What's new

Sài Gòn - Lagi - Mũi Né - Bàu Trắng (Tự mừng ngày nhập Phượt VN^^)

Nào giờ cũng hay đi phượt nhưng mãi tháng 5 mới biết đến từ phượt, mặc dù “phượt” xuất hiện từ khoảng năm 2006. Vậy là lân gặp pháo rồi, đọc ko bỏ sót chút gì: xét về bản chất thì đi phượt là một dạng của đi du lịch. Với cái balô con cóc chứa quần áo, vật dụng cá nhân cơ bản, không cầu kỳ và quan trọng là số chi phí sẽ khá phù hợp với mọi người nhất là với sinh viên. Đi "phượt" có cái hay, mà cũng có cái dở của nó. Ta sẽ phải đối mặt với rất nhiều khó khăn, từ thiên nhiên khách quan hay từ sự chủ quan trong chuẩn bị, nhưng bên cạnh đó, sau mỗi chuyến phượt là mở rộng tầm hiểu biết, trưởng thành hơn rất nhiều...(lụm lặt internet);)

Nhà văn Nguyễn Nhật Ánh từng viết “Được sợ hãi đó là thứ cảm giác mà nhiều người sẵn sàng trả tiền để được thưởng thức”. Vậy là sau mấy tuần tìm hiểu và tham khảo các bạn trên phuot.vn này, mình chuẩn bị găng tay, mắt kính, áo khoác, giầy dép, bộ vá xe, dao đa năng, quần áo… và 1 ít lộ phí. Mình quyết định lên đường.

Theo chân các bạn, các bác tiền bối đã từng đi, lần đầu tiên này mình chọn cung đường ven biển Tp.HCM->Hồ Cốc ->LaGi->Kê Gà-> Phan Thiết->Bàu Trắng. Tổng lộ trình cả đi và về khoảng hơn 650km. Với niềm đam mê khám phá và chụp ảnh thì ngần ấy km có lẽ sẽ chẳng là gì cả, các bác ấy còn lớn tuổi hơn ta nhiều, vậy mà còn rong ruổi được khắp nơi, sao ta lại không?

Sẵn đây mình xin cảm ơn các bạn phuot.vn đã cho mình nhiều kinh nghiệm quý báu, đặc biệt là bác diengiadung, đã tận tình hướng dẫn cho mình theo dấu chân bác ấy lần này. Vì thế, lần này em viết bài và post ảnh mang dấu vết khá giống chuyến đi của bác, có gì mong bác bỏ qua cho em nhé.

Last edited:
Re: Sài Gòn - Lagi - Mũi Né - Bàu Trắng (Tự mừng ngày nhập Phượt VN^^)

Chào bạn, không ngờ gặp đồng hương. Mình cũng ở Củ Chi và nhà ở Tân An Hội luôn. Gần mũi lớn..hi vọng có dịp gặp bạn nhé :D. Mình mới tham gia diễn đàn phượt thôi..hehe

Hi, mình cũng ở Củ Chi, Phước Hiệp :D hân hạnh được làm quen đồng hương :)

Thông tin hiện tại có gì thay đổi các bạn update giúp nhé. Do mình ít online nên có gì các bạn cứ liên lạc qua điện thoại 0938.619.789 gặp Jin nhé. Thanks.

mình cũn gần củ chi, khi nào có tour mới thì hú mìn tham gia với nhé, cũng máu phượt lắm cơ! ^^

Các bạn add facebook vào để tiện liên lac nhé. Không ngờ dân CC đông quá xá quà xa. Face Jindo Win nhé.

Chào bạn jindowin! Mình thật rất vui khi vào trang viết của jindowin.Mình củng vừa làm một tour từ miền Tây đền Ninh Hòa vào tháng 07/2013 vừa qua,kể cả đi và về gần 2000 km .Đi thì QL1 gì mới đi lần đầu,khi trở về có kinh nghiệm đôi chút nên đi bằng đường ven bờ biển khi trở về qua những địa danh như:đường sân bay Cam ranh (khánh Hòa),Liên hương -Cổ thạch (Ninh Thuận),Hòn Giồ,Kê Gà,la gi (Bình thuận).Mình cũng như jindowin cảm thấy thật hạnh phúc khi được chạy xe đến những cung đường đó.Chào jindowin.Chúc jindowin hãy tiếp tục khám phá những cung đường tuyệt đẹp đó nhé (Mình xin có những thông tìn bổ sung cho jindowin về tiểu sữ tóm tắy mũi kê Gà như sau :Hải đăng kê gà được xây dựng vào năm 1897-1899.Do người Pháp xây dựng.Với toàn bộ vật liệu từ Pháp chuyển sang .Theo số liệu trước đây.hải đăng Kê Gà là hải đăng cao nhất việt Nam và lâu đời nhất tại Đông Nam Á.

Chào bạn jindowin! Mình thật rất vui khi vào trang viết của jindowin.Mình củng vừa làm một tour từ miền Tây đền Ninh Hòa vào tháng 07/2013 vừa qua,kể cả đi và về gần 2000 km .Đi thì QL1 gì mới đi lần đầu,khi trở về có kinh nghiệm đôi chút nên đi bằng đường ven bờ biển khi trở về qua những địa danh như:đường sân bay Cam ranh (khánh Hòa),Liên hương -Cổ thạch (Ninh Thuận),Hòn Giồ,Kê Gà,la gi (Bình thuận).Mình cũng như jindowin cảm thấy thật hạnh phúc khi được chạy xe đến những cung đường đó.Chào jindowin.Chúc jindowin hãy tiếp tục khám phá những cung đường tuyệt đẹp đó nhé (Mình xin có những thông tìn bổ sung cho jindowin về tiểu sữ tóm tắy mũi kê Gà như sau :Hải đăng kê gà được xây dựng vào năm 1897-1899.Do người Pháp xây dựng.Với toàn bộ vật liệu từ Pháp chuyển sang .Theo số liệu trước đây.hải đăng Kê Gà là hải đăng cao nhất việt Nam và lâu đời nhất tại Đông Nam Á.

Face của bạn là gì vậy, để mìnnh add! ^^

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, cung này là cugn đầu mình đi nên cũng rất nhiều cảm xúc. Việt Nam mình còn nhiều nhiều những cung đường đẹp lắm! ^^.

Bạn search Jindo Win nhé. Cái hình đang tung cánh màu đỏ ấy =))
Face của bạn là gì vậy, để mìnnh add! ^^

Vì có nhiều bạn hỏi thăm thông tin ma 2mình ít online nên đã add facebook ngay chữ ký, có gì các bạn pm cho tiện nhé.

Bài viết rất hay và bổ ích.Mình sẽ lấy cung đường của bác vào chuyến đi sắp tới cám ơn bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back