What's new

SonTT thử súng - tập bắn!

Hình Singapore đẹp, bác SonTT ạ. Nhưng, lại nhưng :D
- Hình trên thì bầu trời nhiều quá mà không có chi tiết, bác nên chụp khoảng vừa sụp tối thì còn có mây tím ngắt!
- Hình dưới thì hai cái thúng quái nào thế kia, to quá nên choáng hết cả ảnh mà chẳng ra làm sao cả.
Cứ xem như ảnh trên có điểm nhấn là cái Sầu Riêng, nhưng bên dưới thì chẳng ra sao cả!!!

Iem chọt bác lamchieu phát:

- Bác bẩu cái hình cụ tê tê lắm trời, vậy bác thử ngồi lên cửa sổ máy bay đê ... "ê thèng phi công kia, lùi lùi máy bay lại 1 chút cho tao lấy góc", iem đảm bảo mấy cụ phi công bỏ lái, mở cửa thoát hiểm rùi cho bác xuống thoải mái & tự do lấy góc nhể :LL ... cái này bác tê tê đã nói là hay hay, iem cũng thấy hay hay là vì ngẫu nhiên trong khoảnh khắc đấy, thiên nhiên, trời, mây, non nước lại phối mầu trông khá cool, âu cũng là "trời chiều lòng người" chứ không phải fillter bằng mấy chương trình xử lý ảnh (beer)

- Hai quả sầu riêng phía sau thì các bác cứ cho là amatoi đi, đứng ở vị trí đó, nó có vậy thôi, iem chỉ tiếc là chất lượng thì hơi ... hè hè ... đâm gè lắm thế, nát hết cả ảnh!

cái này có để đâm không ạ?

Hì hì, ảnh đó lúc trước chụp là để show hàng chuyện panorama ghép 6-10 tấm, ghép ngay chỗ đông người nhốn nháo! :))

Nhưng bác đâm thì cứ đâm ạ, chơi hình thì luôn chấp nhận chuyện bị đâm, cái gì thiên hạ đâm làm cho mình gục thì mới tốt :) (Giống như tui thường kể rằng hay bị nói "hình này khôgn đáng xem", có gì đau hơn không =)) )

@Bác Babel: bác Sontt có thể nhảy ra khỏi cửa sổ (khách sạn) để chụp mà =))
Nếu bác Sontt chụp lúc trời vừa sụp tối thì sẽ có mây tím ngắt!

Sáng đầu tuần vui vẻ thía, hôm trước lọ mọ đi theo bọn bên photo.vn để học nghề... có mấy cái, các bác lại đâm giúp em đê...

1. Chịu đựng
2. Phẫn uất
3. Trốn
4. Ve vãn

Iem thấy cụ tê tê đã bắt đầu có những góc nhìn khác ngộ nghĩnh rồi nhể, trông trẻ ra được vài chục tuổi ... hê hê hê

Dưng mà cái ảnh ve vãn, bác vẫn bị phạm luật bố cục, rê ống cắt từ cái tường có mấy cây bạch đàn trở vào có phải hay hơn không ... hị hị ... đã bị đâm toe toét rồi mà.

Ảnh 1-2 về ý tưởng thì đẹp, dưng mà vịn các gì khác ngoài cái cột tre hay hơn, vì cái cột nó làm cứng ảnh mà không nổi bật được ý nghĩa phân cách. Dù sao cũng tự nhiên :)

Cái số 3 bác lấy nét vào chỗ em bé & mờ biên iem chắc sẽ cool hơn.

Cái ve vãn... vì em tiếc 2 con vịt... mà chúng nó cũng đang ve vãn nhau mừ.. tham nên nó thế bác ơi...

em là súng bắn nhanh chứ có phải set up đâu mà bắt nó vịn vào cái khác được ợ....

cái đấy... nhiều bạn đã chửi là phải lấy nét vào mắt... em cũng chửi lại... có mà lấy nét vào mắt... (đi ngang qua, bắn bùm phát là nó chui vào trong khóc tu tu rồi bác...)

Ảnh của bác Sơn càng ngày càng cô đọng, súc tích, hàm chứa nhiều điều.
Đấy, cái hơn của những người luôn lắng nghe người khác là thế đấy, bác nhỉ?

@pvc: chú ý ghi rõ bản quyền đi nhé :)
@sontt: càng ngày ảnh của bác càng xấu, trông càng ngày càng giống ảnh photo.vn, cái riêng của bác mất dần đi rồi. Bác đi theo 1 số lần nữa em đảm bảo ảnh của bác trông như hàng công nghiệp :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back