What's new

[Chia sẻ] Mù Cang Chải - 2009

Nghe tin đồn từ cách đây gần tháng là lúa trên MCC đã sắp chín mà sốt hết cả ruột. Chiều thứ 6 rồi sau khi sắp xếp xong công việc em cùng 4 ông bẹn thẳng tiến Nghĩa lộ . Vì đường Láng Hòa Lạc giờ đâm đầu vào là tại họa nên bọn em quyết định đi đường 32 - Sơn tây - Trung hòa - Cổ Tiết - Thu Cúc - Đèo Khế - NGhĩa lộ quãng đường này chạy tà trong tầm khoảng 4h đồng hồ. Chạy từ Hà nội lúc 2h chiều thì 5h45 đến Nghĩa lộ.

Nghe tin nhà hàng An rắn rẻ mà ngon bọn em lao vào làm món cầy 3 món :D ăn theo suất hết có 70k/đầu người cả rượu cả cơm cả canh cả linh tinh cháo rắn ...... Rẻ thật rẻ bât ngờ . Sáng sớm hôm sau sau khi ăn sáng bọn em xuất phát lúc 7h đi MCC , trời bắt đầu nắng thời tiếp đẹp và mát mẻ vô cùng.

Đúng là không đi mà cứ nghe các ông bôc phét thì tưởng là đi lần này chỉ được xem gốc rạ nhưng đi mới biết lúa vẫn còn xanh lắm :D :D Mời các bác xem ảnh lúa ở đèo Khau phạ em chụp bằng bao diêm LX3

picture.php

picture.php

Bác Green làm gì có hình đẹp mà Khoát thế :LL

Sai chính tả rồi em ơi. :LL Ý em là nói khoác?

Bạn Wildcat có hình của mấy em nhỏ ở bản Pú Nhu phải không ạ? Sau một năm cũng không thấy các em ấy khác là mấy nhỉ. Nhà em cũng có ảnh của mấy nhóc này từ tháng 10 năm ngoái

Các bạn có thông tin thật chi tiết. Mình cũng chơi cùng mấy em này suốt buổi chiều. :)

picture.php

Đang định 1 tháng nữa 2 anh em đánh con xe 9 chỗ cà tàng chạy từ SG ra HN rồi đi những vùng như Mù Căng Chải, Hoàng Sủ Phì... nhưng không biết lúc đó còn lúa vàng không? :shrug:
Có em gái trẻ trung nào đu đeo theo cho vui k nhỉ?(wait)

Tháng Giêng thì rạ cũng chẳng còn.

Cuối tháng 1/2009 rồi, em đi Sapa đây.

Lạnh thôi rồi. Trời thì vừa nhiều sương mù, vừa mưa... cách xa 10-20 mét đã không thấy gì, chẳng ngắm cảnh được mấy.
Thỉnh thoảng có chỗ thấy được xa xa, thì ruộng bậc thang trông nó thế này:

Các bác ở trong nam mà ra 1/2010 thì cứ chuẩn bị tinh thần chịu rét đậm và xem ruộng bỏ hoang.

@Greenline: Thêm mấy cái gái bản ở Nặm có chụp sau khi bọn anh đi ra Tú lệ đi. Đừng găm hàng kỹ thế.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back