What's new

Sờ Trít Lai - Cùng chụp các bác nhé

Nếu ra cái gì thì tớ đã ko phải viết vài dòng chú thích :)) Hoặc là tớ đã ko post (c)

Mấy lần mình về thăm nhà cũ trong chợ Lớn rồi đi vòng ra phía sau qua mấy cây cầu thấy cảnh tiêm chích giưac ban ngày ban mặt luôn, giữa cầu, bán ma túy công khai, mình còn không dám giơ máy lên chụp mà chỉ cố gắng bước làm sao cho thật nhanh chứ không mấy chú ra giơ kim tiêm thì chắc mình đưa luôn máy ảnh với ví tiền rồi chạy :))

1 ảnh nữa ko mang tính nghệ thuật , có thể xóa nếu nó có thể gây ra 1 cái gì đó

Bối cảnh chụp: đi qua 1 cái cầu vượt gần nhà ga trung tâm giữa buổi trưa nắng, thấy mọi người đang chăm chú nhìn qua hàng rào cầu vượt xuống bên dưới, có mấy thanh niên trẻ đang bày đồ ngồi trên bãi cỏ . Lại tưởng đám thanh niên đó đang bàn bạc sáng tác nghệ thuật gì bên dưới . Tớ tò mò ghé mắt xem . 1 cậu thanh niên đang chích 1 mũi vào cánh tay trái Tớ ko suy nghĩ bấm máy Rời chỗ quan sát đó 15 phút mà vẫn thấy rờn rợn vì đây là lần đầu tiên tớ nhìn trực tiếp , trước đó thì mới nhìn thấy vỏ xilanh dùng xong để lại Định xóa ảnh trong máy nhưng nghĩ đến topic này nên giữ lại

Ảnh ko rõ lắm vì trình và máy có hạn (mà nếu có rõ thì tớ cũng sợ post lắm :)) Tớ ko hiểu sao cảnh sát để như vậy vì nghe bạn bè nói chuyện này và việc mua bán nhìn thấy công khai quanh cái nhà ga trung tâm này

Cái này ko biết bạn chụp bằng máy gì nhưng nếu có thể canh nét đến đấy chuyển MF xoay chút là xong ..ảnh hầu như mất luôn cái lưới sắt, rõ tiêm chích ngay ...

Nguyên nói đúng đó, mình có thể canh nét vào chỗ mình muốn, có thể chụp mấy người tiêm chích nét còn cái song sắt mờ.

Ví dụ trong trường hợp này mình chụp cái Tam Quan qua cái song cửa sổ gỗ.

picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,963
191,802
Latest member
luxuryatless
Back