What's new

[Chia sẻ] Nghỉ việc để đi xuyên Việt - có phải là 1 suy nghĩ điên rồ

phiacuoiconduong

Phượt tử
Chào gia đình "phuot.vn"
Có lẽ em hơi điên khi lập topic này, em chỉ muốn chia sẻ với mọi người suy nghĩ điên rồ của em thôi.

Em xin giới thiệu qua về bản thân. Em sinh năm 91, là sinh viên chuẩn bị tốt nghiệp.
Hiện tại em đang ở Hà Nội, làm cho 1 công ty với thu nhập tương đối cao so với 1 SV ra trường. Sắp tới em chuẩn bị ký hợp đồng mới với mức lương khoảng 10tr/tháng hoặc hơn
Ý nghĩ điên rồ này của em xuất hiện trong đầu khoảng 1 tuần nay rồi. Trước em cũng đã đi nhiều nơi nhưng chỉ loanh quanh ở miền Bắc. Xuyên Việt - đó là ước mơ của em. Em đang có ý định xin nghỉ phép (nếu không được em xin nghỉ làm) để đi xuyên Việt 1 chuyến, về sẽ tìm việc sau.

Tiền có thể kiếm sau, có thể ít hơn nhưng cái đam mê nó lớn quá, biết làm thế nào được :-s
Em viết lên đây chỉ mong chia sẻ với các bác, có thể là nông nổi nên việc này em cũng phải suy nghĩ nhiều trước khi quyết định, đặc biệt là từ phía gia đình em :-s

Last edited:
Tôi thích cái suy nghĩ của bạn. Đã máu là đi, bạn đủ lớn, đủ bản lĩnh, tự tin vào năng lực bản thân thì không có gì là không thể. Hãy làm một chuyến thăm thú non sông Việt Nam. Tôi cho rằng bạn sẽ học được nhiều điều. Thân

em nghĩ trước hết anh nên chuẩn bị cho chuyến đi của mình thật là kĩ đã... trong thời gian chuẩn bị mình có thể đi làm dạng như kiếm thêm thu nhập rồi chuẩn bị dần cho chuyến đi của mình. Em cũng đã lên kế hoạch 1 năm cho chuyến phượt xuyên Việt của mình, e phượt bằng xe đạp nên việc chuẩn bị và tập luyện e nghĩ là rất cần thiết. Cứ cho là cái đam mê mình quá lớn đi... nhưng rồi khi đi mình chuẩn bị không kỹ thì lỡ ở đây e chỉ nghĩ là lỡ có chuyện gì xảy ra thì sao.... từ bỏ ước mơ ư... Cho nên e nghĩ a nên suy nghĩ trước khi thực hiện, a có thể vừa làm vừa chuẩn bị, cứ đặt mốc cho hành trình của mình là lúc nào và mọi thứ cần sắp xếp như thế nào. A cứ tưởng tượng và mô phỏng ra giấy ấy.... Chúc a may mắn và đạt được ước mơ của mình.
Làm theo cái đam mê của mình là chẳng bao giờ sai....

Xv là một hành trình dài, không phải cứ muốn là đi ngay được. Em cần thời gian để chuẩn bị cho chuyến đi cũng như công việc hiện tại.
Em hãy nghĩ đến phương án làm sao để mình vừa giữ được công việc hiện tại vừa thực hiện được đam mê của mình.

Nhiều người sẽ khuyên bạn rằng hãy xách balo lên và đi. Nhưng bạn cũng cần hỏi họ trong balo nên có những gì.

Last edited:
Rất nhiều vinh quang đến từ những ý nghĩ điên rồ của người trẻ: Bill, Steve Job, Mark Zuckerberg, v.v.. đều bị cho là điên rồ khi theo đuổi những dự định của họ.

Kiến thức khác với Tri thức bạn àh

Những người làm trong nghành human resource luôn đánh giá cao những người trẻ dám bước, cho dù họ có thể bị ngã.

Note: tớ thích cái nick "phiatruoclabautroi" hơn là cái nick "phiacuoiconduong" của Bạn

Chào gia đình "phuot.vn"
Có lẽ em hơi điên khi lập topic này, em chỉ muốn chia sẻ với mọi người suy nghĩ điên rồ của em thôi.

Em xin giới thiệu qua về bản thân. Em sinh năm 91, là sinh viên chuẩn bị tốt nghiệp
Hiện tại em đang làm cho 1 công ty với thu nhập tương đối cao so với 1 SV ra trường. Sắp tới em chuẩn bị ký hợp đồng mới với mức lương khoảng 10tr/tháng hoặc hơn
Ý nghĩ điên rồ này của em xuất hiện trong đầu khoảng 1 tuần nay rồi. Trước em cũng đã đi nhiều nơi nhưng chỉ loanh quanh ở miền Bắc. Xuyên Việt - đó là ước mơ của em. Em đang có ý định xin nghỉ phép (nếu không được em xin nghỉ làm) để đi xuyên Việt 1 chuyến, về sẽ tìm việc sau.

Tiền có thể kiếm sau, có thể ít hơn nhưng cái đam mê nó lớn quá, biết làm thế nào được :-s
Em viết lên đây chỉ mong chia sẻ với các bác, có thể là nông nổi nên việc này em cũng phải suy nghĩ nhiều trước khi quyết định, đặc biệt là từ phía gia đình em :-s

bạn định bao giờ đi vậy? khởi hành từ đâu, Nếu có thể sắp xếp thời gian thì đầu tháng 10 khổi hành nhé, mình cũng bắt đầu chuẩn bị cho chuyến du lịch xuyên việt đầu tiền của mình, Hiện còn đang dang dở vài việc nên ko thế đi ngay được.

Nếu được thì cũng chia sẻ nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back