What's new

[Đã đi] MÙ CANG CHẢI ngắm ruộng bậc thang cuối tuần (14 - 15/8/2010)

Status
Not open for further replies.
Tây Bắc, Tây Bắc tiếng gọi tha thiết với những kẻ lãng du. TB, đến để khám phá vẻ đẹp hùng vĩ của núi rừng. TB, đến để thử thách con tim với những đường đèo dốc nhất nhì độ khó. MCC, đến để 1 lần tận hưởng vẻ đẹp của những hàng ruộng bậc thang nghít ngù. Dù biết bây giờ vẫn chưa p là thời điểm thật sự đẹp để khám phá cung đường này (lúa vẫn còn chưa chín) nO do máu me nó sắp trào ứa ra cả rồi (ấp ủ lâu quá mà ^) nên bọn e quyết định cuối tuần này sẽ đi. Hiện tại nhóm e mới có 3 xế và 5 nhân. Hơi gấp nO cũng tạo cái topik này để gạ gẫm những ai có tg rảnh rỗi và hứng thú cùng đi. Đây là những phác thảo qua ạ:

Lịch trình sơ bộ chúng ta sẽ đi:(300km)
Sáng: (14/08/2010 - xuất phát 7h00) Hà nội – Phùng – Sơn Tây – Cầu Trung Hà – Cổ tiết – Thanh Sơn – Thu Ngạc – Thu Cúc – Nghĩa Tâm – Nông trường Trần Phú – Văn Chấn – Nghĩa Lộ - Tú Lệ (~230km)
- Chúng ta sẽ nghỉ và ăn trưa ở Tú lệ (chắc chếch sang xế trưa): Ăn món xôi nếp đặc sản Tú Lệ ^^
Note: Có thể đoạn đường hơi dài và các bạn mới chạy sẽ hơi mệt, buổi chiều đoạn đường sẽ ngắn hơn nhưng có nhiều cảnh đẹp hơn và chúng ta sẽ thong dong vừa chạy vừa ngắm cảnh tối đến MCC là vừa.
Chiều: Tú Lệ (60km) - Kim (La Pán Tẩn) – MCC (từ VC – MCC theo đường 32) (~50km)
Tối: Chơi ở MCC ^^
Hôm sau chạy về thì vừa chạy vừa ngắm cảnh tiếp
Note 2: Vì là mỗi người cũng có nhiều việc riêng nên lịch trình chỉ gói gọn trong 2 ngày cuối tuần tất nhiên là sẽ khá là mệt cho các phượt thủ đấy nên mọi người cân nhắc kỹ.
Các bác đăng ký danh sách trên web và pm cho nick theo mẫu sau:

Nick 4rum:
Họ tên: (bắt buộc)
Số đt: (bắt buộc)
YM: (bắt buộc)
Loại xe: (nếu có thì ghi nhãn hiệu xe (VD: Jupiter, Wave, Win,...) (suất đăng ký làm ôm thì nhiều, xế thì ít thành ra bị thiếu xe, vì vậy khuyến khích các ôm có xe đăng ký mang theo xe)
Chi phí dự kiến: 400k (xế sẽ ít hơn)
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chúng ta sẽ có 1 buổi off trước khi đi để bàn cụ thể và quan trọng là đóng tiền đặt gạch. Cho nên bạn nào ko đi off coi như ko đi:
Thời gian và địa điểm:8h Tối thứ 5 (12/08/2010), ở Trà bát bảo Cát Linh (Cát Linh giao với Bích Câu)
ko cao su siếc. Luật muộn 1p = 5k chuẩn bị đồng hồ và hòm rồi đấy! keke
Liên lạc: Sơn (1989)
Y!M: yanakanj
DT: 0917626242

Chốt danh sách ạ:

Last edited by a moderator:
chị Nga nhỉ?? xế Thành của chị đâu. e là e cũng muốn nO sợ bị chém lắm >:)

Yên tâm đi Yana, chị nhờ anh Thành qua đón rồi. ĐÚng kiểu ¨xế ăn chả, ôm ăn nem ¨ hì hì.

@Hip: ôi ước gì mình được như cậu !!!

Mọi người trù mình rùi .
Mai kiểu gì cũng đi một bánh cho mọi người xem nhé .
Có ai như tôi không cơ chứ đã chánh cái bạn meobeo ra rùi thế mà vẫn bị bốc tham chúc ghét quá .

Đấy là duyên nợ đấy a ah, chắc là a có nợ nhiều hơn có duyên với chị t xì tin rồi đấy

cho em hỏi ! găng tay bảo hộ , loại mà có hại cao su là loại j vậy. và dùng để làm j vậy .

Găng bảo hộ, có hạt nhựa. Hình cho các bác đây

Mọi người nên mua mỗi người 1 đôi (dành cho xế thôi) để đi xe đỡ đau tay 10k/1đôi
Ủng nilon để khi chúng ta đi mưa, hoặc đi qua suối chảy qua đường, đi vào chỗ lội, ...ko bẩn chân :))
8-10k/túi/2 đôi

=> găng bảo hộ + Ủng nilon có bán tại Yết Kiêu.

