4h30 chiều ngày 22/7/2011 xuất phát xong vì công việc lại chuyển giờ xuất phát vào 5h sáng ngày 23/7.

Trời doạ đổ mưa cơn khá to.
attachment.php

Cung đường dự kiến
attachment.php

Rủi quá. Trời đổ mưa như trút nước nhưng lên kế hoạch rồi nên cứ đi, đường tối mờ, mưa hắt rát mặt. Không thể chạy thêm được đến huyện Yên Bình nghỉ chờ bớt mưa
attachment.php

Mưa ngập đường đi
attachment.php

Sang đất Tuyên Quang có đoạn không 1 dọt mưa.
Đường khô tuyệt đẹp
attachment.php

Đồi núi đất Tuyên
attachment.php

Qua dòng sông chảy
attachment.php

Last edited:
Bọn mình vẫn quẩn quanh miền Nam, miền Trung - Tây Nguyên (dẫu có ra Hải Phòng đôi lần rồi nhưng toàn công việc) nên xem bài của bạn cùng các bài Tây Bắc thấy ham quá. Một vòng Đông Bắc hay Tây Bắc, biết bao giờ mới có thể thu xếp làm một vài chuyến nhỉ.

Đất nước mình... dài quá - Ngẫm: Trong lĩnh vực "phượt" thì cư dân miền Trung lợi thế nhất > từ giữa nước cứ ra Bắc vào Nam mà cung đường vẫn không quá hớp, đỡ tốn nhiều thời gian di chuyển.
Cảm ơn nhiều.

Khi đang xuống đèo thì kinh hoàng khi thấy đoàn xe gồm 2 xe tải hạng nặng cùng kéo một remooc nặng vượt đèo. Thật nguy hiểm

Cung đường tây bắc 1 lần em đi qua. Nhiều khi găp chiếc Contener chạy ngược lại, phải chạy tới, "zde" lùi, móc đầu mấy lần thì mới qua khỏi khúc cua. nhìn mà khiếp. các cung đường tây nguyên khó mà bắt gặp cảnh tượng này.

Đồng Văn (Hà Giang) những cung đường luôn làm cho ta lưu luyến, ván vương những ngày gặp lại

Xa dần những thị trấn nhỏ nằm giữa thung lũng

Xa dần những con đường đèo

Xa dần những mái nhà tranh ngang sườn núi

Tạm biệt "Cao nguyên đá" chúng tôi lên đường về với bao lưư luyến vấn vương mong một ngày trở lại tiếp tục chinh phục những cung đường mới lạ vào đến tận các bản làng vùng biên, Các cung đường vựơt qua các đỉnh núi.

Anh lại đi tiếp đấy ạ???? Em vẫn chưa thu xếp đc để về YB....hì hì đi Tú Lệ anh ơi!!! Với 1,5 ngày có đủ ăn-ngắm-chơi ở Tú Lệ không anh????????

Dù sao Hà Giang vẫn còn rất nhiều điều để khám phá, anh sẽ còn tiếp tục đi theo lộ trình "4 muaf Hà Giang".
Còn nếu em đi Tú Lệ nên đi 2 ngày qua Khau Phạ, ngắm ruộng bậc thang La pán Tẩn, Chế Cu Nha ... vào cuối tháng 9. nếu đi 1,5 cũng được nhưng ngày thì hơi phí.
Chúc em có chuyến đi như ý!

Anh lại đi tiếp đấy ạ???? Em vẫn chưa thu xếp đc để về YB....hì hì đi Tú Lệ anh ơi!!! Với 1,5 ngày có đủ ăn-ngắm-chơi ở Tú Lệ không anh????????

Quan trọng là bạn đi từ đâu từ TP yên bái vào Tú Lệ hay như thế nào mới được chứ. Đường vào Tú lệ đẹp mà nên với 1.5 ngày thì dư sức luôn.

Quan trọng là bạn đi từ đâu từ TP yên bái vào Tú Lệ hay như thế nào mới được chứ. Đường vào Tú lệ đẹp mà nên với 1.5 ngày thì dư sức luôn.

Từ Hà Nội đi Tú Lệ 1,5 ngày đi được vì đường đi giờ rất đẹp. Nhưng đi như vậy không đủ thời gian đi tiếp MCC, Khau Phạ và các bản ngắm ruộng bậc thang thì cũng phí.

Hic vâng, em đang xem tình hình công việc ntn để xin nghỉ. Bây giờ làm chỗ mới, chẳng dễ nghỉ như ngày xưa nữa anh ạ!

Từ Hà Nội đi Tú Lệ 1,5 ngày đi được vì đường đi giờ rất đẹp. Nhưng đi như vậy không đủ thời gian đi tiếp MCC, Khau Phạ và các bản ngắm ruộng bậc thang thì cũng phí.

Hôm nào đi bản với e không anh ơi?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back