What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Originally Posted by THS
Giá hôm nay 100 USD = 3.550 bath nha các bạn.

Giá hôm nay ở các nơi và Road Khao San là 100 USD = 3.570 bath nha các bạn.

Giá nhiều nơi trên đường phố là 100 USD = 3.570 . Nhưng ở chợ Pratunam có chổ 100 USD = 3.595 bath, mà trong sân bay chỉ có 3.551

Last edited:
Giá nhiều nơi trên đường phố là 100 USD = 3.570 . Nhưng ở chợ Pratunam có chổ 100 USD = 3.595 bath, mà trong sân bay chỉ có 3.551

Chào bạn, tháng 1 mình bay qua đó.
Bạn có thể tư vấn cho mình 1 xíu được không?

Dùng thẻ ATM nội địa qua đó rút tiền được chứ? Tỉ giá thế nào? Và máy bên đó rút tối đa 1 lần là bao nhiêu?
Hay là mình mang tiền usd rồi qua đó đổi baht để xài?

Theo bạn dùng cách nào tiết kiệm nhất?

Mình đọc bài phía trên có bạn nào book vé nok air rồi ấy ạ, cho mình hỏi book làm sao nhỉ bạn, mình có thẻ mastercard rồi book xong rồi lấy vé sao nhỉ?

Chào bạn, tháng 1 mình bay qua đó.
Bạn có thể tư vấn cho mình 1 xíu được không?

Dùng thẻ ATM nội địa qua đó rút tiền được chứ? Tỉ giá thế nào? Và máy bên đó rút tối đa 1 lần là bao nhiêu?
Hay là mình mang tiền usd rồi qua đó đổi baht để xài?

Theo bạn dùng cách nào tiết kiệm nhất?

Mình trả lời cho bạn jang5th trong Inbox rồi nhé. Xem nhé.

Yourcolor cho mình hỏi bạn đổi baht ở đâu vậy? Hôm qua hỏi tiệm vàng quen thì nó bảo 654d/baht

Mình đổi tiệm vàng Kim Hùng, 637d/baht đầu tháng 11 lận bạn ơi, giờ baht đang giảm mà. Hướng CMT8 quẹo vô Phạm Văn Hai nhìn tay mặt sẽ thấy, tiệm hơi nhỏ, biển màu vàng nhé (Sài Gòn nha bạn)

Còn ở Bangkok không ? Có cái Dorm ( Thai Cat Hsstel ) ở ngay dưới chân tàu điện Rachaprarop 300bath/ ngày.

Trước mình ở Linkcorner gần đó luôn, ngay góc ngã 4, khúc đó khá vắng, tàu chạy đêm ngày nên ồn dữ lắm :3 Lần này đi book ở Virmar Hostel gần Phaya Thai BTS cũng ok, giá cao hơn xíu tầm 400k/ngày, phòng 4 giường và "khép kín" :)

Mình đổi tiệm vàng Kim Hùng, 637d/baht đầu tháng 11 lận bạn ơi, giờ baht đang giảm mà. Hướng CMT8 quẹo vô Phạm Văn Hai nhìn tay mặt sẽ thấy, tiệm hơi nhỏ, biển màu vàng nhé (Sài Gòn nha bạn)

Trước mình ở Linkcorner gần đó luôn, ngay góc ngã 4, khúc đó khá vắng, tàu chạy đêm ngày nên ồn dữ lắm :3 Lần này đi book ở Virmar Hostel gần Phaya Thai BTS cũng ok, giá cao hơn xíu tầm 400k/ngày, phòng 4 giường và "khép kín" :)

400k/ngày hay 400bath ? Nếu 400k thì gần 600bath rồi, thuê phòng 600bath cho 2 người ở cho sướng tội gì ở Dorm Bé ???

Last edited:
400k/ngày hay 400bath ? Nếu 400k thì gần 600bath rồi, thuê phòng 600bath cho 2 người ở cho sướng tội gì ở Dorm Bé ???

haizz
em ngâm cứu từ tháng 10 mà chẳng thấy chổ nào rẻ hết, em book gần 600bath 1 đêm đó, hic, được cái gần BTS Phaya Thai là đánh giá 9 điểm thôi. mọi thứ đã confirm xong hết rồi. em đi 1 mình nữa chớ :D

Chào cả nhà.
Dự là đầu tháng 1 em với 1 người bạn định qua Thái du lịch bằng đường BỘ băng qua Lào.
Đã tham khảo ít thông tin trên mạng thì cho e hỏi là:
1. Đi từ Đà Nẵng đến Bangkok thì đi đường nào là tiện và rẻ nhất? Lưu ý bằng đường bộ hết nhé
2. Qua 4 cửa khẩu ( 1 VN 2 Lào 1 Thái Lan ) thì giá cả của mỗi cửa khẩu là như thế nào?
3. Mang ít hàng hóa về thì thủ tục tại 4 cửa khẩu đó như thế nào? Thuế má? có cần phải bôi trơn ko?
Em xin cảm ơn cả nhà ạ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back