What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Bạn đi 1 mình hay nhiều người , nếu từ 2 trở lên thì ở KS bình dân 160k/ ngày , còn solo mà muốn bụi thì mình sẽ kiếm dorm

Trong ngày đó bạn nên thuê 1 chiếc xe máy đi những nơi như sau :

Buổi sáng :

- Vườn DLST Mỹ Khánh : " Tận hưởng không khí trong lành của sông nước Miền Tây Đến khu vườn sinh thái Mỹ Khánh. Du khách có cơ hội được trải nghiệm cuộc sống thật giản đơn và bình dị ở vùng mênh mông sông nước này. Đến khu vườn sinh thái Mỹ Khánh, du khách có thể tham quan khu vườn rộng hơn 8 hecta với hơn 20 chủng loại cây ăn trái, các nhà cổ Nam Bộ hơn 100 năm, nghe những bài ca vọng cổ giao duyên từ máy hát đĩa quay tay cổ hơn 100 năm tuổi và tham quan làng nghề truyền thống cất rượu nếp, làm bánh tráng, thưởng thức trái cây, đờn ca tài tử.. Du khách cũng có xem đua heo, đua chó hấp dẫn và tham gia các trò chơi câu cá sấu, chèo thuyền trên sông nước hay tát mương bắt cá (Chi phí ngoài chương trình), một họat động thường ngày của những người nông dân Nam Bộ, là một trải nghiệm hết sức thú vị đối với mỗi du khách khi tham gia hoạt động thuần quê này. Cá bắt được sẽ được chế biến thành các món ăn theo phong cách ẩm thực “khẩn hoang Nam Bộ” cùng với bữa ăn trưa phục vụ bên cạnh hồ bơi hay nhà hàng Thủy Tạ .." ( trích st )

Buổi chiều: Tham quan các điểm văn hóa, tín ngưỡng tại Cần Thơ
Chùa Ông: Một ngôi chùa tiêu biểu của người Hoa Nam Bộ, nơi Thờ Quan Thánh Đế Quân và Bà Thiên Hậu Thánh Mẫu.
Chùa Khosa Răngsây ( Chùa Pitu): Một ngôi chùa với kiến trúc đặc trưng của người Khmer Nam Bộ.
Đình Bình Thủy: Còn gọi là Long Tuyền Cổ Miếu, là một đình thần tại Thành phố Cần Thơ. Đây là một công trình có giá trị về kiến trúc nghệ thuật cổ truyền của người Việt giai đoạn khai hoang miền Tây Nam bộ.
Nhà Cổ Bình Thủy: Ngôi nhà cổ năm gian hai mái, kiến trúc kiểu Pháp được gia đình họ Dương xây vào năm 1870. Nơi đây còn lưu giữ nhiều đồ cổ quý giá. Nhà cổ Bình Thuỷ cũng là nơi quay bộ phim nổi tiếng "Người tình" của đạo diễn Pháp JJ.Annaud và nhiều bộ phim trong nước.

Tối bạn ra bến Ninh kiều tham quan Chợ Cổ Cần Thơ: Mua sắm và tìm hiểu về nhiều loại trái cây đặc sản Nam Bộ như: nhãn xuỗng, sầu riêng ...v..v. xong xuống du thuyền nghe đàn ca tài tử.

Sáng hôm sau đi chợ nổi Cái Răng http://afamily.vn/xem-an-choi/day-som-di-cho-noi-cai-rang-o-can-tho-20120301034326165.chn
...... kế tiếp là vào dàn gừa tham quan http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120223/gian-gua-khong-lo.aspx

...hết giờ ..(c)

Sơ bộ bao nhiêu đó , chi tiết bạn cứ liên lạc mình 0127 625 9999 ( Nam U40 (NO) )
Đoàn em có 6 ng gồm 4 nữ và 2 nam vì thế mong muốn thuê 2 phòng, 1 đơn và đôi. A có thể cho em Sdt của Nhà nghỉ hay khách sạn nào đó giá cả bình dân, phòng sạch sẽ, gần bến Ninh kiều để tiện đi chơi đêm được k ạ? Bọn em đi chơi di chuyển chắc bằng bus hay taxi thôi ạ hjhj
Cho em hỏi luôn là trưa hsau em muốn di chuyển từ CT tới Vĩnh Long thì 6 người thì có bus đi k ạ hay đi xe khách?

Ninh kiều để tiện đi chơi đêm được k ạ? Bọn em đi chơi di chuyển chắc bằng bus hay taxi thôi ạ hjhj
Cho em hỏi luôn là trưa hsau em muốn di chuyển từ CT tới Vĩnh Long thì 6 người thì có bus đi k ạ hay đi xe khách?

