What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Con bạn hắn tiết kiệm mua vé Air Asia đi Thái cho 3 đứa mà ko mua hành lý ký gửi, mỗi đứa chỉ được xách tay 7kg. Thế nên cái đống va li nhà mình là vô dụng. Định mua 2 cái ba lô bự nữa mà ở nhà la quá vì va li túi xách nhiều quá rồi. Chợt nghĩ ra cách là lên nhà mình rêu rao xin mượn ba lô đi 10 ngày. Anh chị em nào có ba lô bự còn xài tốt cho nhà em mượn 2 cái với... Đi về xin hậu tạ ạ. Nếu cho mình mượn được thì cho mình lấy trước ngày 1/12 vì ngày 2/12 phải đi Sì Goòng rồi. Ngày 13/12 về, 14/12 giặt, 15/12 trả, vị chi là tròn nửa tháng ạ. Help me please!!!!

Con bạn hắn tiết kiệm mua vé Air Asia đi Thái cho 3 đứa mà ko mua hành lý ký gửi, mỗi đứa chỉ được xách tay 7kg. Thế nên cái đống va li nhà mình là vô dụng. Định mua 2 cái ba lô bự nữa mà ở nhà la quá vì va li túi xách nhiều quá rồi. Chợt nghĩ ra cách là lên nhà mình rêu rao xin mượn ba lô đi 10 ngày. Anh chị em nào có ba lô bự còn xài tốt cho nhà em mượn 2 cái với... Đi về xin hậu tạ ạ. Nếu cho mình mượn được thì cho mình lấy trước ngày 1/12 vì ngày 2/12 phải đi Sì Goòng rồi. Ngày 13/12 về, 14/12 giặt, 15/12 trả, vị chi là tròn nửa tháng ạ. Help me please!!!!

Chị ơi, kiếm balo loại nhỏ nhỏ tầm 20l trở xuống thôi nhé, đừng mang to quá, gồ gề bọn nó ko cho xách lên máy bay đâu. mỗi lần nghe giá rẻ là lại điên hết cả lên, hôm bữa mua được vé rẻ, bị phạt quá ký 1 lần, rồi 1 lần thì delay lâu quá, hủy vé, rồi 1 lần thì đi trễ, ngày sau mới có nối chuyến và bù tiền :(

Chiều nay anh chị em nào không bận thì đúng 17h30 có mặt tại quán Bia tô đường 3/2 để...nhậu giao lưu với bác Herovdc nhá.

@Gái giang hồ : Ba lô anh không có loại lớn, em thử hỏi Bạch Tuộc và Danbuonban xem, anh ngó thấy ba lô của hai nàng ấy cũng ngon phết đó. Về vụ chiều 1/12, em chủ động nắm danh sách các mem tham gia như anh đã post ở mấy trang trước cũng như các mem trực tiếp điện cho em, trên cơ sở đó mà đi chợ cho khỏi thừa hoặc thiếu.

@Thitgaxe : Thêm một em nữa hả, nhiều mối quá? :D Hẹn Xé và các mem khác đúng 15h30 chiều thứ bẩy có mặt trước Đại học Kinh Tế. Các mem nào tới trước thì điện anh ra liền, cty anh ở ngay cạnh đó mà.

@Chaubaogia : Chiều nay nhớ đến quán bia tô để chuyển quà của người đẹp Bình Duơng cho anh, để lâu nguội mất đi. Cám ơn trước và thưởng em liền 3 tô bia ướp lạnh, he he! sướng chưa :))

@Ashi : Chúc mừng Ashi đi theo tiếng gọi của mấy bướm Hà Nội, Hà Tây, Vĩnh Phúc đã trở về =)). Chiều nay và thứ bẩy có ọp được không? Hôm nào ọp đội đi Nghệ An mở rộng đêee..., lão Bicycle và Paul68 cứ cà khịa hoài, chờ em về đó.

Last edited:
Chiều nay anh chị em nào không bận thì đúng 17h30 có mặt tại quán Bia tô đường 3/2 để...nhậu giao lưu với bác Herovdc nhá.

@Gái giang hồ : Ba lô anh không có loại lớn, em thử hỏi Bạch Tuộc và Danbuonban xem, anh ngó thấy ba lô của hai nàng ấy cũng ngon phết đó. Về vụ chiều 1/12, em chủ động nắm danh sách các mem tham gia như anh đã post ở mấy trang trước cũng như các mem trực tiếp điện cho em, trên cơ sở đó mà đi chợ cho khỏi thừa hoặc thiếu.

