What's new

Tây Tạng

Cuối tháng 7, đầu tháng 8 em có kế hoạch đi Tây Tạng một chuyến.

Đi theo tour thôi, cho nó lành, khoảng 10 ngày.
Các bác có kinh nghiệm gì tư vấn hộ với ạ.(beer)

Bác Sontt và Mr. T/Hoàn chốt vụ này di nhỉ. Em xin một xuất. Nhà Minh cận hình như cũng khoái 2 xuất thì phải.

Bác giohoang: Bác ra Hà Nội thì alo cho anh em lai rai vài chai beer nhỉ bác nhỉ! Bác cứ alo 0912223583 tôi sẽ alo lại ngay... Hẹ..Hẹ...

Bác CVN: Tôi chưa khỏi chân nhá ! Chờ tôi khỏi chân đã nhá! Tôi chốt lại là Tháng 11 mới đi nhá ! :LL

Sẽ là cuối tháng bác (cô) ạ ! Nhớ nhé, như vậy đã có 3 thành viên rồi !

Lão Són có đi khổng?

Để sang năm cho nó thanh thơi đi các bác:Dam , năm nay em chỉ đi đâu loanh quanh 1 ngày hoặc 1 tiếng ;) thôi :(

Cuối tháng 11 chắc có lẽ một số nơi đã có tuyết, chẳng hạn như Namtso , em sợ lúc đó đi xe tự lái k tiện

Cuối tháng 11 chắc có lẽ một số nơi đã có tuyết, chẳng hạn như Namtso , em sợ lúc đó đi xe tự lái k tiện

Vâng! Thông tin mới nhất của 1 người cũng đã đi Tibet rồi cho biết là tháng 11 sẽ có tuyết, khó có thể đi được. Vậy nên chương trình chỉ có thể đi trong tháng 9 và khoảng 5 ngày đầu của tháng 10.

Có một điều lạ là cách đây 1 tháng, tôi có nhờ 1 người bạn đang công tác ở Bắc Kinh hỏi giùm việc xin giấy phép vào Tibet và thuê giúp xe 4x4, văn phòng du lịch đó trả lời đầu tháng 11 vẫn đi được, vì vậy tôi mới dự định đi tháng 11 và cùng lắm là dây dưa khoảng 20/11 sẽ lên đường, giờ nhận thông tin này có lẽ cần phải tìm hiểu lại cho kỹ...

Đường bộ lên Tibet có 3 đường chính, từ Vân Nam lên theo ngả Lệ Giang, từ Côn Minh lên Thành Đô và từ Thanh Hải lên.... Nếu có băng tuyết, sẽ không thể đi đường bộ được kể cả con đường từ Thanh Hải lên Lasha là con đường Thông Thiên Lộ 214 dài nhất nhì China. Như thế khả năng tôi sẽ phải lùi đến tháng 4/2008 vì tháng 9 đã quá cận ngày, chân cẳng lại đang gãy....

Tối nay có gặp bác kimdong (giohoang) từ SG ra công tác, bác này cũng đang có ý định đi Tibet nhưng lại vào tháng 9 tới, hay là bác hoãn lại đến tháng 4/2008 vì đang có mấy anh em trong nhà Phượt định đi, tháng 4 chúng ta cùng lên đường.....

Last edited:
Bác Hoàn lên chương trình cụ thể đi , tháng 4 sang năm ko khéo tớ lại thu xếp được thì xin 1 chân lái phụ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back