What's new

Sài Gòn - Lagi - Mũi Né - Bàu Trắng (Tự mừng ngày nhập Phượt VN^^)

Nào giờ cũng hay đi phượt nhưng mãi tháng 5 mới biết đến từ phượt, mặc dù “phượt” xuất hiện từ khoảng năm 2006. Vậy là lân gặp pháo rồi, đọc ko bỏ sót chút gì: xét về bản chất thì đi phượt là một dạng của đi du lịch. Với cái balô con cóc chứa quần áo, vật dụng cá nhân cơ bản, không cầu kỳ và quan trọng là số chi phí sẽ khá phù hợp với mọi người nhất là với sinh viên. Đi "phượt" có cái hay, mà cũng có cái dở của nó. Ta sẽ phải đối mặt với rất nhiều khó khăn, từ thiên nhiên khách quan hay từ sự chủ quan trong chuẩn bị, nhưng bên cạnh đó, sau mỗi chuyến phượt là mở rộng tầm hiểu biết, trưởng thành hơn rất nhiều...(lụm lặt internet);)

Nhà văn Nguyễn Nhật Ánh từng viết “Được sợ hãi đó là thứ cảm giác mà nhiều người sẵn sàng trả tiền để được thưởng thức”. Vậy là sau mấy tuần tìm hiểu và tham khảo các bạn trên phuot.vn này, mình chuẩn bị găng tay, mắt kính, áo khoác, giầy dép, bộ vá xe, dao đa năng, quần áo… và 1 ít lộ phí. Mình quyết định lên đường.

Theo chân các bạn, các bác tiền bối đã từng đi, lần đầu tiên này mình chọn cung đường ven biển Tp.HCM->Hồ Cốc ->LaGi->Kê Gà-> Phan Thiết->Bàu Trắng. Tổng lộ trình cả đi và về khoảng hơn 650km. Với niềm đam mê khám phá và chụp ảnh thì ngần ấy km có lẽ sẽ chẳng là gì cả, các bác ấy còn lớn tuổi hơn ta nhiều, vậy mà còn rong ruổi được khắp nơi, sao ta lại không?

Sẵn đây mình xin cảm ơn các bạn phuot.vn đã cho mình nhiều kinh nghiệm quý báu, đặc biệt là bác diengiadung, đã tận tình hướng dẫn cho mình theo dấu chân bác ấy lần này. Vì thế, lần này em viết bài và post ảnh mang dấu vết khá giống chuyến đi của bác, có gì mong bác bỏ qua cho em nhé.

Last edited:
Re: Sài Gòn - Lagi - Mũi Né - Bàu Trắng (Tự mừng ngày nhập Phượt VN^^)

hihi Đúng là bị nghiện thật bác ah. Lúc xưa thì lâu lâu mới đi, giờ cứ ko có lịch là ola lên đường. Có chỉ dẫn của các bác thì càng yên âm hơn.

gặp đồng hương rồi.anh cũng ở cu chi nè.

Chúc mừng chuyến đi của bạn. Ảnh rất đẹp!

Last edited by a moderator:

nh đẹp quá bạn ơi....mình ước được đến đó một lần quá

Last edited by a moderator:

@vantrung CC cũng nhiều ghê ta hihi. Chắc phải làm 1 group CC luôn quá.
@ductran cảm ơn bạn nhiều. Mình vẫn đang cố học hỏi thêm.
ảnh đẹp quá bạn ơi....mình ước được đến đó mộ lần quá
Cần gì ước, cứ lên kế hoạch và 1 lần thử đi bạn. Nhưng báo trước là bị nghiện thì mình ko chịu trách nhiệm đâu nha. Trên Phượt này ai thử cũng đều bị nghiện cả rồi đấy. :D

ủng hộ luôn.chúc mừng đã thành công trong chuyến đi.ảnh rất đẹp.
:D

Mới vừa đi cung này dịp 2/9 xong. Công nhận đường ven biển rất đẹp, ngất ngây lun.

Tiếc là ko ghé 2 địa danh là Suối Tiên và Bàu Trắng ... hẹn lần sau vậy.

Hình bạn chụp rất đẹp :))

Nhìn những tấm hình của jindowin lòng mình lại lâng lâng cảm xúc về hành trình con đường ven biển.
Mong có một dịp thuận lợi tham gia để thỏa lòng.
P/s: Hình bạn chụp quá ấn tượng:D

canon G12 tuyệt vời, góc chụp tuyệt vời, chuyến phượt tuyệt vời, nhìn mà mê tít, cố gắng làm 1 chuyến như bạn

Cung này ai đi cũng mê tít hihi..Cảm ơn các bạn đã động viên, có dịp mình cũng sẽ làm lại cung này, tất nhiên là phải xa hơn nữa. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back