What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Danh sách đi Cà Mau nhân dịp giổ tổ như sau:
1. Trương: Chủ xị.
2-9: 8 chú lính.
10: Rùa (BD)
11. A Hiền cá (BD)
12. A Núi (BD)
13. Anh Nhanguyen (CT)
14. Nhanguyen em (CT)
15. Jinny
16. Ut ịt
17. Bạn của Rùa
18. Tony Tèo
Dập dòm
1. Nam Linh Chi
2. Hoasen
3. Trangkt
4. Dochanh
5. Lê Cát
Để đảm bảo chuyến đi không bị loãng, mình chỉ tiếp nhận những ace nhà Dương Cần và những người khác mà mình đã quen biết trước. Xin lỗi những bạn khác vì điều này.
Rùa: Em chỉ mang cần câu theo thôi. Lưới đánh cá ở dưới này bao la...
P/S: Số lượng chừng 30 người thì ok nhưng có một số phải ngủ ngoài sân. Đồ ăn thì có cá câu ở vuông mang lên. Cua mùa này có thể hiếm nhưng mua ngoài chợ thì vẫn có. Hàu thì phải lội xuống cống, dùng búa đập thì ok nhưng sợ không nhiều, Cái này dùng để nấu cháo ban đêm. Chợ cách nhà 2km cái gì cũng có nên không phải lo nhiều về thức ăn. Sáng thức dậy có thể ăn mì gói hoặc bánh mì cũng được. Nối niêu xoong chảo, củi lửa đầy đủ. Tóm lại là mình hơi băn khoăn 1 chút về công tác hậu cần vì lo rằng sẽ không chu đáo. Có gì thì bà con nhảy vào tiếp mình 1 tay vụ hậu cần nhé...:D

Last edited:
@ hht59 : Sorry thằng em vì tâm trạng hôm nay vui quá nên quên pm mật , sẽ xóa sau 24h nữa ( Mag Vuong coi lẹ dùm )
Còn chuyện nhà của em thì qua vụ này chia tay luôn , nhất trí

Thông báo khẩn cái: kèo chập 2 nhà em Ngày 07/04 hỏng ổn rồi ngen mọi người, em tưởng đâu qua tuần gia đình mới dọn nhà, ai dè trưa nay gia đình đã dọn qua mà ko báo trước cho em! Có lỗi về vụ này quá!!!
Nếu được trước bữa đó (trong tuần này hoặc tuần sau) mọi người cafe off một bữa bàn lại vụ này ngen! Cho bạn nào mới ra mắt luôn!

@ALL: Vụ nhà hht không được thì nhà mình dời ra quán. Gà Nam Long hoặc điểm nào đó. Ah, gần cầu Bùng Bình, qua khỏi 586, có quán Vườn Vú Sữa bán gà tiềm ớt hiểm ngon.

@Bác Trương: Chuyến Cà Mau mình có kết hợp làm từ thiện không bác?

P/S: Số lượng chừng 30 người thì ok nhưng có một số phải ngủ ngoài sân. Đồ ăn thì có cá câu ở vuông mang lên. Cua mùa này có thể hiếm nhưng mua ngoài chợ thì vẫn có. Hàu thì phải lội xuống cống, dùng búa đập thì ok nhưng sợ không nhiều, Cái này dùng để nấu cháo ban đêm. Chợ cách nhà 2km cái gì cũng có nên không phải lo nhiều về thức ăn. Sáng thức dậy có thể ăn mì gói hoặc bánh mì cũng được. Nối niêu xoong chảo, củi lửa đầy đủ. Tóm lại là mình hơi băn khoăn 1 chút về công tác hậu cần vì lo rằng sẽ không chu đáo. Có gì thì bà con nhảy vào tiếp mình 1 tay vụ hậu cần nhé...

Em một vé được ko anh, em làm trợ lý hậu cần cũng ok lắm à nghen :D

" ....14h: ra vuông cua câu cua hay cá (90 công), chèo thuyền xung quanh vuông cua, lội cống đập hàu…. Nếu có lưới kéo lưới nhanh hơn câu.
18h: Quay về nhà làm mồi nhậu, đờn ca hát xướng tới khuya......"

Mình khoái có bao nhiêu đó ?? Làm sao bon chen đây ...??(NO)

" ....14h: ra vuông cua câu cua hay cá (90 công), chèo thuyền xung quanh vuông cua, lội cống đập hàu…. Nếu có lưới kéo lưới nhanh hơn câu.

Thì nhào xuống bon chen thôi anh :D

Rất dễ anh Khoái Tùm Lum ơi, cứ theo phong cách Gái Du thì U..M tới đâu thì tới,
Chơi cho hết đời trai trẻ, để về già vui vẻ đạp xích lô.
Đạp xích lô là nghề hot hiện giờ đó anh Khoái ơi, Mấy cô người mẫu hay hoa hậu hiện giờ khoái mấy anh chàng đạp xích lô lắm vì có thể: Leo lên là đạp liền

CHúc nhà buổi sáng vui vẻ.

NNQ đăng ký một vé dập dòm nhé, chủ thớt! Có thể tham gia 1/2 chuyến đầu, rồi quay về Rạch Giá đi công tác. Thấy lịch mà phát mê, không cầm lòng đặng! Nếu tới đó, lịch công tác thay đổi thì tham gia toàn tuyến. Thanks! (beer)

Cập nhận danh sách đi Cà Mau nhân dịp giổ tổ như sau:
1. Trương: Chủ xị.
2-9: 8 chú lính.
10: Rùa (BD)
11. A Hiền cá (BD)
12. A Núi (BD)
13. Anh Nhanguyen (CT)
14. Nhanguyen em (CT)
15. Jinny
16. Ut ịt
17. Bạn của Rùa
18. Tony Tèo.
19. Langtulangdu
20.Vtadao
Dập dòm
1. Nam Linh Chi
2. Hoasen
3. Trangkt
4. Dochanh
5. Lê Cát
6. Quê.
7. Khoái
Để đảm bảo chuyến đi không bị loãng, mình sẽ chốt danh sách đoàn là 30 người và mình chỉ tiếp nhận những ace nhà Dương Cần và những người khác mà mình đã quen biết trước. Xin lỗi những bạn khác vì điều này.

Do vuông cua mới thả từ đầu năm nên khả năng bắt cua bự là khó, cua nhỏ phải thả lại để nuôi... nhưng có thể nhờ chủ nhà mua ở chổ khác quen biết nên không sợ bị chặt đẹp. Còn cá thì có cá chép, cá đối...bao la....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,725
191,521
Latest member
33wiinnet
Back