---------------------------------------------
Cái này lead chưa tổng hợp, m tổng hợp qua nhé:

1. Lịch trình chi tiết: mời các cụ pm Sơn

2. Tập trung xuất phát: 6h30 ngày 14/08/2010 tại Cổng trường ĐH Quốc Gia (đấy là giờ xuất phát - ai đến sau 6h30 sẽ tự chạy theo đoàn (đường 32) hoặc quay về). Xế - ôm tự lo đón nhau, ôm không có ai đón tự đi bộ đến chỗ xuất phát :))

3. Dẫn đoàn: Sơn, a.Hải; Chốt: Thịnh + a.Thành [Có thể thay đổi tùy tình hình].

4. Bản đồ và danh sách: Lead in ra để ngày đi phát cho mọi người nhé

5. Đồ đạc cần chuẩn bị t:iêu chí "tùy nhu cầu cá nhân nhưng đảm bảo gọn nhẹ hết mức có thể"
Về cá nhân thì lưu ý: áo mưa mang theo nhất thiết là áo mưa bộ (đợt này trên đấy đang dở nắng dở mưa nên bắt buộc phải mang theo - nếu ko muốn bị ướt), nhất thiết phải đi giầy (có thể mang theo dép để thay lúc nghỉ).
Đồ mua chung cho cả đoàn sẽ có: đồ ăn, nước uống, thuốc + dụng cụ sơ cứu y tế, dây thừng, giấy dán phản quang, băng dính, túi nilon, bánh kẹo (cho các em nhỏ trên bản)

6. Yêu cầu tuân thủ chặt chẽ quy tắc đi đường. (Tìm và đọc lại từ những trang đầu tiên hộ tớ nhé). Xem tại đây

7. Hậu cần: Là ai nhể ???

8. Leader: Sơn (tất cả đoàn nhận và làm theo chỉ thị từ đồng chí này)

Chúc các cụ không ai bị rơi lại cho đến ngày đi :))
chúc các cụ có 1 chuyến đi vui vẻ :X

Mọi người trù mình rùi .
Mai kiểu gì cũng đi một bánh cho mọi người xem nhé .
Có ai như tôi không cơ chứ đã chánh cái bạn meobeo ra rùi thế mà vẫn bị bốc tham chúc ghét quá .

Cái gì mà ghét a :)) người ta bảo đấy là cái duyên cái số nó VỒ lấy nhau :))

=)).
Duyên số hả .
Đến khi tui đi một bánh thì mọi người đừng mắt tròn mắt dẹt nhé .

ok thôi nO cũng đừng có máu quá ko áo vàng sờ gáy là cũng hơi nóng đấy :d
@ thịnh: tks c nhé! ^

hình minh họa thì a.Hải đã post lên rồi đấy ạ. tớ chỉ post chi tiết cung đi thôi:
Xuân Thủy- Hồ Tùng Mậu- Cầu Diễn – dọc 32 – Phùng – Phương Trì – chú ý chỗ đê vào chùa Thầy gặp ngã ba rẽ trái, đi quốc lộ 32 – Bến xe Sơn Tây -
2 lựa chọn:
1.rẽ đi theo đường 21 qua bệnh viện Sơn Tây rẽ trái đi tiếp theo 32- qua Cẩm Đình – Dông Sàng ( dễ đi)
2. Chạy qua thành cổ Sơn Tây – đến Dông Sàng (nhanh hơn)
- Tây Đằng – Trung Hà – Hưng Hóa - Cổ Tiết – vẫn theo 32 (rẽ trái) – tt Thanh Sơn- Địch Quả- Thu Ngạc- Thạch Kiệt – Thu Cúc- Minh An- Nghĩa Tâm- nông trường Trần Phú- Đồng Khê- Văn Chấn- Nghĩa Lộ (yeah!) – Bàn Cai – nông trường Liên Sơn – bản Đồn – Tú Lệ *- đèo Khau Phạ - La Pán Tẩn –Kim Nọi – MCC*

Còn đây là rút gọn bản luật phượt:
- Tuyệt đối không được vượt Lead, trừ khi đang đà lên dốc, nhưng sau khi lên dốc xong phải giảm tốc độ nhường Lead đi trước.
- Tuyệt đối không được lạng lách đánh võng khi đang lưu thông trên các tuyến đường.
- Tuyệt đối không được tách đoàn.
- Luôn bật đèn pha chế độ cốt (chiếu xuống đường, ko chiếu xa) từ khi rời HN đến khi về tới HN.
- Sẽ đi hơi so le nhau. Lợi ích của việc đi so le với nhau là các xe có thể soi đèn cho nhau, không bị khuất tầm nhìn, và nếu có xe nào rủi ro ngã thì xe sau không bị dính theo.
- Đã đi thì cấm hỏi, cấm cãi, và p theo sự chỉ dẫn của lead, cấm nghĩ rằng chúng ta điên vụ "Sao trời sáng vẫn bật đèn pha". Đèn vừa để giúp thành viên trong đội, đặc biệt là lead và chốt nhận biết lẫn nhau (cả đường có mấy ai như chúng mình đâu) và để các xe (đặc biệt là xe đi ngược chiếu) cũng chú ý đến chúng mình và có ý thức mà tránh chúng mình (cũng lại lý do là cả đường có mấy ai như chúng mình đâu).

Nói chung cung này chạy ổn cứ men theo 32 và lượn thôi. chị Nga phụ trách mua đồ chiều pm qua cho e nha. Giờ cũng p lượn đi mua 1 số thứ tối cần thiết chuẩn bị ngày mai nổ máy thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back