What's new

Ngố già phượt Quảng Châu _ Thâm Quyến

[

Ngố già quả có con mắt tinh tường....=)) Thế này chưa già đâu Lão Ngố nhé..!=))

Mấy bác đi thâm quyến ở khách sạn nào vậy? Giá cả ra sao vậy bác. Em 3 tuần nữa em qua Thâm quyến 1 chuyến mà còn chưa biết ở khách sạn nào.

Mấy bác đi thâm quyến ở khách sạn nào vậy? Giá cả ra sao vậy bác. Em 3 tuần nữa em qua Thâm quyến 1 chuyến mà còn chưa biết ở khách sạn nào.

Bọn mình ở Khách sạn ba sao: CAIWUWEI, giá thì tùy theo từng loại phòng từ 468 RMB - 1188 RMB. Ở Thâm Quyến nhiều khách sạn và chất lượng cũng được.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ...

Mát xa chân ở Quảng Châu:
Ở Việt Nam, hầu như em ko bao giờ đi Mát Xa, cũng có lẽ do em ko bao giờ đau mỏi chân hoặc người, nhưng chủ yếu các quán Mát Xa ở mình em có cảm giác nó cứ bẩn thỉu nhớp nháp.
Mấy ngày lội bộ ở Quảng Châu chân cẳng mỏi dừ, chúng em tìm đến một quán mát xa nằm ở ven sông (em quên mất tên) để tút tít lại chân cẳng. Thật ngạc nhiên là vào trong quán này, mình như lọt vào hoàng cung, tất cả mọi thứ trong này đều sạch sẽ, sang trọng với cách bài trí theo kiểu cổ, với ánh sáng được thiết kế mang lại cho mọi người một cảm giác rất ấm cúng...... Nhân viên phục vụ rất vui vẻ và nhã nhặn lịch sự với thời gian phục vụ là 2 giờ, làm việc rất nhiệt tình và chuyên nghiệp. Tổng thiệt hại 80 RMC/người, so với VN thì quá rẻ vì ở đây ko phải bo.

Lâu lâu nhà em lại nhớ người yêu ở Thâm Quyến, thế là lại khăn gói quả mướp sang thăm nàng.
Các bạn Trung Quốc cũng rất đam me món túc cầu. Quán Cafe tổ chức chương trình xem bóng đá rất vui nhộn và cuồng nhiệt. Trước giờ bóng lăn và trong giờ giải lao luôn có các cô gái trẻ đẹp làm nóng không khí bóng đá bằng các màn múa đẹp mắt:

Nhà em đưa bạn gái Trung Quốc vào thăm Thế giới thu nhỏ để giới thiệu về Việt Nam:

Những cây vải, một đặc sản xưa ta phải tiến cống nay đã được trồng rất nhiều tại điểm du lịch nổi tiếng này:

Và những trái vải quý này cũng được bán ngay tại chỗ với giá 8 RMB/cân tương đương 48.000 VND/kg

Giá vé vào cửa khu Thế Giới thu nhỏ giờ đã tăng lên 140 RMB tương đương 400.000 VND nhưng được ngắm lá cờ đỏ sao vàng của Việt Nam tại trung tâm của khu du lịch sánh vai với quốc kỳ của các cường quốc cũng thấy ấm lòng...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back