What's new

[RP] - Buôn Ma Thuột, Đà Lạt (11/2012): Độc bước Độc hành & những cảm nhận

[RP] - Buôn Ma Thuột, Đà Lạt (11/2012): Độc bước Độc hành & những cảm nhận

Tìm mãi ko đc ng đồng hành, đa phần vì ko khớp thời gian cũng như về chi phí. Quyết tâm lên Tây Nguyên 1 chuyến xem nó khác j với Tây bắc & cũng là vì đây là khu vực sau này chắc sẽ có ít dịp đi với cơ quan nên cũng muốn cảm nhận xem con ng cũng như cảnh vật nơi đây ra sao. Đọc mấy bài về thác nước & phong cảnh của một vài bác trên phuot.vn càng làm mình thêm cao hứng, một mình thì một mình, quyết tâm khăn gói ra đi

Một khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai...
khi đã có thai.... thì đừng hỏi..... ai là bố cháu...

tay sách nách mang ta lên đường, với một lịch trình hoàn toàn là ngẫu hứng (vì đi có 1 mình) ..... xuất phát

đi airmekong có khác, xe bus đưa ra tận máy bay ko như VNairline có đường dẫn lên thẳng máy bay

bước chân xuống sân bay Buôn Ma Thuột, cảm nhận thay đổi thời tiết từ HN vào BMT công nhận là gió & lạnh. Chưa j mình đã cảm nhận được vì sao trong phuot.vn lại có cả cụm từ "NẮNG GIÓ Tây Nguyên" rồi

nhận phòng nào, KS EDEN 228 Nguyễn Công Trứ. Lúc gọi điện mình khá ấn tượng với giọng lễ tân, có thể do mình thích nghe giọng ng miền trong, ngọt ngào làm sao. Và hình như cũng đúng khi ng ta hay bảo, con gái miền trong đa số hiền & chiều chồng :D

(đây là tấm mình chụp vào sáng hôm sau)

tắm rửa rồi đi kiếm cái j bỏ bụng đã, với thông tin ít ỏi, ko tập trung vào ăn uống + hỏi lan man vài câu ở lễ tân ta lang thang đi kiếm đồ ăn tạm. 1 Quán bánh mỳ rơi vào tầm mắt, thẳng tiến thôi. Cảm nhận ban đầu khá là cay. Ở đây cũng là lúc mình hỏi vài thông tin cơ bản về đường đi cũng như giờ giấc sinh hoạt thường ngày của con người nơi đây, cũng là nơi mình được hé lộ.... chồng chị chạy xe thồ (xe ôm) cũng hay chở khách đi tham quan (Cứ biết vậy đã). Quay về ks nghe tiếng hát của quán cafe bên cạnh, tạt vào ngay & luôn. Quán này mới mở được 4 hôm, có giao lưu khán giả, ca sĩ amateur nhưng giọng khá hay, có thể do chất giọng của con ng TN & tùy vào cảm nhận của mỗi ng nữa

tobe continue...

Re: [RP] - Buôn Ma Thuột, Đà Lạt (11/2012): Độc bước Độc hành & những cảm nhận

Vào nhà thờ thăm 1 chút, tôi gặp 1 số ng cũng đến đây cầu nguyện

Rồi rong ruổi tản bộ với bắp ngô trên tay cho đỡ đói ….

Sáng hôm sau đến với café Rainy, cũng là một quán được mọi ng giới thiệu

Một mẫu kiểu café sân vườn mà tôi rất thích. Khá rộng, gần suối. Nhưng nếu ngồi ở đây buổi tối chắc sẽ nhiều muỗi, hú hí thích hợp hơn (theo lời của a đi cùng :D)

Uống café xong 2 ae ra bến xe bắt xe đi Đà Lạt. Theo kế hoạch tôi sẽ ghé qua lak resort 1 ngày 1 đêm, nhưng qua thông tin thì ở đó khá buồn, thích hợp với an dưỡng thôi. Kế hoạch thay đổi luôn và ngay, thẳng tiến Đà Lạt

tobe continue......

Phần II, Đà Lạt những bước chân tôi qua.....

Tiếp đi bác, ko ngờ bác cũng viết được hồi ức :))

tại chả thấy ai ủng hộ nên cụt cảm hứng, chứ up ảnh lên photobucket thì up hết rồi. giờ chỉ còn ghi lại cảm nghĩ lúc đó thôi >"<

Re: [RP] - Buôn Ma Thuột, Đà Lạt (11/2012): Độc bước Độc hành &amp; những cảm nhận

Tiếp phần Đà Lạt đi bác, ủng hộ bác hai tay

Re: [RP] - Buôn Ma Thuột, Đà Lạt (11/2012): Độc bước Độc hành &amp; những cảm nhận

Tìm mãi ko đc ng đồng hành, đa phần vì ko khớp thời gian cũng như về chi phí. Quyết tâm lên Tây Nguyên 1 chuyến xem nó khác j với Tây bắc & cũng là vì đây là khu vực sau này chắc sẽ có ít dịp đi với cơ quan nên cũng muốn cảm nhận xem con ng cũng như cảnh vật nơi đây ra sao. Đọc mấy bài về thác nước & phong cảnh của một vài bác trên phuot.vn càng làm mình thêm cao hứng, một mình thì một mình, quyết tâm khăn gói ra đi

tobe continue...

Tây nguyên còn rất nhiều cảnh đẹp, nếu có dịp pác quay lại và khám phá thêm nhiều nơi nữa, tự nhiên và hoang sơ hơn. Một số nơi pác đi qua lúc trước rất đẹp nhưng giờ đã bị thủy điện làm hỏng hết cả rồi. Pác cảm nhận Tây Nguyên và Tây Bắc thế nào? là người Tây Nguyên nhưng em lại rất mê Tây Bắc.

tại chả thấy ai ủng hộ nên cụt cảm hứng, chứ up ảnh lên photobucket thì up hết rồi. giờ chỉ còn ghi lại cảm nghĩ lúc đó thôi >"<

Hi hi tiếp đi bác ... bác hành văn dí dỏm và có duyên lắm ... chỉ tiếc mình ngu quá chẳng biết like ở chỗ đếch nào cả chứ không nhà em like cho bác quyết liệt !!!

Hi hi tiếp đi bác ... bác hành văn dí dỏm và có duyên lắm ... chỉ tiếc mình ngu quá chẳng biết like ở chỗ đếch nào cả chứ không nhà em like cho bác quyết liệt !!!

Sao thế bác? Khi bác online có đăng nhập thì phần bác đọc sẽ hiện lên 3 ô chữ hiện ra ở bên trái dưới bài viết ...Thank...Like...Dislike...Bác chỉ click chuột trái vào chữ nào bác muốn là ok thôi mà....Thử đi bác...Đừng cáu nhá!!!!!Ha ha ha.....

KHBB

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,438
Latest member
quannqd90
Back