What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Chính thức thông báo đoàn Đà Nẵng đã về đến nhà an toàn..Một chuyến đi vô cùng ý nghĩa,ai cũng mãn nguyện khi đặt chân đến đây,tận tay trao cho các em những phần quà nhỏ.Dường như ông trời cũng cảm động cho tấm lòng của nhà ta nên trên đường đi trời quang mây tạnh.....Nắng rộn ràng xuyên qua những khóm cây như mang thêm sức sống cho đoàn...Cung đường chúng tôi đi rất vất vả về địa hình nhưng không thể nào ngăn được những bước chân,những tấm lòng....Cũng thay mặt cho nhà gởi lời cảm ơn đến đại gia đình Tuấn Liên,chúng tôi hãnh diện vì anh...Cuộc hành trình thêm nhiều ý nghĩa khi mang nhiều niềm vui cho trẻ nhỏ....Cũng cảm ơn ban hậu cần : Nguyệt Hà,Dừng Bước Giang Hồ,Thị Mầu,Cỏ ấu...những con người đã hết lòng vì chuyến đi,những chiến công thầm lăng.Đặc biệt xin chân thành cảm ơn món rượu Ba Kích của cô giáo Tây Giang Morningrise,đã không ngại mưa gió xa xôi đã tận tay mang 1 hũ rượu rất to cho nhà Đà Nẵng ấm lòng.Đêm qua là 1 đêm không ngủ của các bạn nam nhà ta....Uống vào vác "hàng" chạy quanh nhà rông luôn....cười đau cả ruôt........Khép lại chuyến đi thành công rất mỹ mãn,xin chân thành cám ơn tất cả mọi người.Hẹn gặp mọi người trong chuyến từ thiện năm sau ( Cơ bản nhà ta là phượt ) !
Phần tiếp theo sẽ là phóng sự của phóng viên nhà ta,con xin gởi lại quyền cho bố Po:D
Các bạn đón đọc tường thuật tiếp theo nhé !

Chuyến đi Tây Giang tặng quà mùa đông cho các em nhỏ xã A nông vừa kết thúc, như thường lệ anh up một số hình ảnh về hoạt động của đoàn trong hai ngày qua.

Trước hết, xin chân thành cám ơn các mạnh thường quân, các mem đã ủng hộ vật chất cho các em nhỏ Tây giang, cám ơn các mem đã nhiệt tình tham gia chuyến đi này không quản thời tiết mưa bão, cám ơn Quangcung8352 đã đề ra chương trình từ thiện “áo ấm mùa đông” lần này thật ý nghĩa và thiết thực. Đặc biệt cám ơn gia đình bạn Tuấn Liên ở Hội an mặc dù công việc của tiệm rất nhiều nhưng bốn anh em đã thực hiện cắt tóc cho hàng chục em nhỏ ở A nông cũng như trên đường đi. Và cũng cám ơn sự nhiệt tình chu đáo của các mem trong đội hậu cần đã giúp chuyến đi được trọn vẹn.

Anh tóm tắt vài hình đã, có thời gian sẽ kể chuyện cụ thể theo trình tự thời gian kỹ càng hơn

Xuất phát dưới trời mưa nặng hạt

attachment.php

Phút nghỉ chân trên đường

attachment.php

Trời thương nên hửng nắng lên được một tí

attachment.php

Buổi tối bên bếp lửa hồng trong nhà rông

attachment.php

Ngôi nhà rông nơi đoàn sinh hoạt và ngủ qua đêm

attachment.php

Trên đường về, thời tiết thật đẹp

attachment.php

Điệu Gangnam style trên đèo

attachment.php

Last edited:
Chuyến đi Tây Giang tặng quà mùa đông cho các em nhỏ xã A nông vừa kết thúc, như thường lệ anh up một số hình ảnh về hoạt động của đoàn trong hai ngày qua.

