What's new

Ri vờ lai - Cùng chụp các bác nhé

có cả ri vờ lẫn lai luôn :

Ủa bác Babel, sông Ngàn Linga có vấn đề gì mà nhiễu nhương hả bác ?

Là có quá nhiều chi tiết trong khuân hình, khi giương máy lên thấy rối ren, rất khó cho ra ảnh đẹp được (Cái này nó ngược với khi ta chụp ruộng bậc thang đó, các khúc bờ ruộng phân định tương đối rõ).

Ở bức ảnh này em thích ở chỗ bác lymy có con mắt rất tinh khi chọn cái khúc này để bấm máy, mặt nước phẳng tuy nhiên do hiệu ứng của cái vùng sóng loang nên có cảm tưởng như nó gồ lên như một hòn đá.

Trên mặt hòn đá ánh lên mầu sắc rất đẹp.

màu hay nhỉ bác nhỉ

nhưng cái núi của bác là bị khoét hả bác? hay ánh mặt trời vào nó đỏ lên vậy bác?

Nếu em nhớ ko nhầm thì đây là núi đá trên đường đi từ Hòa Bình sang La phù , Phú thọ . Theo dân HB nói thì nó đã bị nổ mìn lấy đá làm xi măng từ hơn chục năm nay và khả năng là 5-7 năm nữa thì sạch . Bạn Baxu ạ cái núi nó đỏ thế đấy nhưng em nghĩ không đến nỗi đỏ như anh của bác Old . Để em tìm cái ảnh rồi post lên sau vậy .

gớm,nước sông Đà đoạn này trong văn vắt mà bạn Tù Và chỉnh chẻo cho nó đỏ lừ thế kia à? :T :T :LL

Đúng dư bạn Quạt nói,từ Hoà Bình về La Phù đới chị 3xu ợ.Nhìn sang bên kia là dãy Ba Vì đới,qua Tu Vũ một đoạn,bạn Tù Và nhở !!

Đoạn này sông nước cứ gọi là mênh mang tiên cảnh !!:shrug:
Dưng tính từ thời điểm bạn Tù Và chụp quả này,có khi cái núi kia sắp đc san bằng rồi,hu hu !!

gớm,nước sông Đà đoạn này trong văn vắt mà bạn Tù Và chỉnh chẻo cho nó đỏ lừ thế kia à? :T :T :LL

Đúng dư bạn Quạt nói,từ Hoà Bình về La Phù đới chị 3xu ợ.Nhìn sang bên kia là dãy Ba Vì đới,qua Tu Vũ một đoạn,bạn Tù Và nhở !!

Đoạn này sông nước cứ gọi là mênh mang tiên cảnh !!:shrug:
Dưng tính từ thời điểm bạn Tù Và chụp quả này,có khi cái núi kia sắp đc san bằng rồi,hu hu !!

Bạn Su chỉ được cái phát ngôn ...đúng lung tung.

Đây ảnh gốc đây.

ảnh gốc này đẹp mà bác Già săn người, em mà như bác để nguyên ngay, thêm màu vào trông nó cứ dị dị sao ấy :p

Em có mấy tấm miền Tây, chắc là pót lên đây góp vui được chứ (chỉ là chụp linh tinh, không có ạc :D ). Em thử trước 1 phát, nếu ok em pót típ.
Năm Căn

Ngọc Hiển

Đầm Dơi

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back