Bến ninh kiều thì nhà khách và khách sạn cũng nhiều sạch sẽ và chất lượng vì phục vụ cho khách tây là chủ yếu mờ ! hehehe xuống bến ninh kiều là phải ăn xôi gà nhaz rẻ mà cũng hấp dẫn lắm đối diện lại có quán sinh tố giá cũng mềm nói chung cứ loang quang bến ninh kiều thì có các món ăn vặt mà người cần thơ ưa chuộng ! nếu dc như daika Khoái lang thang chia sẽ ở trên ik' xuống du thuyền .. nghe 2 chữ du thuyền nghe hoàng tráng chứ lên đó món ăn cũng bình dân và dc nghe đờn ca tài tử .. cũng là 1 điểm thú vị của cần thơ !
còn đi vĩnh long thì có thể đi bus dc ! cứ nhắm đường ngô quyền từ nhà nghỉ - khách sạn lội bộ ra khoảng 300-400m nếu Hoamoc quyết định ở bến ninh kiều cho đoàn là có bến xe bus đi vĩnh long luôn năm trc coop ! nói đi vĩnh long mà nơi nào huh hoamoc xe bus chỉ đi đến bình minh ở vĩnh long còn đi mấy chỗ khác chắc phải thuê xe ik ! mà đi vĩnh long có phải hoamoc muốn đi nhà vườn ăn trái cây ?? hay muốn thăm quan kiểu phuot tới đâu thì ngắm tới đó ?? thôi thì 2 p an' vậy :
1/ đi nhà vườn ăn trái cây : mùa này chỉ có chôm chôm và măm cụt với sầu riêng ... mà ở các vườn ít cho khách thăm quan vào vườn lắm ... chỉ bán ở trên đường thôi .. nhưng giá mềm hơn ngoài chợ là chắc .. ại dc ăn thử trc khi mua ( tùy chỗ nhaz .. cẩn thận =]] ) có thể thăm khảo các địa điểm như hòa phước, trà ôn ..v...v.. tại mọi chỗ na ná như nhau nên hok đưa ra nhiều ở đây .
2/ đi đến đâu chơi tới đó : cứ nhắm hướng về trà vinh - bến tre .. mà đi ...cây 2 bên đường mắt rượi . dọc đường có các quán cafe võng ... mệt tấp vào làm trái dừa đung đưa cũng thú ... thôi tạm vậy .. hoamoc cứ lưu số trùm Khoailangthang ... cứ đến đâu call cho trùm .. là ổn ! khỏi lăn tăn ! =]]

https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AulB4anvoFXUdFFSN0w2a1lDWWM0ei1oSUNEUGVpYlE#gid=0

Đây là đường link cho các bạn đăng ký tổng hợp áo của BĐH năm nay. Các bạn có thể tự vào đăng ký và thay đổi trên đây hoặc các bạn có thể trực tiếp vào trang của BDH để đăng ký.

Nhà mình chắc nữa gom "bi" lại rồi gửi anh chị em nhà BD đóng tiền áo dùm quá, hoặc chế Kiều có lên xuống SG thì gửi nhận hộ!
Với thấy trong mẫu đăng ký áo sao có thêm size XXL thế, ở mục kịch thước chỉ có size XL thôi mà!
Cuối tuần này nhà mình kiếm kèo nào đi trong ngày về đi, lâu rồi cũng ko tổ chức đi đâu để trao dồi tình cảm nhỉ! Tính từ đầu tuần đi để cuối tuần khỏi phải khập khiển. Cuối tuần này có đám cưới nhưng có kèo thơm là bỏ đám như thường...
P/s: Lúc nảy có thể thao về trễ với nhà có việc nên ko lên cafe được nge sh khoái!

(c)
Nhà mình chắc nữa gom "bi" lại rồi gửi anh chị em nhà BD đóng tiền áo dùm quá, hoặc chế Kiều có lên xuống SG thì gửi nhận hộ!
Với thấy trong mẫu đăng ký áo sao có thêm size XXL thế, ở mục kịch thước chỉ có size XL thôi mà!
Cuối tuần này nhà mình kiếm kèo nào đi trong ngày về đi, lâu rồi cũng ko tổ chức đi đâu để trao dồi tình cảm nhỉ! Tính từ đầu tuần đi để cuối tuần khỏi phải khập khiển. Cuối tuần này có đám cưới nhưng có kèo thơm là bỏ đám như thường...
P/s: Lúc nảy có thể thao về trễ với nhà có việc nên ko lên cafe được nge sh khoái!