@Thitgaxe : Thêm một em nữa hả, nhiều mối quá? :D Hẹn Xé và các mem khác đúng 15h30 chiều thứ bẩy có mặt trước Đại học Kinh Tế. Các mem nào tới trước thì điện anh ra liền, cty anh ở ngay cạnh đó mà.

@Chaubaogia : Chiều nay nhớ đến quán bia tô để chuyển quà của người đẹp Bình Duơng cho anh, để lâu nguội mất đi. Cám ơn trước và thưởng em liền 3 tô bia ướp lạnh, he he! sướng chưa :))

Cái nhà ĐN này ăn nhậu suốt nhỉ? Em là em ko thích nhậu rồi đó, em chỉ lên kéo ghế ngồi cầm cái tô chơi thôi nhé cả nhà.
@Thịtgaxe dạo này sao ko thấy đăng ký cho mama nữa vậy?
@Chị Dungbuocgiangho 1/12 Sinh nhật chị thì cho em lót dép nhé, chưa dám đặt gạch, còn balo thì để em về lục tìm nếu có sẽ alo cho chị.

Oạch! Ở đâu ra mà lắm thế này :

Đang có 27 người xem topic này (3 thành viên và 24 khách)

quangcung8352, herovdc, mpt4cus

@All : Các mem nào đang dập dòm vụ 1/12 thì khẩn trương đổ bê tông để Gái giang hồ còn biết đường đi chợ. Thực đơn đây :

1. Khai luuk khoey (món Thái, dịch tiếng Việt nghĩa là trứng con rể....kaka!)
2. Xà lách + diếp cá thịt bò.
3. Cá hấp kiểu của mama Giang hồ (cuốn bánh tráng + rau sống)
4. Vịt nấu chao.
5. Tráng miệng bằng một món chè nhãn tươi nấu kiểu Thái, đảm bảo ăn nhức răng.
6. Bia cọp xanh ướp thùng đá lạnh.

@ Chai, Gái Phưoter Đà thành.
Bài thơ này nhằm giúp những ông chồng tương lai tìm được 1/2 của mình nhưng đồng thời cũng để an ủi chị em phụ nữ, dù ta có như thế nào thì xét cho cùng vẫn quyến rũ và "hữu ích"

Lấy vợ xin anh lấy vợ non
Tóc thề mườn mượt xõa eo thon
Mắt sáng môi hồng da tươi thắm
Đỡ tiền mua sắm những phấn son

Lấy vợ anh xin lấy vợ già
Ra đường em biết chuyện gần xa
Lỡ anh đi lạc em còn nhắc
Cũng tốt cho anh đấy thôi mà

Lấy vợ anh xin lấy vợ lùn
Áo quần em mặc, vải hay thun
Người cao một bộ em hai bộ
Tiết kiệm cho anh gấp bội phần

Lấy vợ xin anh lấy vợ ù
Tay em đầy đặn tối em ru
Kê đầu anh ngủ êm hơn gối
Mộng đẹp, hiên ngoài gió vi vu

Đọc bài này “ bổng dưng” em lại muốn …..,(NT).

p/s : Gái giang Hồ: Cho anh dập dồn vụ SN muộn của em nhé, có thể anh đi công tác cuối tuần, nên đang sắp xếp lại một chút để có thể tham gia cùng cả nhà cho vui, nên chưa chắc vụ này. Thks adv (beer)

Oạch! Ở đâu ra mà lắm thế này :

Đang có 27 người xem topic này (3 thành viên và 24 khách)

.

Phải công nhận nhà PDN lắm Fan hâm mộ thật. Lúc nào cũng đông vui. Chả bù cho cái Trại Vịt càng ngày càng héo hon hiu hắt. Còn Nhà Cá thì đang sứt đầu mẻ trán vì cái vụ SN. =))

Phải công nhận nhà PDN lắm Fan hâm mộ thật. Lúc nào cũng đông vui. Chả bù cho cái Trại Vịt càng ngày càng héo hon hiu hắt. Còn Nhà Cá thì đang sứt đầu mẻ trán vì cái vụ SN. =))

Trại Vịt nó héo là do ông cứ đi lai giống chân màng chân không màng khắp nơi á.:))=))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back