What's new

[Chia sẻ] Nhật kí Độc hành. Tp HCM-Bảo Lộc-Đức Trọng-Phan Rang-Phan Thiết-BR_VT-TpHCM

Nhật kí Độc hành. Tp HCM-Bảo Lộc-Đức Trọng-Phan Rang-Phan Thiết-BR_VT-TpHCM

Một ngày đầu hè không buồn vui, mất hứng thú làm việc, sự khật khùng trỗi lên, một mình một ngựa quyết chí du ngoạn, cung đường đầu tiên được chọn là TP HCM, Bảo Lộc, Đà Lạt. Tới đâu hay tới đó. Không biết ma xui quỷ khiến thế nào lúc lên đường bị bao tử hành hạ, chạy tới cầu Hóa An-Biên Hòa bị nôn cả chục lần đành quay về nằm dưỡng sức, tưởng là hủy chuyến đi, đến sáng hôm sau tình hình tích cực hơn nhiều, sức khỏe đã tương đối ổn định, sẵn còn ba lô chưa soạn ra, khoát vội lên vai và tiếp tục
Hành trang mang theo rất đơn giản, một máy ảnh, một máy tính và 2 bộ đồ, tất nhiên là cả con ngựa sắt cũ kỹ nữa

Qua ngã ba Dầu Giây khoản 35km, bụng hơi cồn cào, quyết định ghé vào quán giải quyết cho cái bao tử đang biểu tình, sẵn kiểm tra lại hành lý
Trước và bên trong quán

sau khi giải quyết được cơn đói và tiếp tục hành trình, đường còn dài và cũng không có gì phải vội vả, cảnh vật hai bên đường vào mùa mưa cây xanh mướt mát, cỏ non và hoa dại ven đường tỏa mùi hương ngai ngái như níu chân người lữ khách
Sông La Ngà trước mặt, nơi đây có rất nhiều người dân dựng nhà nuôi cá bè tạo thành một làng nổi trên sông, đã qua lại đây nhiều lần nhưng lần nào cũng dừng lại để ngắm, những gia đình cả vợ chồng con cái đều sống trên những chiếc bè ấy, không biết cuộc sống của họ ra sao, rồi con cái họ học hành thế nào, tương lai của những đứa trẻ ấy nữa, miên man trong suy nghĩ của một người rãnh rỗi lang thang, Chắc gì mình hạnh phúc hơn họ? Mình bật cười với suy nghĩ ấy, không quên lưu vào máy một khung hình

Đi hết địa phận Đồng Nai, đến thị trấn Madaguoi hiền hòa, nơi đây là cửa ngõ của tỉnh Lâm Đồng, dừng lại bấm vội tấm hình

Từ đây lên tới Bảo Lộc phải leo qua 2 con đèo là đèo Chuối và đèo Bảo Lộc, đèo chuối thoai thoải ít quanh co, giống như một kiểm tra nhỏ trước khi leo đèo Bảo Lộc, khí hậu ở đây mát dịu, cơn mưa đêm qua càng làm cho không khí mát và trong hơn

Còn tiếp

Re: Nhật kí Độc hành. Tp HCM-Bảo Lộc-Đức Trọng-Phan Rang-Phan Thiết-BR_VT-TpHCM

Chú Hòa quả là một phượt thủ cao cường.. Hi vọng sẽ có dịp được diện kiến chú một lần !

Last edited by a moderator:

Xe tay ga của bác đi xa ổn không? Thấy nó có vẽ nặng nề! Bái phục bác luôn.

Anh Hòa ơi, mùng 4 tết này em tính làm chuyến đi Đà Lạt, mà mọi người nói đi xe tay ga ko ổn! Anh góp ý giùm em với!! Lần đầu em tính đi xa như vậy bằng xe máy đó.. ( trước giờ em đi ko quá 200km:( )

Cũng đang máu, hôm nào phải làm chuyến cái miền nắng gió này mới được.

Cám ơn loạt bài rất hay và sống độn của anh ! Rất muốn một lần lăm lôn phượt như bác, nhưng chưa có điều kiện..........Đọc bài của bác mà máu phiêu lưu của em trỗi dậy.....

Mê 4rum này rồi, có những con người phóng khoáng ^^!
Sẽ làm 1 chuyến phượt xa thật xa như bác vậy ^^
Chúc bác sức khỏe

độc thân kể ra cũng thú vị nhỉ bác Hòa ? Tết nay em dự định độc hành Bảo lộc - Phan Thiết - LaGi - viếng Mẹ Tà Pao và về Bảo Lộc qua đường Bà Sa . Mong bác có bài mới để chiêm nghiệm.

Bài viết của anh thú vị quá, đọc xong mà thấy háo hức, muốn xách con xe lên đi 1 chuyến

Thích cái kiểu 1 mình 1 ngựa, mà con ngựa đó đúng là cũ kỹ lắm rồi đó bác...đc cái nó trâu :D

hihi.. Ninh Thuận quê em đó bác.. thấy vui vui.. ^^
con cá ngừ chù.. hình như chỉ xài cho nướng với chiên xả là ngon nhứt thôi àh bác.. hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,980
191,825
Latest member
Gialong8386
Back