What's new

Myanmar tháng 2 - 2010

Status
Not open for further replies.
Đang có vé rẻ, đang có vé rẻ.....

Dự kiến đi từ mồng 4 Tết (17/2) đến Chủ nhật ngày 28/2. Tổng cộng 12 ngày

Có bạn nào đi cùng không??? Chỉ 4-5 người thôi.

Lịch chi tiết em post sau

Chi phí tầm 7-800$

12 ngày x 30$/ ngày = 360$
Vé máy bay khứ hồi HN - BKK - Yangoon = 95$ (mức rẻ nhất có thể)
Bay nội địa: khoảng 180$
Visa: 20$
--> > 700$ + linh tinh lang tang --> 800$

Last edited:
Giời, gv cũng chỉ được nghỉ đến mùng 8 Tết là phải đi làm rồi cô ạ. Vấn đề là vì nghỉ trước Tết 1 tuần rồi nên sau Tết cũng chỉ 1 tuần thôi. Cô mà đi được từ 24 Tết thì 12 chứ 14 ngày cũng ok.

Thầy Chitto, em cũng mơ đi Miến bao lần mà hụt. Hay em với Thầy đi từ mùng 2? :)

.. Ở đây bác r0se có kế hoạch đến 2-2010 thật là người của công việc luôn bận rộn và cần đặt thời gian trước.

Chỉ đơn giản là đặt sớm như thế giá nó rẻ (như cho) thôi bạn ơi

Mình đã đặt vé chiều đi SGN-BKK rồi, còn lại vẫn open.

Xin hỏi cả nhà có ai quen Asia không nhỉ, mình nhờ hỏi 1 chút.

Hiện tại cần thêm 2 mem nữa để tối ưu chi phí. Bạn nào đi thì book vé đeee không hết khuyến mãi ạ...

4 bạn là tối ưu đấy rosy ơi, đi đâu cũng tiện, di chuyển cực tiện luôn :D

Hị hị, vậy là 4 mạng đã book, đi trước Tết. Đảm bảo 30 Tết về nhà làm con ngoan, mùng Một đi thăm các cụ, mùng hai thăm bạn bè, mùng ba đi thăm cơ quan, mùng 4 có thể đi đâu đó tiếp được rồi.

nhà Phựơt mẻ này chắc sang quần nát Myânmar đây. Theo mình biết còn có 2 nhà hùng hậu nữa đã gom thừa quân rùi(wait)

Last edited:
8 bạn đã book đi trc bạn Rosy 2 ngày, n về thì hình như cùng(wait)

Ôi bọn em cũng vừa chốt xong 8 người bên ttvn. Kiểu này Tết phượt.com lụt ảnh Miến rồi :))

---
Thông báo là đã đủ người. Chốt danh sách ạ.

Kiểu này khi đi đến đâu phải làm dấu đến đó, sau này nhìn thấy dấu nhận ra nhờ.

Dùng biểu tượng hai bàn chân của Phuot nhé, không viết nhé. Hehe.

Lại nhớ đến mục ghi lên các tấm gỗ ở Phương Hoàng cổ trấn của các bạn Tàu.

Không, chơi trò này này...

Nhóm nào đi đầu tiên chuẩn bị một cuốn sổ nhỏ, viết cảm nhận gửi lại ở nhà hàng nổi tiếng ví dụ Junior Duck ở RGN, Golden Duck ở Mandalay, dặn nhân viên ở đó có nhóm người VN nào đến thì gửi cuốn sổ ấy cho chúng nó ...

lần lượt các nhóm, ai đi cuối cùng khuân cuốn ấy về ... xem các bạn viết lưu niệm và các hướng dẫn cho nhóm đi sau thế nào....

Nhóm đi trước có thể gửi lại thông điệp cho nhóm đi sau, kể cả lừa và xui dại =))

@chi Nheva: chị đi Myanmar đợt nào thế? hôm trước nghe nói chị định búc vé T10 - T 10 là có Festival ở Inle Lake thì phải :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,253
191,728
Latest member
toanazz11
Back