What's new

Phượt thiện nguyện

Với mong muốn mỗi chuyến đi là một việc làm thiện nguyện để chia sẻ cùng cộng đồng, Người Nhà Quê xin mạn phép mở topic này để chia sẻ với mọi người và tri ân những phuoter đã đóng góp, vận động và mang đến tận tay những người đang cần sự giúp đỡ...

Cám ơn Người Nhà Quê đã mở thớt, cám ơn tất cả các anh chị em đồng hành chuyến đi, cám ơn sự đóng góp trực tiếp, gián tiếp và .... ẩn tiếp, cám ơn anh Long chị Giàu cùng .....hàng xóm, bạn bè thân thuộc của anh chị, cám ơn chính quyền xã và CLB Tuổi Hồng .... đã góp phần cho sự thành công của chuyến đi ý nghĩa này

-----------------------------
Xin góp vài tấm ảnh nhé

Mình bị sức hút của những gương mặt trẻ thơ : phút chốc rụt rè, chuyển sang cởi mở với những nụ cười hồn nhiên, vô tư, trong sáng ..... đáng yêu làm sao

Nghĩ lại, ban đầu bọn nhỏ nó nhút nhát ghê gớm... lên giới thiệu ai cũng nhỏ nhẹ từng lời. Thế mà đến lúc cái trò cuối cùng đứa nào cũng chơi hăng say lạ kì, nhiệt tình nữa là đằng khác... hehe..

Vì bận nhiều việc nên việc lập topic chậm trễ, mong mọi người thông cảm.

Người Nhà Quê xin tải lên một số hình ảnh hoạt động của chuyến đi. Thông xin sẽ được truyền tải trong thời gian sớm nhất.

attachment.php

Đoàn phượt lũ-thiện nguyện và trẻ em CLB Tuổi Hồng xã Tân An-thị xã Tân Châu (An Giang)

Nhìn nụ cười hạnh phúc trên mặt từng người kìa! Giờ còn hạnh phúc!

Cám ơn các bạn vì đã làm được nhiều việc tốt!!!,
Hôm nào có trương chình thiện nguyện nào mới cho mình quá giang với nhe, Thank!

Tiếp tục thông tin về Phượt thiện nguyện:

attachment.php

Danh sách 25 trẻ em CLB Tuổi Hồng xã Tân An được nhận quà

attachment.php

Danh sách học sinh giỏi được nhận tiền mặt

attachment.php

Danh sách học sinh giỏi được nhận tiền mặt

Xin cảm ơn sự đóng góp của các anh, chị là bạn của phượt lão bà bà ở Bình Dương:

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Rất cảm ơn anh Hùng đã nhiệt tình tham gia và đóng góp cùng Quỹ thiện nguyện (dịp phượt lũ 2011)

attachment.php

Cảm ơn ThiKhanh ở SG lần đầu tiên tham gia cùng phượt Cần Thơ và rất nhiệt tình, phải xuất phát từ 3-4 giờ sáng để kịp đoàn....

Last edited:

attachment.php

Chị Maidt tức Bà bà phượt lão (thứ 2 từ trái sang) rất nhiệt tình. Phượt Cần Thơ rủ, "đi tắm đồng chị ơi". "Vậy hả, đi!". Vài ngày sau, thông báo, "Đoàn mình gây quỹ từ thiện 100k/người nhá!". "Quá được đi chứ". Vài ngày sau, "Quê ơi, bạn chị đóng góp thêm...". Cứ thế, số tiền đóng góp cứ tăng lên...

Ngồi bên phải chị Mai là anh Hùng vô cùng nhiệt tình như đã kể trên. Ngồi xe 170 cây số đến Cần Thơ gần 5 giờ chiều, lên xe đi tiếp đến Tân Châu 12 giờ đêm. Vẫn "phẻ" ru.

Bên trái chị Mai lần lượt là Kieubsg và Ngochien là hai thành viên xinh đẹp của phượt Cần Thơ. Vì không đi off để bàn kế hoạch nên bị phạt vạ thêm 1 thùng sữa Vinamilk tặng các em và lo mang theo rượu gia truyền đãi mọi người để "chuộc tội"

attachment.php

Và đây, các thành viên nữ phượt lũ chụp lưu niệm với 2 cán bộ phụ nữ xã.
Bài trái là ThiKhanh ở Sài Gòn-người liên tục hỏi thăm về tình hình chuyến đi để không lỡ chuyến như Hà Giang vừa rồi...
Kế đến là Vy và Vân là MC và hoạt náo viên làm rộng ràng buổi giao lưu.

Last edited:
Ấy dza, lo PR người đẹp và cảm ơn mà quên mất phần từ thiện.

attachment.php

Như đã nói, dịp về tắm đồng ở An Giang, phượt Cần Thơ (mở rộng)
đã đến thăm và tặng quà cho trẻ em CLB Tuổi Hồng xã Tân An.
25 gương mặt trẻ thơ đang háo hức chờ đợi chúng tôi từ sáng sớm là 25 hoàn cảnh khác nhau.
Đứa thì nhà nghèo, được đi học là sự xa xỉ dù đó là quyền phải có của các em.
Đứa bị mất cả cha lẫn mẹ do nhiều nguyên nhân. Có đứa cha/mẹ có gia đình khác. Em lại bơ vơ.
Nhói tim khi nghe có không ít trường hợp em bị nhiễm căn bệnh thế kỷ do cha/mẹ truyền sang.
Dù hoàn cảnh nào, các em vẫn cứ vui đùa như bao đứa trẻ khác.
Các em chưa ý thức được cuộc mưu sinh đầy khó khăn mà các em sẽ phải đón nhận....

attachment.php

Trị giá mỗi phần quà chỉ bằng một chầu cafe, thấp hơn nhiều lần so với một chầu nhậu cóc ổi.
Nhưng đối với các em, đó là một phần quà quý giá.
Vẫn còn nhớ, có em reo lên: "Có sữa kìa". Em khác vui mừng: "Có mì nữa". :)

attachment.php

Em nào cũng mừng rỡ khi nhận được quà.
Chưa phải là "một miếng khi đói...." nhưng cũng là một việc nên làm, để chia sẻ.
Có em bưng không nổi nhưng vẫn cố gắng bưng
như thể khi để xuống thì phần quà đó thuộc về người khác.

attachment.php

Ông bà hay nói, "mình ăn thì hết, người ta ăn thì còn".
Nhín ra một chút để "còn". :L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,725
191,521
Latest member
33wiinnet
Back