What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
@ ban hậu cần: thật ra thì sắp tới ngày 20 mình off rồi bàn chuyện này luôn cũng được, nhưng tại giờ đang rảnh, nhớ đâu nói đó kẻo quên. Mí lại hôm đó mình cũng bận chỉ ghé qua đưa sách rồi đi, ko ngồi với các bạn được, nên nói luôn rồi các bạn bàn tiếp hén.
Giờ cũng chưa chốt được số lượng người, nhưng mình cũng rút kinh nghiệm qua lần đi cắm trại Hòn Kiếm và phượt Lào, lần này do chở đồ đạc nhiều nên đội hậu cần tụi mình phải tính mua đồ làm sao cho gọn nhẹ. Mình nghĩ ăn trưa thì trên đường đi luôn đi, trước khi tới nơi kiếm quán cả bọn đáp vô. Quan trọng là tối khuya hay đói bụng và buổi sáng. Vậy nên mỗi mem khẩu phần 2 ly mì gói, 2 gói cà phê G7, chai nứoc 1.5 lit. Ngoài ra đặt bánh chưng của nhà Ma sa ra đem theo cho mỗi em 1 cái bự bự nữa là chắc dạ. Đến nơi tập kết cứ phát cho mỗi em khẩu phần của mình nhét balo cho gọn, để chỗ trống trên xe chở quà cho các em, đến lúc ăn lôi ra ăn chung. Châu sẽ đem theo cái ấm điện siêu tốc vì ở đồn biên phòng thế nào cũng có điện. Còn nếu muốn buổi trưa đầu tiên chuẩn bị đồ ăn theo thì ăn xôi đi, hoặc Đà Nẵng chỗ nào bánh bao ngon đặt người 2 cái là xong... Bà con thấy sao?

Giáng Hương thức khuya thế? Làm kẹp tóc gần xong chưa? Thông báo tình hình cho cả nhà biết với nhé....

Sao mọi người cứ nhằm CN mà off thế nhở? Em là từ thứ 2-7 rỗi khỏi phải nói bận mỗi chiều CN. :(

Hic, sao cái dòng Phượt đà nẵng rùi gì gì đó dài dòng quá vậy. Chỉ cần ghi là: "Phượt yêu thương - Niềm vui trao em"/ xuống hàng "Phượt Đà Nẵng" là được rồi. Thuơng hiệu Phượt yêu thuơng là của nhà mình mà, với lại chẳng ai tranh chấp cái này làm gì đâu. Mình làm cốt yếu là cho các em niềm vui và niềm tin vào tuơng lai mà. Không nên dài dòng và phức tạp.
Việc mình mua thêm heo hay thịt heo rừng gì đó cũng là góp gạo thổi cơm chung với mấy chú bộ đội, như vậy sẽ hay hơn là để các chú ấy lo hết rùi mình rút tiền ra trả, mất hết cả tinh thần Phượt.
Ý kiến cá nhân của em thế.

BT thấy ý kiến của Ken hay đấy. Vì thực ra mình chỉ cần mục đích là mang niềm vui đến cho các e thôi, sua khi chúng ta ra về các e được ăn bánh kẹo( nói thật khoản bánh kẹo đối với các e ở trên đó cũng khá xa xỉ đấy), rồi các e có thêm áo quần để mặc sạch hơn,đẹp hơn, có bút vở, và nhất là truyện tranh để đọc( thứ vô cùng xa xỉ với các e, Bt không thấy bất cứ tiệm sách mô trên đó hết), còn chúng ta mang về được niềm vui trong lòng , như vậy là thành công rồi.

Còn muốn để lại chút kỷ niệm thì chỉ cần khi "Phượt yêu thương - Niềm vui trao em" phí dưới ghi dòng chữ Hội Phượt Đà Nẵng. Thứ nhất vì chúng ta phát động chương trình mang tên này nên khi mình gắn dòng chữ này ở đây, các mạnh thường quân không phải trong nhà PĐN nếu có dịp đến đây thấy dòng chữ này sẽ vui vì biết trong đó có sự đóng góp của mình. Thứ hai; hội phượt Đà Nẵng thì chỉ địch thực là nhà mình rồi, nó gắn liền với topic tụ tập của chúng ta mà ;) đố ai mà nhầm được :))

Đây là ý kiến cá nhân của BT.
Thân

BT thấy ý kiến của Ken hay đấy. Vì thực ra mình chỉ cần mục đích là mang niềm vui đến cho các e thôi, sua khi chúng ta ra về các e được ăn bánh kẹo( nói thật khoản bánh kẹo đối với các e ở trên đó cũng khá xa xỉ đấy), rồi các e có thêm áo quần để mặc sạch hơn,đẹp hơn, có bút vở, và nhất là truyện tranh để đọc( thứ vô cùng xa xỉ với các e, Bt không thấy bất cứ tiệm sách mô trên đó hết), còn chúng ta mang về được niềm vui trong lòng , như vậy là thành công rồi.

Còn muốn để lại chút kỷ niệm thì chỉ cần khi "Phượt yêu thương - Niềm vui trao em" phí dưới ghi dòng chữ Hội Phượt Đà Nẵng. Thứ nhất vì chúng ta phát động chương trình mang tên này nên khi mình gắn dòng chữ này ở đây, các mạnh thường quân không phải trong nhà PĐN nếu có dịp đến đây thấy dòng chữ này sẽ vui vì biết trong đó có sự đóng góp của mình. Thứ hai; hội phượt Đà Nẵng thì chỉ địch thực là nhà mình rồi, nó gắn liền với topic tụ tập của chúng ta mà ;) đố ai mà nhầm được :))

Đây là ý kiến cá nhân của BT.
Thân

Em xin phép các bạn PDN, em là em nhất trí với nàng Bạch Tuộc dưng chỉ cần "Phượt Đà Nẵng"
là được rồi, bỏ chữ "Hội" đi, nghe bang hội thấy sợ sợ ....

