What's new

[Hỏi đáp] Rủ rê đạp xe Vũng Tàu - Hồ Cốc

Mình đi ngang qua và đoán nó là Dinh cô :) còn về thực chất thì đúng là rất giống nhà hoang :). Thật lạ là một kiến trúc đẹp và cổ kính như vậy lại bị bỏ hoang...vậy nó là gì hả bạn?

Mình đi ngang qua và đoán nó là Dinh cô :) còn về thực chất thì đúng là rất giống nhà hoang :). Thật lạ là một kiến trúc đẹp và cổ kính như vậy lại bị bỏ hoang...vậy nó là gì hả bạn?

hem bít nữa , hj vọng căn nhà đó là căn nhà ma, cho ea khám phá :D, đi hoài chổ này mà chưa vô :D

Mình ở VT nhưng chỉ là những ngày làm việc trong tuần thôi, lâu lâu mới được gấu tha cho 1 cái weekend để đi độp còn thường thì đạp vòng vòng thành phố VT luyện chân thôi

Mình ở VT nhưng chỉ là những ngày làm việc trong tuần thôi, lâu lâu mới được gấu tha cho 1 cái weekend để đi độp còn thường thì đạp vòng vòng thành phố VT luyện chân thôi

CÒn mình thì dân Đất Đỏ mà sống chủ yếu ở SG, ko có time về, lâu lâu mới về thuj

mình có kinh nghiệm nho nhỏ muốn được chia sẻ là bạn nên mua 'bó gối' đeo để đạp xe đạp :) bạn có thể giảm 'di chứng' sau chuyến đi
Bác cho e hỏi những lợi ích của bó gói là gì vậy. E cũng vừa phượt Sài Gòn - Vũng Tàu hôm rồi nhưng điện nước vẫn ổn :). Nghe bác nói di chứng thấy sợ sợ

à, bó chân đó nhằm múc đích bảo vệ khớp gối các bác ạ (em nghe nói thế).
Nhưng đối với riêng em, thì cảm nhận rằng nếu đạp quá nhiều mà không có cái bó gối đó thì sau đó 2 đầu gối em nhức lắm, khỏi đi luôn á. Còn đeo nó vào thì em không còn thấy tình trạng đau đầu gối sau khi đạp nữa ạ

còn cái hình minh họa thì em lấy ở đây http://voykhoa.wordpress.com/2010/08/23/bo-goi-ginocchiera/ các bác có thể vào đó tham khảo :D

à, bó chân đó nhằm múc đích bảo vệ khớp gối các bác ạ (em nghe nói thế).
Nhưng đối với riêng em, thì cảm nhận rằng nếu đạp quá nhiều mà không có cái bó gối đó thì sau đó 2 đầu gối em nhức lắm, khỏi đi luôn á. Còn đeo nó vào thì em không còn thấy tình trạng đau đầu gối sau khi đạp nữa ạ

còn cái hình minh họa thì em lấy ở đây http://voykhoa.wordpress.com/2010/08/23/bo-goi-ginocchiera/ các bác có thể vào đó tham khảo :D
Hi. Ngay sao khi bác share cái hình đó mình đã tìm hiểu và thử nghiệm với chuyến đi ngắn Sài Gòn - Biên Hoà khoảng 40km. (Với giá 19k - Không phải như trong hình). Cảm giác khá tuyệt và đúng như bạn nói. Tình trạng đau đầu gối giảm đi rất nhiều. Cả trong và sau chuyến đi. Vài ngày nữa hàng về mình mua thêm 1 cái nữa cho đầu gối bên phải :D. Thanks bác đã share cái vụ bó gối

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,890
191,764
Latest member
Chang2006
Back