What's new

Tăng học phí, đẩy con nhà nghèo vào ngõ cụt!

Em xin cho nó vào Mầm Non A Ba Đình, tiện đưa đón bác ạ. Nó mà đi học thì thời gian cafe lại bi giảm thôi.
Ờ mẫu giáo nhỉ. Anh nhớ nhầm thành lớp 1

Nhà em ở Cổ Nhuế.
Nhờ giời, buôn bán làm ăn cũng tốt, muốn cho con cái học hành tử tế.
Nếu đúng tuyến thì nộp đơn ở Mầm Non Cổ Nhuế, miễn phí !.
Nếu trái tuyến thì Mầm Non B, 500$.
bây giờ cái 500$ kia nó được công khai hóa, xã hội hóa thì các bác lại kêu, trong khi dấm dúi bao năm tự sướng thì lại chả kêu.
Chung kết lại, muốn con được học hành kha khá hơn người tí, thì phải phòi, còn phòi bao nhiêu và phòi như thế nào thì tùy từng giai đoạn xã hội thôi.

Mà khi 1 số trường chuyển sang XHH rồi, thì ngân sách dành cho các trường còn lại sẽ tăng lên -> điều kiện nuôi dạy các cháu tốt hơn -> các cháu con nhà nghèo lại ra mặt ngõ.

Last edited:
Thế bác Chuối có đi xếp hàng từ nửa đêm để đăng ký cho con không? hay lại dấm dúi trước rồi?

Cứ tình hình tệ nạn giáo dục thế này, nghĩ mà ngại có con quá thể. Con cái mình từ tấm bé đã phải chịu bon chen, xót quá.

Bạn Bob nhà em xưng con với các cô giáo ở trường và xưng cháu với bố mẹ :shrug:

Quá tệ :( :T

Kiểu này em phải "dấm dúi" trước với vài cô giáo ở trường "xịn" để sau này em và con em dễ bề "hoạt động" các bác nhỉ?

.......................................
Chia sẻ với các bác về vấn đề này ! Nghiêm túc mà nói, giáo dục Việt Nam từ bao năm nay làm tụt hậu mấy thế hệ trẻ, giáo dục gì mà nhồi nhét theo kiểu cho gà ăn bánh đúc, tập cho lũ trẻ đi theo lối mòn, học vẹt chẳng có tý sáng tạo và độc lập nào cả... Bằng chứng là đám nhân viên của em (từ khi em làm DN đến giờ có lẽ phải đến cả gần trăm đứa tuổi sinh từ 80 - 85)

Em cho rằng vài năm gần đây giáo dục có khá hơn (u tối nhất có lẽ là thời ông Hiển).... Nếu theo đà của ông Nhân mới lên làm nghiêm túc một chút thì may ra....

Xã hội giờ phát triển thật, nhưng lấy đó để tính toán tăng học phí thì rõ ràng là đang đi ngược với rất nhiều nước phát triển khác, xã hội họ càng giàu thì việc tăng ngân sách quốc gia dành cho giáo dục càng nhiều hơn...

Last edited:
Thế bố nó với các cô thế nào? Hả mẹ black?

Trả lời thì có vẻ lạc đề, nhưng mờ vẫn là chuyện xã hội :)) nên báo cáo bác Chuối là bố cháu được cái ko thấy tranh làm lái tàu ở trường Chipchip như một số bác ợ ... =)) =)) =)) .

Thế còn bác? :LL

Trả lời thì có vẻ lạc đề, nhưng mờ vẫn là chuyện xã hội :)) nên báo cáo bác Chuối là bố cháu được cái ko thấy tranh làm lái tàu ở trường Chipchip như một số bác ợ ... =)) =)) =)) .

Thế còn bác? :LL

Black tự tin nhể !!!

12 giáo viên ở Kon Tum còn... mù chữ

Thông tin này được tiến sĩ Nguyễn Sỹ Thư, Giám đốc Sở Giáo dục - Đào tạo tỉnh Kon Tum xác nhận tại buổi làm việc mới đây với Đoàn khảo sát của Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.

Theo tiến sĩ Nguyễn Sỹ Thư, 12 giáo viên "còn mù chữ" này hiện đang dạy ngành học mầm non tại huyện Đắk Glei.

Trước đây họ được hưởng lương biên chế để nuôi giữ trẻ tại các nông lâm trường, nay đã lớn tuổi, ngành tạm chấp nhận chuyển họ về dạy mầm non để chờ nghỉ hưu theo chế độ.

Hiện ngành giáo dục tỉnh này vẫn có đến hàng trăm giáo viên đứng lớp không đạt chuẩn, hưởng lương rất cao do công tác lâu năm, nhưng không thể giải quyết cho nghỉ theo chế độ.

dantri.com.vn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,255
191,729
Latest member
pkdkleloi99
Back