Em xin phép các bạn PDN, em là em nhất trí với nàng Bạch Tuộc dưng chỉ cần "Phượt Đà Nẵng"
là được rồi, bỏ chữ "Hội" đi, nghe bang hội thấy sợ sợ ....

Đại gia Hero tung hình lenddeeeeeee, mặcd ù e ghét cay ghét đắng cái thằng tungkua nhưng mà cảnh đẹp ở nó thì e không thể mô mà ghét nổi :)). Í mà quên,í mà quên, ồ may quá là may- may mà chợt nhớ ra: hình như đại gia Hero bận qua thăm a Hồ cẩm đào sắp về hưu nên không cập nhật chương trình Phượt yêu thương - Niềm vui trao em của nhà mình thì phải ;);) aPo ới ời úp lại hộ e cái coi, để Đại gia đọc kỹ và 4cuss vô cái dòng .........(NT). Đọc xong, 4cuss xong nhớ aloocho các thành viên BTC nha đại gia =))

em thay mặt PDN xin thông báo đến tất cả các bạn buổi offline lần 3.. vào 16h ngày chủ nhật (20/05) tại cf Phố, địa chỉ 75 Hoàng Văn Thụ.. Lần này đoàn sẽ chốt danh sách cho chuyến đi. Mong các bạn tham gia chương trình đến đúng giờ và đông đủ :) Thân ... .. (PDN)..

Đại gia Hero tung hình lenddeeeeeee, mặcd ù e ghét cay ghét đắng cái thằng tungkua nhưng mà cảnh đẹp ở nó thì e không thể mô mà ghét nổi :)). Í mà quên,í mà quên, ồ may quá là may- may mà chợt nhớ ra: hình như đại gia Hero bận qua thăm a Hồ cẩm đào sắp về hưu nên không cập nhật chương trình Phượt yêu thương - Niềm vui trao em của nhà mình thì phải ;);) aPo ới ời úp lại hộ e cái coi, để Đại gia đọc kỹ và 4cuss vô cái dòng .........(NT). Đọc xong, 4cuss xong nhớ aloocho các thành viên BTC nha đại gia =))
Nhắn luôn mấy đại gia khác nhà mình nữa nhé! Nào là bác Đóng khố đi xe hơi, bác phượt thi sĩ Tunbo.... Bác Tun ơi em còn ở Sì Goòng Chủ Nhật này mới về. Mai em có gửi hàng về Đà Nẵng bác có gửi gì em nhận gửi giúp bác luôn thể ạ...:))

em thay mặt PDN xin thông báo đến tất cả các bạn buổi offline lần 3.. vào 16h ngày chủ nhật (20/05) tại cf Phố, địa chỉ 75 Hoàng Văn Thụ.. Lần này đoàn sẽ chốt danh sách cho chuyến đi. Mong các bạn tham gia chương trình đến đúng giờ và đông đủ :) Thân ... .. (PDN)..

đổi chỗ ra nước mía bạch đằng đi mahee ơi...ở 75 ngồi nhạc to mà nóng nữa...mỗi lần ý kiến gì cũng pải nói to...bữa trc' có nói với chị Danbuonban rồi...
ngồi ngoài bạch đằng thấy thoáng mà ko ồn ào nữa...

Hiện nay Gà Xé đang thông tin thường xuyên với anh Thịnh đồn biên phòng và nhận được một số thông tin như sau...Gà Xé cần ý kiến của các bạn !
Hiện tại đồn biên phòng sẽ không tham gia ăn uống với đội nhà ta mặc dù Gà cố gắng thuyết phục hết sức
Các chiến sĩ trên kia sẽ ăn riêng rồi ra sinh hoạt chung,giao lưu...
Phần thợ Mộc : mai sẽ có thông tin chính thức !
Nếu các bạn muốn đốt lửa trại thì cho mình ý kiến để mình xin trường hoặc đốt ngay chỗ ĐBP,các bạn thấy sao ? Đốt ở trường thì phải liên lạc với hiệu trưởng trước để xem được sự đồng ý hay không...
Rất mong chờ ý kiến của các bạn...
Sẵn đây thông tin luôn cho các bạn biết,Anh Cường Huỳnh nhà chúng mình sẽ không tham gia vụ này vì lý do đột xuất phải đi cùng cả gia đình bay vào SG có việc nhà,mặc dù anh ý rất là tiếc nhưng mà phải huỷ vụ này...Gặp trở ngại lớn là hiện tại đồ đạc chất nhà anh Cường không có chỗ để,Gà Xé kêu gọi mọi người nhà nào rộng và to thì có thể di chuyển về chỗ đó,cũng muốn đem về nhà Gà xé mà nó nhỏ quá nên rất tiếc ko ôm được vụ này...Bà con cố gắng góp tí công sức cho chuyến đi thành công nhé...Phần quà và chuẩn bị...26/5 chuẩn bị thì quá trễ...
Phương án đưa ra : Tầm chiều tối 24/5 đi mua quà ít trước....cứ thế rồi gói quà dần dần tại 1 nhà nào đó,bạn nào rãnh thì phi qua giúp 1 tay...
Xin chân thành cám ơn...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,859
191,564
Latest member
newstarland2024
Back