What's new

Sờ Trít Lai - Cùng chụp các bác nhé

Đua theo các bác phát:

1/. Gần công ty mình ở Tân Bình, nhà này năm nào cũng 2 lần mang mấy chục cây mai ra ngoài đường để chưng vào dịp Tết. Mình vẫn thích hoa đào hơn, nhưng ở đây lâu rồi chắc cũng dần dần thích mai thôi...

2/. Quán cafe cóc gần công ty cũ, góc Lý Tự Trọng - Tôn Đức Thắng. Hai mẹ con chị chủ quán hiền và nhớ khách, ngày xưa cứ mỗi sáng mình vừa ngồi xuống là đã thấy mang ra ly cafe đá... Mình vẫn coi quán này là quán cafe cóc hay nhất Sè goòng

3/. Trên nhà chụp xuống đường Bùi Viện...

4/. Một quán bar gần nhà, khu Tây balô.. sặc sỡ.

theo tầm hiểu biết nông kạn của em thì street life bao hàm một số nguyên tắc như sau
không bao giờ áp đặt suy nghĩ của mình vào ảnh.Bạn chụp ảnh đó vì hoàn cảnh lúc đó là đẹp và cảm động .Nhưng : người khác có ở hoàn cảnh của bạn lúc đó và có hiểu được như bạn hay không.
Ảnh SL khác ảnh phóng sự.Ảnh phóng sự như của NaSon khá đình đám vì bản thân nó chụp những sự kiện rất to.Bản thân sự kiện đó chiếm hết nội dung của bức ảnh,nó không có nét đặc trưng( ai ở đó cũng chụp được thế cả ).ảnh đường phố thì đơn thuần là chụp đường phố,nói lên đặc trưng của đường phố " Ảnh của sơnTT bị các bác đâm thọc nhiều nhưng nó thực sự là ảnh đường phố "
Ảnh đường phố không có thời gian để cho các bác cân chỉnh tốc độ,bố cục.
Nó chả có ý nghĩa gì cả.cho nên các bác đừng mong chờ có cái gì thật cảm động ,thật nghệ thuật mà chụp ^^
em chẳng có khiếu giải thích nên ko nói rõ được,tặng các bác link của một flickr group ảnh street rất đẹp và đình đám để tham khảo vậy
http://www.flickr.com/groups/onthestreet/pool/

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,948
191,790
Latest member
olivawedding
Back