Theo anh thì cứ vào link như mod BD chỉ , cá nhân cứ tự đăng ký , chuyển tiền , khỏi cần gom bi cho kịp thời gian.Ai thích thì mua , thế thôi.

Còn vụ cuối tuần : Nếu chơi thì nhiều kèo lắm , Trà Vinh nè ( như anh nói hôm trước ) hay là đi chỗ này chơi đi ( cách mình 150km ), vừa làm phước vừa ăn bánh xèo miễn phí http://nld.com.vn/2013040109289774p0c1201/chua-banh-xeo.htm

Tham quan chợ cửa khẩu Tịnh Biên

Sẵn anh tiền trạm thủ tục xe máy đi Phnôm Pênh sắp tới luôn:))

Thông báo tiền không nhận chuyển khoản mà đóng tiền trực tiếp và lấy đồ tại Sài Gòn nhé các anh chị em.
Chị BBO không liệt kê danh sách và chuyển hàng như cách mọi năm mà ai đặt thì tới ngày off chuyến đi của chị chỉ nhận tiền và khi giao các bạn tự tới nơi nhận không ship cho từng người. Nếu là nguyên nhóm họa may chỉ còn giúp chuyển.

Áo PVN nhà PCT có thể nhờ kieubsg hoặc chuyển tiền + danh sách cho mình, mình sẽ đóng cho BBO và chuyển xuống Cần Thơ luôn cho, vì sẵn đi đóng tiền và nhận áo cho PBD luôn. Số tài khoản của mình pác Trương có.
@Hht95, Vippro : phim đi Thái Lan anh đã dựng xong, hôm này gởi áo thì anh gởi đĩa luôn cho.

(c)

Theo anh thì cứ vào link như mod BD chỉ , cá nhân cứ tự đăng ký , chuyển tiền , khỏi cần gom bi cho kịp thời gian.Ai thích thì mua , thế thôi.

Còn vụ cuối tuần : Nếu chơi thì nhiều kèo lắm , Trà Vinh nè ( như anh nói hôm trước ) hay là đi chỗ này chơi đi ( cách mình 150km ), vừa làm phước vừa ăn bánh xèo miễn phí http://nld.com.vn/2013040109289774p0c1201/chua-banh-xeo.htm

Em thấy kèo nào cũng êm hơn, nhưng ko biết ý kiên mọi người thế nào, gần đây nhà mình vắng quá...

Áo PVN nhà PCT có thể nhờ kieubsg hoặc chuyển tiền + danh sách cho mình, mình sẽ đóng cho BBO và chuyển xuống Cần Thơ luôn cho, vì sẵn đi đóng tiền và nhận áo cho PBD luôn. Số tài khoản của mình pác Trương có.
@Hht95, Vippro : phim đi Thái Lan anh đã dựng xong, hôm này gởi áo thì anh gởi đĩa luôn cho.

Cám ơn anh Chuyên nhiều, tuần sau em có nhờ Cô Dung đổi tiền nên sẽ lên SG, có gì em đóng tiền áo và nhận đĩa của anh luôn!

Hi cả nhà
Dạo này bận túi bụi, thấy cả nhà bàn tán kèo này kèo nọ mà chỉ biết im re chứ không dám lên tiếng vì tủi thân. Thôi thì ráng nhịn thèm chứ biết sau bây giờ..:(
Hiền ơi, cái vụ từ thiện mình ủng hộ 500 và sẽ gửi vào tối thứ 3 tuần sau, lúc 9h tại 3G nhé. Còn ngày đi thì chưa biết có trùng lịch học hay không, thôi cái đó tính sau.
Ace tranh thủ tham quan Ao Bà Om nhé. Sắp có cái dự án lót gạch vỉa hè xung quanh ao rồi đó. Đẹp xấu thì miển bàn. Nếu có đi thì có thể mình sắp xếp đi theo với điều kiện không trùng lịch học hoặc lịch thi. Văn phòng đại điện của Cty mình mới thành lập bên đó nên ace có thể ghé đó ăn uống và nghỉ ngơi vào buổi trưa nếu thấy mệt.
Tại Trà Vinh cũng có 1 số nơi nghe nói cũng êm như chùa Hang..., để hôm nào mình qua bên đó xem trước rồi cho ý kiến.
Cái vụ áo phượt năm nay mình không tham gia vì năm nay tạm cai phượt , năm sau mua 2 áo và đi bù lại...:D
Chúc cả nhà vui vẻ

(c)

Ku Trọng đang nóng lòng cho kỳ nghỉ tuần trăng mật, cưới vợ chưa có dịp đi chơi :T....a e tranh thủ plan đi đâu đó cho ku ấy được thỏa mản.... :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,795
191,545
Latest member
CONG_TY_SAVITEL
Back