Trước hết, xin chân thành cám ơn các mạnh thường quân, các mem đã ủng hộ vật chất cho các em nhỏ Tây giang, cám ơn các mem đã nhiệt tình tham gia chuyến đi này không quản thời tiết mưa bão, cám ơn Quangcung8352 đã đề ra chương trình từ thiện “áo ấm mùa đông” lần này thật ý nghĩa và thiết thực. Đặc biệt cám ơn gia đình bạn Tuấn Liên ở Hội an mặc dù công việc của tiệm rất nhiều nhưng bốn anh em đã thực hiện cắt tóc cho hàng chục em nhỏ ở A nông cũng như trên đường đi. Và cũng cám ơn sự nhiệt tình chu đáo của các mem trong đội hậu cần đã giúp chuyến đi được trọn vẹn.

Anh tóm tắt vài hình đã, có thời gian sẽ kể chuyện cụ thể theo trình tự thời gian kỹ càng hơn

Xuất phát dưới trời mưa nặng hạt

attachment.php

Phút nghỉ chân trên đường

attachment.php

Trời thương nên hửng nắng lên được một tí

attachment.php

Ngôi nhà rông nơi đoàn sinh hoạt và ngủ qua đêm

attachment.php

Trên đường về, thời tiết thật đẹp

attachment.php

Bố Po không có cập nhật những ảnh mà cả nhà mình đã từ thiện ạ? Em thấy hình ảnh đó nên đưa lên để các Mạnh Thường Quân và các men thấy chuyến đi của mình có ý nghĩa và tinh thần nhà PDN, không chỉ có phượt mà còn hơn thế nữa.

Không biết anh chị em nhà mình có được ăn cá liên nướng, rau dớn xào, uống tà đin không ta? Đó là những thứ hơi bị đặc trưng ở xứ này. Còn như ba kích chỉ do mấy anh ở đồng bằng chế ra thôi.:D

Đọc cho kỹ ThiMau nhá. Anh mới pót vài cái cho mọi người biết thôi, ảnh chính trao quà cho các em trong chuyến đi nhiều lắm lắm, phải có thời gian anh mới tuyển được. Cứ "từ từ cho khoai nó nhừ", he he. Em sốt sắng quá thì đây nhá :

Quà được tập kết trong phòng cô hiệu phó của trường

attachment.php

Kẹo, sữa có tay em và Ấu đóng gói đây nhá

attachment.php

Các anh chị nhà PDN đang...tác nghiệp

attachment.php

Ba tay kéo lừng danh của tiệm Tuấn Liên đang trổ tài

attachment.php

Nguyệt đang thử cỡ áo cho từng em

attachment.php

Và thử từng chiếc dép sao cho vừa y chân các em

attachment.php

Last edited:
Ngưỡng mộ bác Po quá, dù mới về đuối hơi mà cũng cố gắng "chìu" các em út để up hình Tây Giang lên cho các nhà xem heeee ...
Cám ơn bác Po nhiều nhiều :L

Hihi...Màu em ngàn lần xin lỗi bố Po vì cái nóng vội của mình, bố đi thì bố không biết chứ ở nhà sốt ruột lắm đó...Đói tin, chờ tin, hóng tin để có cái mà chém :Dam, mọi người đi Tây Giang rùi 4rum im ắng lắm

sáng dậy sớm,dầm mưa lên tiễn đoàn đi tây giang, ai ngờ tiễn tới tây giang lun :))

Không biết anh chị em nhà mình có được ăn cá liên nướng, rau dớn xào, uống tà đin không ta? Đó là những thứ hơi bị đặc trưng ở xứ này. Còn như ba kích chỉ do mấy anh ở đồng bằng chế ra thôi.:D

Anh chị em nhà mình lên đúng ngay lúc mưa bão thì đào đâu ra mấy thứ nớ hả calien? Với lại tinh thần chính là phượt mà, hi hi, có ăn mắm ăm muối thì cũng vui lắm rồi nhể? Mới lại chỗ chị dungbuocgiangho và chị Nguyệt nhà ta nỡ lòng nào cho anh em nhà mình mắm với muối, he he. Còn vụ ba kích thì phải xem lại, cái này khoa học đàng hoàng, chỉ là mấy anh đồng bằng chế .......rượu vào mà thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,603
191,448
Latest member
mamamelody
Back